Trang 6/6 đầuđầu ... 456
kết quả từ 51 tới 56 trên 56
    Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    8

Anh ơi, cho em xin tài liệu chi tiết nhé! Email thuydt7@yahoo.com.
    Em cảm ơn anh.

Nơi Cư Ngụ
    Nam Định
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi SAT_NO_1 Xem bài viết
    Mình xin trả lời bạn như sau: với các trạm tàu biển thì bạn có thể dùng anten của orbit có khả năng bám vệ tinh rất tốt (chịu được với sóng biển cấp 6-7) Về nguyên lý bám của anten này mình có thể giải đáp như sau: Để anten bám được vệ tinh thì cần phải có 3 thông số : góc ngẩng, góc phương vị và góc phân cực , để tính toán được ra 3 thông số này thì bộ điều khiển anten cần có thứ nhất : tọa độ GPS vị trí trạm (anten GPS tích hợp luôn trong anten VSAT), thứ hai : tọa độ vệ tinh (do bạn nhập vào ví dụ Vinasat 132 độ Đông); thứ 3 tần số bám (do bạn nhập vào ví dụ Ku 11699 Mhz, 11549 Mhz, C 3698.5 Mhz). Ngoài ra với các trạm tàu biển do nhu cầu di chuyển và quay do đó bộ điều khiển anten cần được kết nối với la bàn của tàu để có khả năng điều chỉnh bám khi tàu quay.
    biết thêm chi tiết bạn có thể gửi mail cho mình. Vì hiện tại mình đang ko thể add file đính kèm lên đây được
    anh SAT_NO_1 có tài liệu thì gửi cho em với nhé !
    em đang làm đồ án về ăng ten vệ tinh trên tàu thuỷ nên rất cần !
    mail của em là : thinhnp26@gmail.com
    cảm ơn anh nhiều !

SAT_NO_1 đang ẩn

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    0

Các huynh và các tỉ trong topic này có đọc được dòng tin này thì gửi cho em tài liệu tham khảo đề tài VSAT cơ động với ạ, em bj cũng mới tìm hiểu đến, biết sớm topic này có phải tốt hơn k, chỉ e k ai vào đây trao đổi nữa ( muốn mail cho anh SAT_NO_1 cho nhanh mà k biết :3
    mail của em là : hatranglovekem@gmail.com
    cám ơn anh chị nhiều!

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi SAT_NO_1 Xem bài viết
    Mình xin trả lời bạn như sau: với các trạm tàu biển thì bạn có thể dùng anten của orbit có khả năng bám vệ tinh rất tốt (chịu được với sóng biển cấp 6-7) Về nguyên lý bám của anten này mình có thể giải đáp như sau: Để anten bám được vệ tinh thì cần phải có 3 thông số : góc ngẩng, góc phương vị và góc phân cực , để tính toán được ra 3 thông số này thì bộ điều khiển anten cần có thứ nhất : tọa độ GPS vị trí trạm (anten GPS tích hợp luôn trong anten VSAT), thứ hai : tọa độ vệ tinh (do bạn nhập vào ví dụ Vinasat 132 độ Đông); thứ 3 tần số bám (do bạn nhập vào ví dụ Ku 11699 Mhz, 11549 Mhz, C 3698.5 Mhz). Ngoài ra với các trạm tàu biển do nhu cầu di chuyển và quay do đó bộ điều khiển anten cần được kết nối với la bàn của tàu để có khả năng điều chỉnh bám khi tàu quay.
    biết thêm chi tiết bạn có thể gửi mail cho mình. Vì hiện tại mình đang ko thể add file đính kèm lên đây được
    Bạn có biết về hệ thống VSAT lắp trên máy bay thì chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều.
    sungroupb2b@gmail.com

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    0

Bác SAT_NO_1 có tài liệu của ăng-ten Orbit không cho em xin với. Email cua em huongvitc@yahoo.com
    Cám ơn bác nhiều.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Đông - Hà Nội
    Thanks
    0

hi, chào bạn SAT_NO1, chắc bạn làm về VSAT lâu rồi. Mình muốn nhờ bạn giúp cho mình 1 số tài liệu về kiểm tra hệ thống VSAT của orbit tyển tàu biển, nguyên lý hoạt động của nó. thanks. mail của mình: haobk1520@gmail.com.

Trang 6/6 đầuđầu ... 456