Trang 3/10 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 100

Ðề tài: Dành cho hỏi/đáp

Nơi Cư Ngụ
    Japan
    Thanks
    15

Trích Nguyên văn bởi Face off Xem bài viết
    Wiki em thấy là kho từ điển rất hay ,hầu như là không thiếu thứ jì ,nhưng chỉ dùng tham khảo để biết thế thôi.Ngày trước em có làm tiểu luận ,lỡ dại cho mấy cái link Wiki trong phần tài liệu tham khảo suýt nữa thì bị tạch .Vì dù sao trong wiki ai cũng thể vào sửa nội dung được
    Trong công việc, nguyên tắc chung của trích dẫn tài liệu là dùng các tài liệu có nguồn gốc rõ ràng, có tác giả rõ ràng.
    Bạn vi phạm nguyên tắc sơ đẳng đấy thì còn kêu ca gì nữa

Nơi Cư Ngụ
    bà rịa vũng tàu
    Thanks
    0

Mặc định Mạng G-PON là gì ?

có ai có tài liệu cho tố xin với. Cám ơn nhiều!

Nơi Cư Ngụ
    Japan
    Thanks
    15

[QUOTE=nickan87;10951]
    Trích Nguyên văn bởi nhat_kiem Xem bài viết
    "Hiểu ở đâu" đây ?

Em vẫn chưa hiểu rõ ý bác lắm, hii. TCP là Connection-oriented, Bác có thể giải thích kĩ hơn cho em về cái "có hướng" của TCP được ko?
    Nên phân tách rõ ràng:
    * Connection-oriented (CO)/Connectionless (CL) network
    * CO/CL (property) protocols
    * CO/CL services

TCP là cái gì ???

Answer: http://www.tcpipguide.com/free/t_Con...rotocols-3.htm

Nơi Cư Ngụ
    Mu Cang Chai
    Thanks
    2

Có lẽ định nghĩa chính xác hơn về connection-oriented tức là việc trao đổi thông tin sẽ bao gồm 3 phases: Thiết lập kết nối, Trao đổi thông tin, Giải phóng kết nối. Hay nói cách khác thông tin sẽ được trao đổi trên một tuyến kết nối đã được thiết lập (có thể chỉ là logic). Thường thì kiểu trao đổi thông tin này phải có quá trình trao đổi báo hiệu để thiết lập và giải phóng kết nối (TDM, ATM, FR, X25..).

Connection-less thì chỉ có một phase duy nhất là trao đổi thông tin.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

[QUOTE=nickan87;10951]
    Trích Nguyên văn bởi nhat_kiem Xem bài viết
    "Hiểu ở đâu" đây ? Trong thông tin quang đúng không ?

Em vẫn chưa hiểu rõ ý bác lắm, hii. TCP là Connection-oriented, Bác có thể giải thích kĩ hơn cho em về cái "có hướng" của TCP được ko?
    Có lẽ cần so sánh giữa Connection-oriented và Connection-less thì sẽ rõ vấn đề hơn.
    Lấy vụ dụ so sánh giữa 2 giao thức TCP và UDP, sự khác nhau, lợi ích của 2 giao thức, tại sao lại có 2 giao thức...! Bro nào có thể nêu một cách ngắn gọn được nhỉ ?
    Thanks

Nơi Cư Ngụ
    nhàn rỗi
    Thanks
    80

Trích Nguyên văn bởi nqbinhdi Xem bài viết
    @ A.K,
    Connection-oriented là một khái niệm chỉ kênh dựa trên kết nối vật lý cố định trong cả phiên liên lạc, trái với connectionless là khái niệm chỉ kênh giữa hai điểm không có kết nối cố định trong suốt phiên liên lạc.
    Sau lại là kết nối vật lý ạ ?
    Cháu nghĩ kết nối định hướng dựa trên kêt nối logic và xác định đường đi logic của gói tin chứ ?
    Think Different

Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Trích Nguyên văn bởi atnguyen Xem bài viết
    Về TCP và UDP, mình Google tìm được cái này, để làm ví dụ minh hoạ
    [CENTER]

