Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 19 trên 19
    Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Hi all !!!

Phần last news đã được điều chỉnh lại, các bài trong khu vực 6 này sẽ không được liệt kê trừ 2 box: quản trị diễn đàn và kinh nghiệm - hướng nghiệp.

- Theo em việc hạn chế gửi bài nếu reply < 5 cần phải xem kỹ trước khi quyết định. Nếu làm thế em tính sơ ra số reply kiểu "bài viết rất hay, thanks you ...." sẽ rất nhiều, lúc đó các mod tha hồ đi xóa và ban nick.

CongTT
    YM: tcvn_1985

Nơi Cư Ngụ
    None
    Thanks
    12

Trích Nguyên văn bởi tu0ng_c0ng Xem bài viết
    Hi all !!!

Phần last news đã được điều chỉnh lại, các bài trong khu vực 6 này sẽ không được liệt kê trừ 2 box: quản trị diễn đàn và kinh nghiệm - hướng nghiệp.

- Theo em việc hạn chế gửi bài nếu reply < 5 cần phải xem kỹ trước khi quyết định. Nếu làm thế em tính sơ ra số reply kiểu "bài viết rất hay, thanks you ...." sẽ rất nhiều, lúc đó các mod tha hồ đi xóa và ban nick.

CongTT
    Chính xác rồi. Cách reply <5 được post bài cũng không ổn. Ngoài ra đây là một sân chơi chung nên cũng phải đảm bảo tính công bằng và lợi ích cho các thành viên mới, thành viên càng nhiều thì càng tốt. Theo tối nghĩ admin nên chia là 2 mức, với cách tính điểm chẳng hạn như n= Số lần reply+ Số lần người khác thanks mình

- Mức 1: Nếu n> 50 thì những bài post hiển thị lên ngay.
    - Mức 2: Nếu n<50 thì những bài post sẽ nằm trong mục lưu trữ, mod nào quản lý mục đấy sau khi check thấy phù hợp thì sẽ cho hiển thị lên.

Nơi Cư Ngụ
    Radio Wave
    Thanks
    29

Theo mình thì cần có quy định về Tiêu đề bài viết phải rõ ràng, giúp người đọc có thể biết sơ sơ về nội dung thông qua tiêu đề.
    Ví dụ Topic này:
    http://vntelecom.org/diendan/showthread.php?t=7731
    Với tiêu đề là "giúp mình với", đầu tiên là sai chính tả do không viết hoa đầu dòng, tiếp nữa là người đọc không thể biết được bạn ấy lập topic hỏi về vấn đề gì.

Quy định ngoài viết trong Nội quy, thì nên đặt ngay dưới Ô nhập tiêu đề khi tạo topic mới. Ai không tuân thủ thì xóa topic.

4. The Following User Says Thank You to osi For This Useful Post:

anhduc.mta (06/04/2011)

Nơi Cư Ngụ
    University of Ulsan
    Thanks
    65

Trích Nguyên văn bởi osi Xem bài viết
    Theo mình thì cần có quy định về Tiêu đề bài viết phải rõ ràng, giúp người đọc có thể biết sơ sơ về nội dung thông qua tiêu đề.
    Ví dụ Topic này:
    http://vntelecom.org/diendan/showthread.php?t=7731
    Với tiêu đề là "giúp mình với", đầu tiên là sai chính tả do không viết hoa đầu dòng, tiếp nữa là người đọc không thể biết được bạn ấy lập topic hỏi về vấn đề gì.

Quy định ngoài viết trong Nội quy, thì nên đặt ngay dưới Ô nhập tiêu đề khi tạo topic mới. Ai không tuân thủ thì xóa topic.
    Khi tạo một thread mới, các bạn nên đặt tên thread gắn liền với mục đích cần hỏi của mình. Chẳng hạn như với thread trên mình đã đổi tên giùm chủ thread và hy vọng sẽ được nhiều người quan tâm hơn.
    Khi cần được giúp đỡ về một vấn đề nào đó thì trước hết mọi người nên sử dụng chức năng tìm kiếm trên diễn đàn (hoặc search trên google với từ khóa: tên vấn đề + vntelecom). Thứ hai là nếu mọi người muốn nhận được sự giúp đỡ của người khác một cách nhanh nhất thì nên trình bày những gì mình đã tìm hiểu về vấn đề và nêu rõ những thắc mắc chưa hiểu rõ ở chỗ nào cụ thể và nhờ mọi người giải thích giùm. Khi thấy bạn cũng đã bỏ công ra tìm hiểu thì mọi người sẽ sẵn sàng giúp đỡ chứ cứ nêu ra một cách rất chung chung thì tớ nghĩ mọi người cũng chán chẳng muốn quan tâm, và nếu có muốn thì cũng không biết nên bắt đầu từ đâu.
    Trên đây là một số ý kiến góp ý của mình. Mong mọi người lưu ý để làm cho chất lượng diễn đàn của chúng ta ngày càng tốt hơn.
    Lần sửa cuối bởi anhduc.mta; 06/04/2011 lúc 20:34
    Always smile

6. The Following 2 Users Say Thank You to anhduc.mta For This Useful Post:

kenshinbk (10/05/2011), nqbinhdi (06/04/2011)

Nơi Cư Ngụ
    HVKTQS
    Thanks
    9

Theo em nghĩ nên có mục về giáo trình, tài liệu , đồ án cho mỗi mục đính ở đầu các chủ đề hoặc 1 chủ đề riêng

Nơi Cư Ngụ
    tay ninh
    Thanks
    0

Em ủng hộ hết mình. em cũng thấy vậy, chưa đi đúng trọng tâm lấm..

Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Phần lastest news đã được chỉnh sửa.

Các tab mới có là:

Kiến thức cơ bản
    Kinh nghiệm thực tiễn
    Mô phỏng.
    Tài liệu.

Các phần này được lựa chọn dựa vào ý kiến chủ quan. Anh chị em xem phần nào cần thống kê thì có để đề xuất để em chỉnh sửa.

CongTT
    YM: tcvn_1985

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    5

Về hiện tượng post bài mà không tìm kiếm trước em xin đề xuất khi ai đó vào post bài mới sẽ có 1 pop-up hoặc cái 1 thứ gì tương tự hiện đè lên cửa sổ hiện tại với nội dung là một search tool đơn giản, lúc tìm kiếm kết quả sẽ hiện ngay trên cửa sổ này.

Khi họ đã chắc chắn nội dung không có trên forum trước đó thì thì có thể tắt đi để post bài.
    Còn công cụ Search hiện tại của diễn đàn có thể làm Advanced search với người dùng yêu cầu cao hơn.

Em mới có ý tưởng như vậy, mong các anh chị em cho ý kiến!
    "The purpose of computing is insight, not numbers" - Richard Hamming

Nơi Cư Ngụ
    ha noi
    Thanks
    9

cho e hỏi sao 4rum mình ko có shoutbox để các thành viên có thể nói chuyện giao lưu ,tán gẫu với nhau nhỉ,thiết nghĩ nó sẽ giúp mọi người đoàn kết hơn chứ

Trang 2/2 đầuđầu 12