Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 46
    Nơi Cư Ngụ
    Dai Hoc Cong Nghe Sai Gon
    Thanks
    10

Anh em bàn về công nghệ nghe khí thế nhỉ, mình là dân mới nên khi nghe các bác nói mà chả biết đâu mà mò cả. Cho mình hỏi Indochina, Gtel là những mạng nào nhỉ... mình chỉ nghe nói vina phone, viettel, mobile, SPhone, EVN... mà không biết các mạng đó. Anh em giải thích giúp nhé

Nơi Cư Ngụ
    NGO_GIA_TU_1800_C
    Thanks
    24

Angry

Trích Nguyên văn bởi dungtranvn Xem bài viết
    Anh em bàn về công nghệ nghe khí thế nhỉ, mình là dân mới nên khi nghe các bác nói mà chả biết đâu mà mò cả. Cho mình hỏi Indochina, Gtel là những mạng nào nhỉ... mình chỉ nghe nói vina phone, viettel, mobile, SPhone, EVN... mà không biết các mạng đó. Anh em giải thích giúp nhé
    Bạn là dân công nghệ mà ko chịu"search trước khi hỏi" là sao???
    Gtel= Beeline Viet Nam
    Đông Duơng mobile= Indochina telecom...
    Hãy chịu khó nhờ vả bác Gõ-gồ trước khi post câu hỏi nha!

Nơi Cư Ngụ
    Somewhere
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi nhat_kiem Xem bài viết
    Chưa chắc Viettel đã không muốn đâu nhé (đề nghị không dùng từ đêk hoặc phát âm na ná nhá )
    Liệu Viettel có góp vốn vào công ty Đông Dương này không ??
    Thực chất là viễn thông VN đang dàn quân chờ trận chiến khốc liệt với ngoại bang trong vài năm nữa đấy. Có phải 2010 hay 2011 là thị trường viễn thông phải mở cửa rất rộng không nhỉ.
    Theo em, đúng ra mô hình MVNO này nên triển khai từ rất lâu rồi. Thay vì 7 ông kễnh mỗi ông xây dựng một cơ sở hạ tầng riêng thì chỉ nên tập trung vào 3 ông là đẹp, các ông còn lại tập trung vào bán lại dịch vụ. Như thế thị trường lại đa dạng, hạ tầng mạng viễn thông được qui hoạch tốt, không phung phí về mặt tần số... Như thế không những 8 hay 9 ông bán dịch vụ di động cũng được chứ không đến nỗi nhiều người kêu là quá nhiều như hiện nay.
    Cứ đi là đến thôi...

Nơi Cư Ngụ
    Ngoisaoxanh
    Thanks
    0

Một bên thì xây dựng hạ tầng (tôn kém nhất, vất vả nhất...) 1 chú đi thuê lại rồi kinh doanh (việc này quá hời đầy người nghĩ ra nhưng chả phải ai cũng làm được) đã thế lại còn được đầu số 099 Hic.
    Đông Dương có nhiều thế lực khủng đứng đằng sau lắm...bản chất của việc này cũng loằng ngoằng (rửa tiền chẳng hạn nhưng thôi ko dám nói sợ lại đụng chạm hii). Cứ chờ 1 thời gian nữa xem thế nào.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    1

Indochina phải có thế lực khủng đứng đằng sau thì viettel mới chịu bán dịch vụ cho chứ. Đang làm kiếm tiền ngon ơ thì đâu dễ gì viettel chịu chia sẻ lợi nhuận cho một ông khác. nói chung là ở thị trường viễn thông VN không có sự support của ai đó thì khó cạnh tranh lắm. SFONE và VIETNAMMOBILE là ví dụ cụ thể.

Nơi Cư Ngụ
    Cooli Co. Ltd
    Thanks
    0

Đang chờ xem khi nào Indochina Telecom ra mắt nhỉ, chưa thấy thông tin đầu tư mua bán thiết bị gì cả Kệ kệ kệ, càng nhiều operator, anh em ta càng có nhiều việc, kiếm thêm tiền

Nơi Cư Ngụ
    NGO_GIA_TU_1800_C
    Thanks
    24

Talking

Trích Nguyên văn bởi cuongtelecoms Xem bài viết
    Indochina phải có thế lực khủng đứng đằng sau thì viettel mới chịu bán dịch vụ cho chứ. Đang làm kiếm tiền ngon ơ thì đâu dễ gì viettel chịu chia sẻ lợi nhuận cho một ông khác. nói chung là ở thị trường viễn thông VN không có sự support của ai đó thì khó cạnh tranh lắm. SFONE và VIETNAMMOBILE là ví dụ cụ thể.
    Phò mã --con rể của quốc vuơng mà!
    Torrent, change Ur share!

Nơi Cư Ngụ
    GMax.Corp
    Thanks
    2

" miếng bánh" viễn thông tưởng chừng đã bé mờ vẫn nhiều pác muốn show nhờ).
    CCTV - DVR, NVR, In Building, Access Control, Wifi Zone...Solutions. Partner: PELCO, AXIS, CBC-GANZ, MOBOTIX, SONY, BOSCH, HID, SOYAL, ZSTONE...+ 04.37618436 ].www.gmax.com.vn

Nơi Cư Ngụ
    khoa hoc tu nhien
    Thanks
    5

Trích Nguyên văn bởi motofunvn Xem bài viết
    Phò mã --con rể của quốc vuơng mà!
    kiểu này viettel không có cách nào khác là chấp nhận chia sẻ cơ sở hạ tầng rùi
    theo em được biết thì Đông dương này có thể triển khai FUll MVNO do đó nó sẽ tạo nên sự cạnh tranh mới trong thị trường di động VN , Có khi quay lại cạnh tranh với VT cũng nên.
    sắp tới có 1 vài Cty cũng sẽ tham gia MVNO

Nơi Cư Ngụ
    htc
    Thanks
    0

Sắp tới sẽ có 1 mạng nước ngoài mới vào VN, cuốn phăng các mạng con, thanh toán các đại gia. Các anh chóp bu VNPT, Viettel chỉ còn nước ngồi ép người nhà dùng thôi. He he.

Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối