kết quả từ 1 tới 3 trên 3
    Nơi Cư Ngụ
    PTIT
    Thanks
    4

Mặc định Ảnh hưởng của vấn đề đầu cuối ẩn-hiện lên giao thức định tuyến trong MANET

Chào mọi người!
    Hiện mình đang tìm hiểu về vấn đề đầu cuối ẩn-hiện(Hidden-Exposed terminal problems)trong MANET(cho cái đồ án) bao gồm:
    1. Vấn đề này là gì?
    2. Ảnh hưởng của nó đối với mạng MANET và bài toán định tuyến trong đó.
    3. Các giải pháp cho vấn đề này và kèm theo mô phỏng

Em đang bế tắc ở ý 3, nên anh chị trong 4rum có tài liệu hoặc từng nghiên cứu về vấn đề này có thể gửi tài liệu giúp đỡ cho em cái. Và thường xuyên lên đây trao đổi cho em ý kiến về những giải pháp mà có kèm theo mô phỏng(thời gian của em chỉ còn có 2 tháng nữa thôi ạ). Mong anh chị nhiệt tình giúp đỡ

Em xin cám ơn!

Nơi Cư Ngụ
    HTC
    Thanks
    3

Bạn download các paper này tham khảo, sẽ giúp ích cho vấn đề của bạn:
    1. A Dual-Channel MAC Protocol for Mobile Ad Hoc Networks, Hongqiang Zhai, Jianfeng Wang, Yuguang Fang and Dapeng Wu..
    2. A Novel MAC Protocol with On-Demand Channel Assignment for Multi-Hop Mobile Ad Hoc Networks, Shih-Lin Wu, Chih-Yu Lin...
    3. The Head-of-Line Blocking Problem on Exposed Terminals in MANETs,Jing Deng....

Riêng Mô phỏng bạn các dùng Opnet mà phang, thằng này hỗ trợ mô phỏng rất tốt cho MANET,
    Chúc bạn thành công!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    2

B ơi, E đang lam đồ án về nghiên cứu phương pháp định tuyến trong mạng ad hoc khăc phục ảnh hưởng chuyển động của các pương tiện. E có tài liệu tham khảo về vấn đề liên quan đến đề tài này không ạ !! Cho e xin với . E cảm ơn.