Trang 2/9 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 81
    Nơi Cư Ngụ
    Ở một nơi xa lắm
    Thanks
    586
    Thanked 2.442 Times in 932 Posts
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi MTA Xem bài viết
    ủa sao cái topic này bị rơi vào quên lãng vậy ta
    Thì đơn giản là có phát triển thì cũng có ý nghĩa hoặc thay đổi tình hình thực tế đâu! Đúng không?

Ơ mà bạn duong.bh đã (và hình như đang) ở beeline mà nhỉ? Có gì chia sẻ với các bạn ở đây không?
    Lần sửa cuối bởi ptt3i; 26/09/2010 lúc 20:21
    Hỏi tên, rằng pê tê tê
    Thinh T. Pham

Nơi Cư Ngụ
    Bách Khoa
    Thanks
    0

Đối tác nước ngoài bỏ đi rồi thì cũng khốn khó cho gteo đây!

Nơi Cư Ngụ
    --->==>===>
    Thanks
    36

Thực ra hôm rồi mình có nói chuyện với một đại ka thuộc dạng làm lâu năm trong ngành viễn thông VN hiện tại đang làm tại VNPT có nói một câu là một cái mảnh đất nó chỉ có như vậy có quá nhiều người cày xới thì người vào sau có cố cày cũng chỉ có thế thôi.
    Còn về số lượng trạm thì Beeline cả miền bắc được bằng của VT ở một tỉnh thôi
    Nhân viên thì những người ngày đầu về có nhiều kinh nghiệm đều đi hết rồi. Còn lại một số không đi được thì vẫn ở lại. Và dự án thì thấy không có động tĩnh gì. Quản lý thì mình thấy mấy sếp người Nga có vẻ nản thì trường VN. Mấy sếp người việt còn lại mình thấy chủ yếu chỉ tập trung ăn chơi nhậu nhẹt và làm ăn ngoài VD Vice CTO chẳng hạn từ hồi làm cho GTEL mua được cái nhà khoảng 7 tỷ. trước khi vào GTEL thì cũng tầm thường. Các bác cao thủ thì hầu như đi hết còn lại vài tên lởm khởm thôi. cũng không hiểu tại sao
    Nếu số lượng trạm ở một tỉnh của VT lên tới đơn vị nghìn thì mình cũng phục roll out của VT và phục luôn cả bro nữa, bro MTA à! Những key person ở GTel đều từ các operator khác (một vài từ vendor) sang, đa số vì: 1. không còn cảm thấy hứng thú / phù hợp với môi trường cũ, 2. tìm một cơ hội mới nên mới sang Gtel thử sức. Tất sẽ có người cảm thấy phù hợp / không phù hợp với mình, có người ra đi, người ở lại là điều tất yếu. Nhưng chắc chắn một điều, một mình nhận định của bro MTA không thể đại diện cho tất cả được.

@ chủ thớt: hẳn chủ thớt là người đã và đang cống hiến vì Vietel. Ngoài thread Công việc thực tập kia kìa, bao nhiêu người đang kêu VT bất công / chán ghét ... blabla.. thế mà vẫn bao nhiều người chăm chăm vào cái thread tuyển dụng VT đấy thôi. Trong thối ngoài thơm, bảo thế chắc không sai nhiều lắm, Gtel cũng vậy thôi. Bạn reg cái tên vitteo rồi dìm hàng người khác làm gì?

Trích Nguyên văn bởi ptt3i Xem bài viết
    Thì đơn giản là có phát triển thì cũng có ý nghĩa hoặc thay đổi tình hình thực tế đâu! Đúng không?

Ơ mà bạn duong.bh đã (và hình như đang) ở beeline mà nhỉ? Có gì chia sẻ với các bạn ở đây không?
    Ps: MTA là Duong.bh à? Nếu đúng là Dương.BùiH ở đội roll out thì nổi tiếng toàn Tech Dept của Gtel rồi còn gì =))

Nơi Cư Ngụ
    Tu tại gia
    Thanks
    2

XIn lan man 1 chút:

Đâu là bí quyết thành công?

Chìa khóa thành công sẽ phức tạp hơn chìa khóa hạnh phúc. Nhưng trước tiên ta sẽ phải định nghĩa thế nào là thành công. Thành công có thể được hiểu là đạt được mục đích trong những dự định của mình.

Vậy làm thể nào để thành công? Hay nói cách khác làm thế nào để đạt được mục đích trong những dự định của mình? Ví dụ như bạn nói: "Tôi muốn có 10 tỷ trong vòng 5 năm tới, vậy làm thế nào để tôi có 10 tỷ trong vòng 5 năm tới?"

Tôi không biết bạn cần 10 tỷ để làm gì, vì như tôi đã phân tích ở trên, để có hạnh phúc nhiều khi ta không cần đến 10 tỷ. Mọi thứ trong cuộc đời này đều có cái giá của nó. Bạn sẽ phải bỏ ra thời gian và công sức tương ứng để có được 10 tỷ.

