Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 20 trên 20
    Nơi Cư Ngụ
    HN-SG
    Thanks
    4

Chuyển sang kênh tần khác ở cả 2 đầu là Ok!

Nơi Cư Ngụ
    Đà Nẵng
    Thanks
    16

@Thanhbaopv
    Bạn cũng có thể
    1. tăng công suất phát
    2. nếu đang ở phân cức H, chuyển sang V
    3. thay trống to hơn
    4. chuyển sang dùng băng tầng thấp hơn

Nơi Cư Ngụ
    HO CHI MINH CITY
    Thanks
    6

Trích Nguyên văn bởi thanhbaopv Xem bài viết
    Em đang có tuyến pasolink khi thời tiết bình thương thì không có vấn đề gì ,nhưng khi trời mưa hoặc xương mù thì mức thu giảm xuống đồng thời cảnh báo BER , em xin mấy anh cho em ý kiến phải làm thế nào để hết tình trạng trên ,em đã test IDU và ODU vẫn bình thường !THANKS!
    Mình nghĩ khi trời hết mưa hay sương mù giãm thì vấn đề đã được giải quyết!!! Chú ko cần làm gì cả.

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Thanks
    12

@thanhbaopv: Test lại mức thu đi, so với ngưỡng cho phép. Kiểm tra xem nó "đánh võng" thế nào lúc mưa. Kiểm tra xem tuyến có cắt ngang đường 500kV không?
    Thử: - Xoay phân cực (cả hai đầu).
    - Nâng lên - Hạ xuống hai Anten.

Nơi Cư Ngụ
    HO CHI MINH CITY
    Thanks
    6

Kiểm tra xem dây IF có bị nước mưa rò rỉ vào không, nếu có thì phải thay luôn cả dây mới đấy.
    Một trường hợp khác, cũng có thể là đầu connector bị rỉ sét hoặc lỏng. Bạn kiểm tra kĩ lại xem.
    Nếu không còn trường hợp nào khác nữa thì chỉ có cách là nhờ TRỜI phù hộ!!!!

Nơi Cư Ngụ
    VNPT
    Thanks
    13

Trích Nguyên văn bởi thanhbaopv Xem bài viết
    Em đang có tuyến pasolink khi thời tiết bình thương thì không có vấn đề gì ,nhưng khi trời mưa hoặc xương mù thì mức thu giảm xuống đồng thời cảnh báo BER , em xin mấy anh cho em ý kiến phải làm thế nào để hết tình trạng trên ,em đã test IDU và ODU vẫn bình thường !THANKS!
    Bạn không nói rõ mức phát bạn đang để và công suất phát đang để Auto hay Manual . Nếu để Auto thì nên để sang Manual và để công suất phát lớn nhất( đặt suy hao nhỏ nhất 0dBm) ví dụ 15G là 23dBm , 7G là 27dBm . Sau đó xem mức thu có đủ dữ trữ fading ko? (bạn ko nói rõ tuyến khu vực nào để biết rõ địa hình nhưng tầm thu lớn hơn -40dBm chắc đủ với các tuyến 15G,7G còn 23 G thì tầm hơn -35dBm là được ). Nếu ko được khi sương mù vẫn mất tuyến phải đổi sang tuyến khác thôi . Có vấn đề gì bạn PM tôi support cho.
    Lần sửa cuối bởi Thanhpt; 10/11/2014 lúc 13:30

Nơi Cư Ngụ
    tp hcm
    Thanks
    0

ai co tai liau ve páolink neo xai phAn men PNMT ai co gui gium minh qua:
    xuanhong1992@gmail.com nha

Nơi Cư Ngụ
    Vĩnh Long
    Thanks
    1

Mạn phép cho hỏi ai có tài liệu về pasolink v4, neo và phần mềm PNMT và Minilink cài được ở win 7 64bit gửi giùm mình qua: andrian107967@gmail.com

Nơi Cư Ngụ
    tphcm
    Thanks
    1

Hi bạn Thanhpt tình hình là mình có tuyến viba Nec ipasolink đang sử dụng được 2 tuần khoảng cách khoảg hơn 15km , thu khá tốt mình cho công suất phát là -22dBm thì thu ở 2 đầu là -38.2dBm , Tuy nhiên tuyến này ban ngày không bị lỗi gì , khi ban đêm từ 2h đến 8h sáng là nháy luồng liên tục , đèn Alarm báo đỏ ,những lúc đó mình kiểm tra mức thu chỉ đến -47/-48 dBm tuy nhiên ping bị mất gói , 1phút sau ok , và vài phút lại lập lại , khi trời mưa to thì không vấn đề gì , những đêm đẹp trời lại bị liên tục , độ cao atena là 60m .
    Nếu bạn biết nguyên nhân vui lòng chỉ giúp
    Đa tạ .

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Thanks
    12

Cái vụ này mình dính rồi, và mất 2 tuần mới làm cho nó yên được. Tuyến 40km, vượt 38 km biển. Nếu bạn còn cần tư vấn thì alo: 0913527051.

Trang 2/2 đầuđầu 12