Còn nêu một cách ngắn gọn về việc so sánh giữa 2 giao thức TCP và UDP thì có thể tham khảo link này (còn nhiều link khác kiểu vậy trên Google) http://www.skullbox.net/tcpudp.php

So sánh giữa Connection-oriented và Connection-less, mình thấy mấy cái tài liệu trên Wiki nói khá đầy đủ đấy chứ nhỉ? Mình thử "I'm feeling lucky" thì có thêm cái này : http://www.linktionary.com/c/connections.html
    Okie, thanks Bro...., ý của em là đưa ra thêm tài liệu cho mọi người tham khảo. Càng nhiều người đưa ví dụ thì càng nhanh hiểu thôi ạ. ^^

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1

Chào mọi người, em đang dọc về truyền tải ATM qua SDH, em hay gặp từ "đồng chỉnh biên giới byte"

Có một câu nguyên văn là:
    "Khi sắp xếp các luồng tế bào ATM vào VC-3/VC-4 cần đồng chình biên giới byte của tế bào bới biên giới byte của VC-3/VC-4

Cho em hỏi đồng chỉnh biên giới ở đây là làm những việc như thế nào?

Thanks.

Nơi Cư Ngụ
    Japan
    Thanks
    15

Lạc đề nhé: đặc điểm xuyên suốt của dân Nhật trong bất kỳ lĩnh vực nghệ thuật hay kỹ nghệ đều nằm trong chữ "Nhất": tỷ mỷ, chất lượng, mỹ thuật ... và tối giản
    Đây là cái khác hẳn với anh Tàu khựa màu mè hoa lá ...

Kiếm thuật Nhật Bản chơi theo lối một cú ăn ngay: "rút kiếm - tiêu diệt đối thủ - tra kiếm" chỉ nằm trong một (chuỗi) động tác liền lạc.

Vậy cái nick của tôi nếu xét theo nghĩa đen thì nó chuyển tải tinh thần đó vậy nên đúng nghĩa thì nó là Nhất Kiếm.

Dưng mà cụ LCD gọi là Nhặt Kiếm hoặc bác nào ấy gọ là Nhật Kiếm thì cũng đúng với hoàn cảnh "ăn mày thiên hạ" hiện giờ của tôi ở Nhật

Dưng mờ nói thiệt nhá, cái cụm từ Nhất Kiếm phát sinh do giây phút tào lao với mấy ông bạn online khi nói về kiếm, côn ... Có ông mới bảo là: các ông vẽ chuyện, lo mà luyện cái Kiếm duy Nhất của các ông cho nên hồn chứ kiếm đạo, côn thuật khác làm gì.

Chẳng biết mấy ông kia có dùng cái cụm từ này ở đâu nữa không

Sự trùng lặp của ngôn từ đôi khi buồn cười thế.

Nơi Cư Ngụ
    Mu Cang Chai
    Thanks
    2

Trích Nguyên văn bởi hataqbvn Xem bài viết
    Chào mọi người, em đang dọc về truyền tải ATM qua SDH, em hay gặp từ "đồng chỉnh biên giới byte"

Có một câu nguyên văn là:
    "Khi sắp xếp các luồng tế bào ATM vào VC-3/VC-4 cần đồng chình biên giới byte của tế bào bới biên giới byte của VC-3/VC-4

Cho em hỏi đồng chỉnh biên giới ở đây là làm những việc như thế nào?

Thanks.
    Có lẽ dịch là đồng chỉnh biên giới không toát lên ý nghĩa đúng của nó. Thực ra đây là quá trình xác định biên giới của mỗi tế bào trong tải trọng của SDH. Sở dĩ phải xác định vì tải trọng không phải là số nguyên lần độ dài tế bào, do đó vị trí của mỗi tế bào trong tải trọng là không cố định theo thời gian. Để xác định được biên giới tế bào có thể dùng hai cách, hoặc sử dụng con trỏ để chỉ tới tế bào gần nhất, hoặc sử dụng trường HEC trong phần tiêu đề tế bào.

Trang 3/10 đầuđầu 12345 ... cuốicuối