kết quả từ 1 tới 8 trên 8
    Nơi Cư Ngụ
    hcm
    Thanks
    8

Mặc định Chuyển đổi lưu lượng dữ liệu (Mb) sang đơn vị Erlang

Có bác nào biết công thức chuyển đổi lưu lượng các loại dịch vụ số liệu sang đơn vị Erlang không ta.
    Bác nào có tài liệu về vấn đề này thì chia sẻ cho ae tham khảo với, cảm ơn rất là nhiều

Nơi Cư Ngụ
    My house
    Thanks
    3

Trích Nguyên văn bởi shinichi Xem bài viết
    Có bác nào biết công thức chuyển đổi lưu lượng các loại dịch vụ số liệu sang đơn vị Erlang không ta.
    Bác nào có tài liệu về vấn đề này thì chia sẻ cho ae tham khảo với, cảm ơn rất là nhiều
    Sao chưa thấy câu trả lời vậy nhỉ? Shinichi đã biết câu trả lời chưa thế?

Nơi Cư Ngụ
    ĐHQGHN
    Thanks
    60
    Blog Entries
    1

bạn thử đọc cái này xem ( trang 24 nhé) http://www.cisco.com/application/pdf/paws/5756/7.pdf

Nơi Cư Ngụ
    Budapest
    Thanks
    8

Câu hỏi này không đúng, vì không thể đổi lưu lượng dữ liệu (Mb) sang đơn vị Erlang được.
    Erlang liên quan đến những cuộc gọi đối với mạng, còn lưu lượng dữ liệu (Mb) thì liên quan đến traffic ở trong mộc cuộc gọi.
    Từ hai số liệu này có thể tính link capacity.

Nơi Cư Ngụ
    quảng nam
    Thanks
    0

ai giúp mình giải bài này với
    Cho mạng vô tuyến và các tham số sau: tổng số dân là 200000 người , tỷ lệ dân số sử dụng dịch vụ là 25% , thời gian cuộc gọi TB từ đt di động đến đt cố định là 100s và từ cố định đến di động là 100s .số cuộc gọi TB từ di động đến cố định và cố định đến di động là 3 cuộc/giờ. Thời gian gọi Tb từ di động đến di động là 80s, số cuộc gọi TB từ di động đến di động là 4 cuộc/ giờ
    -lưu lượng phân bố
    +di động đến cố định là 5%
    +cố định đến di động là 40%
    +di động đến di động là 10%
    Tính lưu lượng tổng cộng theo erlang . Nếu mỗi MSC co dung lượng là 1800erl thì cần bao nhiêu MSC để xử lý lưu lượng noi trên .

Nơi Cư Ngụ
    Viet Nam
    Thanks
    3

Cac a chi cho em hoi su khac nhau giau d channel va b channel la gì vay .Tai sao lai don kenh 23b+d ,30b+d vay a.

thanks all

Nơi Cư Ngụ
    Trên cột atten
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi victor07 Xem bài viết
    Cac a chi cho em hoi su khac nhau giau d channel va b channel la gì vay .Tai sao lai don kenh 23b+d ,30b+d vay a.

thanks all
    Google ra liền mà
    In ISDN, there are two levels of service: the Basic Rate Interface, intended for the home and small enterprise, and the Primary Rate Interface, for larger users. Both rates include a number of B- (bearer) channels and a D- (delta) channel. The B-channels carry data, voice, and other services. The D-channel carries control and signaling information.

The Basic Rate Interface consists of two 64 Kbps B-channels and one 16 Kbps D-channel. Thus, a Basic Rate Interface user can have up to 128 Kbps service. The Primary Rate Interface consists of 23 B-channels and one 64- Kpbs D channel in the United States or 30 B-channels and 1 D-channel in Europe.

Nơi Cư Ngụ
    Trên cột atten
    Thanks
    1

Do nhiều services khác nhau ( thoại 12kbps, 64kps, 126, 328, hspa... ) nên bạn không thể sum toàn bộ MB ra Erl đc đâu
    Tuy nhiên có thể tính toán cơ bản theo từng dịch vụ như sau, ko chính xác nhưng cũng để tham khảo

Bit Rates = 64 kbps
    TTI per frame = 20 msec = 0.02 sec ( follow link : http://en.wikipedia.org/wiki/Transmission_Time_Interval )
    Duration of busy hour = 1 hour = 3600 sec
    Data erlang = (total number of frames transmitted * TTI per frame)/Duration of busy hour

1 Erl = (X * 0.02)/3600
    X = total number of frames transmitted = 3600/0.02 = 180,000 frames

Y = total number of kbps transmitted = 180,000 * 64 kbps = 11.52Mbps
    You can mutiply Y with GOS ( Grade of service ) = 0.02 or 0.01 to get Total Real transmitted = Y + Y*0.01