Trang 10/10 đầuđầu ... 8910
kết quả từ 91 tới 96 trên 96

Ðề tài: WIMAX trong NS-2

Nơi Cư Ngụ
    hanoi
    Thanks
    19

Bác nào đã cài thành công modul Wimax và UMTS trong ns-2.29 hoặc bất kỳ version nào thì chỉ cho em với ? em loay hoay mãi mà không biết cách cài.

Nơi Cư Ngụ
    ninh bình
    Thanks
    0

Mình cũng đang làm đề tài về WiMax và cũng gặp khó khăn trong việc ép module trong Wimax (ns-2.29). Mình có vào các link download http://nsdl.csie.cgu.edu.tw/download.php nhưng link bị die mất. Mình đang rất cần bạn nào có thể share cho mình được không? rất mong mọi người giúp đỡ! mail của mình là phamhuongcntt@gmail.com

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    4

mình đã cài thành công module WIMAX của NIST trên NS-2.31, khi vào phần ví dụ thì chạy được 2 file còn 2 file khác thì báo lỗi, có ai biết cách nào để tạo ra file nam từ các file tcl này rồi chạy nó trên nam không

Nơi Cư Ngụ
    quảng nam, việt Nam
    Thanks
    3

Trích Nguyên văn bởi moonanhhill Xem bài viết
    Em làm luận văn là Handover trong Wireless Mesh Network, mô phỏng dùng ns2-2.33 để thể hiện các tiến trình chuyển giao. Nhưng em không biết module nào có thể hỗ trợ được cho công việc chuyển giao đó trong Wireless Mesh Network, ai biết thì hướng dẫn dùm em với.
    chào anh, e cũng muốn làm về đề tài này, a đã làm rồi có thể cho em tham khảo và hướng dẫn em một ít được ko. như thế thì em cảm ơn anh nhiểu lắm. mail của e là:havannga08dt2@gmail.com
    yahoo: kiepdoidoncoi64

Nơi Cư Ngụ
    Hà Tĩnh
    Thanks
    1

Post Chào anh!Em đang muốn mô phỏng bảo mật trong wimax!

Trích Nguyên văn bởi nvqthinh Xem bài viết
    NS-S (network simulation -2) là một công cụ mô phỏng mạng mã nguồn mở được sử dụng rộng rãi trong nghiên cứu ở các trường học, phòng thí nghiệm và cả ở các công ty. NS-2 được dùng để mô phỏng TCP, routing, giao thức MAC của mạng có dây và không dây. NS-2 được dùng để mô phỏng mạng WLAN, ad hoc, Ethernet, satelite, mạng cellular... Và đặc biệt gần đây mạng 802.16 WIMAX cũng đã được phát triển thêm vào. Patch dành cho WiMAX có thể download ở đây: http://ndsl.csie.cgu.edu.tw/wimax_ns2.php
    Anh có thể giúp em về phần mềm mô phỏng NS-2 được không!!!Thời gian gấp quá!Em cảm ơn anh nhiều!!
    À mà anh ơi mấy cái linhk a up dưới!Lâu quá nó die hết rồi..a có thể up lại dùm em được không!

Nơi Cư Ngụ
    Tuy Hoà, Phú Yên, Việt Nam
    Thanks
    0

em đang mô phỏng wimax trên ns2 mà không biết chạy như thế nào để xuất ra file .tr để biểu diễn đồ thị trong tracegrap
    ai biết chỉ giúp với mình cảm ơn nhiều mail: nguyentriquoc@tic.edu.vn

Trang 10/10 đầuđầu ... 8910