Trang 4/4 đầuđầu ... 234
kết quả từ 31 tới 39 trên 39
    Nơi Cư Ngụ
    no
    Thanks
    12
    Blog Entries
    2

Vào BCA thì chấp nhận lương theo đúng hệ số lương dành cho lực lượng vũ trang,nói chung là sống được thì cũng mệt nếu không có nguồn thu ở ngoài. Trong đó chỉ có lương + thời gian thoải mái thôi, còn thu nhập khác thì hầu như không có gì. Dù sao cũng tuỳ vị trí có thể tăng gia sản xuất làm ngoài thêm chút ít nhưng cái đó cũng rất ít thôi. Thiết bị viễn thông trong ngành công an hiện cũng khá lạc hậu chủ yếu là tổng đài TDM và truyền dẫn SDH

Cách đây vài năm, vào đó chỉ được là sĩ quan kĩ thuật, quân hàm vạch xanh chứ không được vạch vàng như bây giờ

Tóm lại là phải yêu nghề thì mới làm được

2. The Following User Says Thank You to tranthanhminh82 For This Useful Post:

quysukieunhu (20/12/2010)

Nơi Cư Ngụ
    dvdvd
    Thanks
    1

Thời gian ở đấy ko thoải mái như bạn nói. Vì bạn phải trực đêm hình như 1 tuần 2 buổi

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    0

Hiện tại em có 2 vị trí lựa chọn :
    1. là đài VTC lương tầm hơn 7m nhưng phải trực đêm
    2. là bên cục thông tin liên lạc
    Xin các bác lời khuyên và chỉ giáo để em lựa chọn công việc phù hợp. Xin lưu ý em là "phận nữ nhi"

Nơi Cư Ngụ
    no
    Thanks
    12
    Blog Entries
    2

Tất nhiên là phải trực đêm nếu mà công việc là canh tổng đài rồi. Cái này là thuộc về nghề nghiệp chuyên môn thì ở đâu chả thế. Bên đó họ tự gọi họ là công an "bưu điên" mà
    Tuy nhiên công việc thì cũng có nhiều loại lắm có khi bạn phải đi kéo cable ở cống ngầm ấy hay đi hàn cáp quang chứ có phải ai vào cũng đi canh tổng đài đâu.

Mình nói thời gian thoải mái có nghĩa là công việc cũng không bận rộn lắm. Kể cả bạn canh tổng đài thì cũng lên đó ngủ thôi chứ tổng đài TDM chạy ổn định rồi mấy khi phải sờ mó.

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    1

êu ơi! thích thế, có những 2 vị trí để chọn, hjk" .e sắp ra trường ước gj được như vậy .Lương ở CA nghèo làn lắm bạn của chị mình làm vị trí cũng kỹ thuật CNTT gì đó hichic Nói chung là ko ăn thua và nge anh ý bảo được cái ổn định về time và công việc lâu dài trừ phạm pháp(vô biên chế ) cấp bậc thì lên có hạn lên cao khó lắm giỏi chưa đủ phải abc..z nữa mới có chức vụ nếu ko thì đến thiếu tá là stop hj2 . tình hình này ko bit' nuôi vợ kol thế nào hj2
    Còn chị mình làm bên đài làm ở phòng kt : cắt gọt chỉnh sửa,...CTrinh y" mới đầu cũng vất cơ nhưng mà sau 1 time mà h` chị ý đi lam mà như đi chơi, lương cao biên chế mờ lại còn được cho đi học Th.s nữa tha hồ tung tăng hjk ghét thế =.= đúng là kai' kiểu đi làm nhà nước
    hjk
    Lần sửa cuối bởi quysukieunhu; 09/11/2015 lúc 19:40

Nơi Cư Ngụ
    Tp HCM
    Thanks
    10

haizz! các bạn cứ xin tư vấn làm gì! chi bằng hỏi trực tiếp nhà tuyển dụng xem vào làm được vạch xanh hay vạch vàng thì rõ ngay ý mà! mình nhận thấy ở đây có nhiều bạn nhầm lẫn giữa công việc kỹ thuật thuần túy và công tác quản lý, bảo đảm kỹ thuật...

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    1

sao ko có info zi nhở?
    Lần sửa cuối bởi quysukieunhu; 09/11/2015 lúc 19:40

Nơi Cư Ngụ
    viet nam
    Thanks
    0

Mặc định Hot! tin nong ve viec kham suc khoe

cac bac chuan bi tien ma kham suc khoe nha!
    So do 3 vonh chuan cua nganh CA la 90-70-89
    ba bac si nguoi quen vua noi cho em biet the
    ai ko du thi di ma ĐỘN them di nhe
    ko thi out day
    ah ma quen
    con ca cai vu kham " Thằng cu iem" nua
    ai ma bi LỆCH, CONG, VẸO thì đi mà phẫu thuật đi
    em noi that day

Nơi Cư Ngụ
    hoang mai, ha noi
    Thanks
    0

Bác là phận nữ thì nên chọn CA, nhất là nếu bác đã có gia đình và con nhỏ vì thời gian làm nhà nước chỉ có <= 8h thui ==> chăm sóc đc con cái và gia đình. Em có bạn làm công an mới vào nghề nghe đâu thử việc gần 1 năm cơ lương khoảng hơn 2 triệu
    Nếu bác muốn ponchen, phấn đấu,kinh tế, cống hiến tuổi trẻ cho xã hội thì vào VTC hoặc công ty ngoài nhà nước đi . Em nói thật đấy vì em cũng làm ở khắp nơi rồi

Trang 4/4 đầuđầu ... 234