Nếu bạn thực sự chấp nhận cái giá phải bỏ ra để có được 10 tỷ, nếu bạn thực sự muốn biết làm thế nào để có được số tiền đó thì dưới đây tôi sẽ nói qua về 5 yếu tố bạn cần có để đạt được mục đích của mình. Đây chính là một bộ gồm 5 chìa khóa để thành công:

1. Suy nghĩ tốt
    2. Tính cách tốt
    3. Kỹ năng tốt
    4. Cư xử tốt
    5. Kiến thức tốt

Ps: theo http://www.baihocthanhcong.com

Nơi Cư Ngụ
    --->==>===>
    Thanks
    36

@MTA: bro không làm bên GTel cũng không phải VT mà chỉ nghe bạn của bro nói? Vậy chỉ là nghe thôi đúng ko? còn một điều nữa, bạn thử put tầm 2k trạm trên một tỉnh xem nó thành cái gì? Số lượng trạm của Gtel ít thật, nhưng ko thê thảm đến mức đó đâu

Trích Nguyên văn bởi Rollout beeline Xem bài viết
    Em oi,

Co can Anh doc ten em tiep khong, khoi ban luan di em. Anh thay MTA cung co ca tinh rieng cua no day.

bbbbbb
    Hihi, google "thepostman" là ra tên em liền à, đại ca nêu ra cũng có sao đâu :d Em nghỉ bên Gtel mấy tháng rồi, chuyện Gtel em ko liên quan gì cả, nhưng mấy chuyện dìm hàng này, em không đồng tình cho lắm!
    Lần sửa cuối bởi thepostman; 08/10/2010 lúc 20:17

Nơi Cư Ngụ
    nha
    Thanks
    0

nói chung nhân viên tầm thấp chúng ta đi làm quan tâm nhất là lương nhận vào cuối tháng, bên Gtel tôi có ông bạn hắn bảo lương cũng tầm 400 đến 500$, như vậy so với mặt bằng chung là cao rồi, có khi bằng bên viettel ý chứ, còn về chuỵen người tài bỏ đi thì đâu mà chả có, các vị ấy sau nhiều năm gắn bó tích lũy kinh nghiệm không uplevel tại đó thì kiếm chỗ khác để bay nhảy kiếm tiền, tre già măng mọc mà, chỉ sợ các vị ấy không đi thì lấy đâu ra việc cho mấy anh em mới ra trường?

Nơi Cư Ngụ
    SG
    Thanks
    0

Dìm hàng gì đồng chí Nói lên sự thật là dìm hàng ư. Đấy là có người hỏi về tình hình BL nên mình khai thác tìm hiểu thôi. "Tôi nói những gì tôi đã tìm hiểu qua các thông tin tình báo khác nhau, và thông thường có độ tin cậy khá cao". He he. Diều luôn nói thực nói thẳng chẳng sợ ai là tôi học được từ các thấy kính mến của tui
    @ Còn chuyện put 2K trạm lên hả bạn biết 3 ku mạng lớn mạnh ở VN riêng TP_HN mỗi mạng có bao nhiêu trạm không. Có hẳn thông tin tình báo từ cấp quản lý cao hơn cả operators đấy nhé. Chưa kể các trạm lặp. Làm viễn thông GSM lâu rồi mà ếch ngồi đáy giếng vậy sao.
    Tui thì chỉ làm hệ thống sóng ngắn và sóng dài nên không để ý mấy cái anh GSM của các bạn
    Nếu bạn ko biết thì đừng có nên nói bừa. Mình chả cần thông tin tình báo gì cũng biết mấy mạng kia có khoảng chừng nào trạm.
    Nếu chỉ làm hệ thông sóng ngắn + dài thì cũng không nên tỏ ra nguy hiểm như thế.

Nơi Cư Ngụ
    SG
    Thanks
    0

Không cần thiết phải giới thiệu đâu. Hãy nói những gì mình thật sự biết là được. Còn những cái như "nghe nói" hoặc "người quen biết" thì xin thôi.

Nơi Cư Ngụ
    SG
    Thanks
    0

mày tưởng mày biết hơn ai
    Không biết hơn ai. Nhưng biết những gì mình nói.

Nơi Cư Ngụ
    Ở một nơi xa lắm
    Thanks
    586
    Thanked 2.442 Times in 932 Posts
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi fthat Xem bài viết
    Không biết hơn ai. Nhưng biết những gì mình nói.
    Hai bạn MTA và fthat kiềm chế một chút đi.

Nếu 2 bạn quen nhau thì có thể nói chuyện riêng với nhau, được chứ ?
    Hỏi tên, rằng pê tê tê
    Thinh T. Pham

Trang 2/9 đầuđầu 1234 ... cuốicuối