Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 16 trên 16

Ðề tài: DSLAM và BRAS

Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Thanks
    42

cảm ơn các anh đã giúp đỡ !
    Lần sửa cuối bởi phamhiepst; 16/07/2012 lúc 23:58

Nơi Cư Ngụ
    MTA
    Thanks
    8

Bên em triển khai thì đơn giản lắm, con BRAS chủ yêu là quản lý thuê bao và bóp băng thông.
    Modem khách hàng quay PPPoE lên BRAS, BRAS truy vấn RADIUS xem thuê bao này có trên hệ thống hay ko, gói cước thế nào. Nếu xác thực Ok, Radius sẽ đẩy thông tin về cho BRAS. BRAS sẽ cấp IP cho modem, đồng thời áp policy cho khách hàng (ratelimit chiều up/down nội địa/quốc tế).
    Ở đây BRAS làm PPPoE server, DHCP server, và quản lý băng thông.
    Tuy nhiên em cũng chưa hiểu rõ lắm khái niệm virtual router trên BRAS junipter erx310
    Lần sửa cuối bởi trhhai; 07/07/2012 lúc 19:15

Nơi Cư Ngụ
    ở nhà
    Thanks
    60

Trích Nguyên văn bởi trhhai Xem bài viết
    Bên em triển khai thì đơn giản lắm, con BRAS chủ yêu là quản lý thuê bao và bóp băng thông.
    Modem khách hàng quay PPPoE lên BRAS, BRAS truy vấn RADIUS xem thuê bao này có trên hệ thống hay ko, gói cước thế nào. Nếu xác thực Ok, Radius sẽ đẩy thông tin về cho BRAS. BRAS sẽ cấp IP cho modem, đồng thời áp policy cho khách hàng (ratelimit chiều up/down nội địa/quốc tế).
    Ở đây BRAS làm PPPoE server, DHCP server, và quản lý băng thông.
    Tuy nhiên em cũng chưa hiểu rõ lắm khái niệm virtual router trên BRAS junipter erx310
    Virtual router trong juniper bạn có thể hiểu theo đúng tên gọi của nó, đó là một router ảo, có bảng định tuyến riêng, bạn cấu hình riêng cho nó, nhưng sử dụng kết nối vật lý của router thật. Khi show file cấu hình, thì giữa các router ảo đó được phân biệt bởi một dòng ========================================
    Để cấu hình một router ảo, bạn dùng lệnh virtual-router abc, trong đó abc là tên gọi của virtual router bạn tự đặt.
    Có thể bên bạn cấu hình virtual router trên Bras để cung cấp VPN chăng?
    Lần sửa cuối bởi nickan87; 10/07/2012 lúc 18:04

Nơi Cư Ngụ
    Sài Gòn
    Thanks
    0

Các bác cho em hỏi BRAS là thiết bị phần cứng chuyên dụng hay là phần mềm cài lên PC vậy ạh
    Lần sửa cuối bởi rubie; 26/12/2015 lúc 00:10

Nơi Cư Ngụ
    Vũng tàu
    Thanks
    0

BRAS thực ra là một con SW L3 thôi chứ có gì đâu

Nơi Cư Ngụ
    Quynh phu Thai binh Viet nam
    Thanks
    14

Trích Nguyên văn bởi hocmai_123 Xem bài viết
    Xin có vài lời như sau:

Đỏ 1: BRAS không làm nhiệm vụ tập trung lưu lượng, mà là xác thực User để cho phép kết nối vào mạng Internet.
    Bras có nhiệm vụ cấp IP và điều khiển xác thực sang AAA chứ Bras ko làm nhiệm vụ xác thực.
    Lưu lượng sẽ từ mạng Core ( IPBN ) đổ về Bras rồi mới đổ xuống mạng Metro và tới khách hàng nên cũng có thể nói Bras làm nhiệm vụ tập trung lưu lượng k.h dc bạn nhé

Trang 2/2 đầuđầu 12