Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 18 trên 18
    Nơi Cư Ngụ
    nóc Diamond Plaza
    Thanks
    6

Cái này là thiếu các trạm 3G kế trong neighborlist để làm handover vì rscp tốt và Ec/No còn tốt ở mức -10.5...Tín hiệu GSM có 4-5 trạm rất mạnh...kiểm lại Neighborlist. Ở đây dualmode nên vẫn đo GSM, kiểm xem các trạm chung quanh có lắp đặt 3G trên GSM 0?? Nếu có thì xem cái nào thiếu, đây chắc là vùng t/p, đô thị vì mực sóng GSM cho thấy các trạm 0 xa...Coi neighborlist xong cần điều chỉnh công suất phát vì trạm tương đối gần mà để công suất cao sẽ ảnh hưởng 0 tốt chất lượng

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Thanks
    9

Cái này em nghĩ là do nhiễu cao + thiếu NB! Mạng bác TU đang set đk HO dựa trên Ec/No??? Có thể ngưỡng bắt đầu đo Ec/No để thực hiện HO đang set là tầm 10-11 dB, UE ko thể HO từ AS (SC: 314) sang DN (SC: 84) đang có chất lượng tốt hơn được vì thiếu QH NB. Vì bác đang đo ở Dual Mode nên UE mới InterSeach được thằng GSM kia, vì 1 lí do nào đó (cell 2G đang nghẽn, lỗi, thiếu NB với AS, ...) UE ko thể hoặc ko kịp InterRat HHO sang 2G luôn nên ==> Drop Call.
    Bác thử add QH NB 2 chiều giữa 2 cell AS (SC: 314) & DN (SC: 84) đo lại xem có ngon ko! GL!!! (Cell có SC 84 đang phát tsố thứ 2 thì phải, bác cũng nên TU lại vùng phủ chỗ này để giảm nhiễu).

Nơi Cư Ngụ
    chưacó
    Thanks
    1

Lock GSM lại để kiểm tra có còn drop không? Nếu EcNo nhảy liên tục trong khi RSCP tốt là nhiễu pilot rồi, cụp downtilt xuống để tránh nhiễu pilot.

Nơi Cư Ngụ
    hut
    Thanks
    6

Cái này lâu quá rồi nhỉ.
    Rớt do missing neighbor thôi. Thằng PSC 84 có mức thu, EcNo mạnh hơn nhiều nhưng do không add relation nên không SHO được. Nếu cứ tiếp tục duy trì cuộc gọi, UE vào cell 84 rồi nhưng vẫn camp vào cell ở xa với mức thu thấp, EcNo tồi, cần phát công suất cao để duy trì (đk cs), chính nó là nguồn nhiễu cho các UE khác đang ở cell 84. Để tránh trường hợp này RNC ra lệnh cho rớt cuộc gọi này. Đây là 1 trong những lý do vì sao 3G cần SHO và add đủ relation.
    Ngưỡng release là xx dB (DN mạnh hơn AS).

Nơi Cư Ngụ
    Bắc Từ Liêm , Hà Nội
    Thanks
    0

các cao thủ cho em hỏi đây là phần mềm gì đây ak???????????

Nơi Cư Ngụ
    Tu Liem-Ha Noi
    Thanks
    0

Đây là phần mềm Tems Investigation, rất thường dùng trong tối ưu.
    Diễn Đàn Thiết Kế Và Tối Ưu Mạng Viễn Thông
    www.npovietnam.com

Nơi Cư Ngụ
    ha noi
    Thanks
    1

Hi all!
    e xin có ý kiến là việc các bác phân tích logfile kiểu này toàn là đoán mò nguyên nhân lỗi, sao các bác không xem chi tiết các bản tin layer 2 và layer 3 rồi hãy phân tích lỗi. em thấy trên các bản tin đó có hết các thông tin cần thiết để dự đoán được lỗi là ở đâu mà!
    thanks

8. The Following User Says Thank You to forever291187 For This Useful Post:

muctimonline (23/01/2017)

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    57

đúng rồi
    Từ kq phân tích log file driving test + database = solution

Trang 2/2 đầuđầu 12