Trang 1/10 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 100

Ðề tài: Dành cho hỏi/đáp

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    222
    Thanked 3.309 Times in 556 Posts
    Blog Entries
    1

Mặc định Dành cho hỏi/đáp

Giống như các box khác, mình tạo ra thread này để các bạn đặt câu hỏi vào đây cho tiện.

2. The Following 2 Users Say Thank You to nvqthinh For This Useful Post:

naruto_kun2503 (01/11/2012), phongtran27 (31/08/2014)

Nơi Cư Ngụ
    Viettel Telecom
    Thanks
    23

Đại ca thịnh cho em hỏi:
    Việc bố trí bố trí các trạm vi ba short-hop với sử dụng phương án hai tần số thu-phát nhằm giải quyết vấn đề gì?

Nơi Cư Ngụ
    HVKTQS
    Thanks
    0

Ủa cái câu này có trong diễn đàn rồi còn gì Hà. Trong box "Điện tử RF, antenna và truyền sóng vô tuyến" - Topic "Góc ngẩng ăng ten" và thầy LCD đã trả lời rồi mờ
    Hay là hỏi đố chơi anh nvqthinh
    Đừng tự hào vì mình Nghèo mà học Giỏi, hãy tự hỏi tại sao mình Giỏi mà vẫn Nghèo?
    Đừng tự ti vì mình Giàu mà học Dốt, hãy tự tin vì mình Dốt mà vẫn Giàu

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    222
    Blog Entries
    1

Dù có hỏi thật hay đố chơi thì mình điều không biết cả .

Nơi Cư Ngụ
    VN
    Thanks
    0

Chào anh Thịnh,

Không biết hiện tại có cơ chế QoS nào mới trong mạng Ethernet chưa nhỉ? cụ thể cho các thiết bị như Switch chẳng hạn. Như em thấy có các cơ chế SP, WRR và WFQ. WFQ hình như là mới hơn cả, có vẻ cũng Fair hơn cả, nhưng em thấy hình như nó xử lý chậm hơn WRR vì phải xử lý theo byte, ngược lại WFQ lại có ưu điểm hơn WRR về mặt cân bằng tải theo phân cấp trên các hàng đợi với gói dữ liệu có mức ưu tiên khác nhau. Như vậy cả WRR và WFQ đều có nhược điểm.

Thanks

Nơi Cư Ngụ
    Ptit
    Thanks
    0

Mình đang làm tiểu luận về Mobile Home Networking .Ai có tài liệu thì share cho mình với nhé ^^

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    222
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi pattec Xem bài viết
    Chào anh Thịnh,

Không biết hiện tại có cơ chế QoS nào mới trong mạng Ethernet chưa nhỉ? cụ thể cho các thiết bị như Switch chẳng hạn. Như em thấy có các cơ chế SP, WRR và WFQ. WFQ hình như là mới hơn cả, có vẻ cũng Fair hơn cả, nhưng em thấy hình như nó xử lý chậm hơn WRR vì phải xử lý theo byte, ngược lại WFQ lại có ưu điểm hơn WRR về mặt cân bằng tải theo phân cấp trên các hàng đợi với gói dữ liệu có mức ưu tiên khác nhau. Như vậy cả WRR và WFQ đều có nhược điểm.

Thanks
    Mình cũng không rành lắm về QoS cho switch Ethernet ngoài mấy cái bạn nói rồi. Mà thực tế thì thấy người ta chỉ quan tâm đến QoS cho router thôi. Switch thì nó chỉ đơn giản làm nhiệm vụ forward Ethernet trame thôi. Nếu thích thì có thể map giữa DiffServ DSCP với Class of Service để xử lý ưu tiên ở hàng đợi. Mà muốn xử lý kiểu này thì cũng tốn thời gian, vì switch phải đọc vào tận header của gói IP.

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    0

Mặc định hỏi đáp

chào các bác, em có cái đề tuyển dụng, các bác xemvà giải hộ em phát,hihi,em ko làm hết
    "1/ thế nào là 1 Permanenet Link? Channel? chiều dài tối đa của 1 link, Channel? tại sao? (ISO/ IEC 11801), (vẽ hình)
    2/ Vữ hình cáp UTP, FTP, STP. Cho biết các ưu điểm của từng loại?
    3/ Phân biệt sự khác nhau giữa Permanenet Link, Channel, CAT?
    4/ Phân biệt sự khác nhau giữa Megabits và Megahertz?
    5/ Sự khác biệt giữa 2 chuẩn đấu dây T568A/ T568B. vẽ hình?
    6/ có bao nhiêu cách tổ chức, sắp xếp hệ thống mạng? cách tổ chức sắp xếp nào là phổ biến nhất? tại sao?
    7/ Trình bày sơ lược về mô hình OSI, mô hình có bao nhiêu tầng? nhiệm vụ của từng tầng?
    8/ Cáp mạng có bao nhiêu đôi? tại sao lại phải xoắn các đôi lại với nhau?
    9/ Sự khác biệt giữa CAT5 và CAT5E? chuẩn mạng Fast Erthnet 100 Base-Tx đạt tốc độ bao nhiêu? Dùng mấy đôi dây đề chuyền và nhận tín hiệu?
    10/ Địa chỉ IP có bao nhiêu lớp? liệt kê phạm vi địa chỉ của từng lớp. Subnet là gì? Cho biết ý nghĩa của Subnet mask?
    11/ Router là thiết bị mạng hoạt động ở tầng thứ mấy của mô hình OSI? Cho biết các chức năng chính của Router?
    12/ cho biết nhiệm vụ của giao thức ARP? Sơ lược về phương pháp Proxy ARP?
    13/ Trình bày hiểu biết về 2 thuật toán routing: Link state và Distance Vector
    14/ So sánh 2 giao thức RIP và IGRP?
    15/ trình bày sơ lược về cơ chế Classful addressing, Classless addressing? ứng dụng của VLSM (Variable Length Subnet Masking)
    16/ Switcher là thiết bị hoạt động ở tang thứ mấy của mô hình OSI? Cho biết chức năng chính của Switch. Giải thích thuật ngữ multi-layer switching platform.
    17/ Phân biệt giữa Switch & Hub? Trên các switch có ghi là SOHO switch, giải thích thuật ngữ này. "

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1

Mặc định Báo hiệu trong Kết nối tổng đài điện thoại

Hi các bác. Để tránh lập topic mới ở ngoài tôi đành post câu hỏi vô đây, mong được anh em bè bạn giúp đỡ.

Câu hỏi:
    1. Thông thường tín hiệu báo hiệu hồi âm chuông cho thuê bao chủ gọi là do tổng đài nào cấp: Tổng đài chủ gọi/ Tổng đài Trung kế Transit/ hay Tổng Đài bị gọi?

2. Có các trường hợp nào mà Thuê bao bị gọi rỗi, không có nghẽn mạng và cuộc gọi được thiết lập bình thường, tuy nhiên thuê bao chủ gọi chỉ nhận được duy nhất một hồi âm chuông?

3. Trong trường hợp này thì nguyên nhân là do Tổng đài nào? Chi tiết là do các tham số báo hiệu nào gây ra hiện tượng trên?

11. The Following User Says Thank You to imnvd81 For This Useful Post:

nguyen_dan (12/12/2008)

Nơi Cư Ngụ
    học viện công nghệ bưu chính viễn thông
    Thanks
    5

Mặc định xin tài liệu

chào các bạn!
    mình đang lam tiểu luận về các "mạng thông tin di động thế hệ sau xây dựng trên IP và đa phương tiện". Bạn nào có tài liệu về đề tài này thì cho mình xin nhé.Địa chỉ email của mình là "danvn2000@yahoo.com". Mình cần gấp lắm. cám ơn rất nhiều.

Trang 1/10 123 ... cuốicuối