Trang 3/6 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 56
    Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi sokhanh82 Xem bài viết
    Chào bạn SAT_NO1, cảm ơn bạn rất nhiều về tài liệu hữu ích giới thiệu hệ thông VSAT thực tế. Nếu được, bạn có thể chia sẻ thêm về hệ thống bám vệ tinh tự động dùng cho tàu biển. VD như nguyên lý bám, hỗ trợ đến tốc độ tối đa bao nhiêu?, vấn đề sóng biển thì sao?...

Mình xin trả lời bạn như sau: với các trạm tàu biển thì bạn có thể dùng anten của orbit có khả năng bám vệ tinh rất tốt (chịu được với sóng biển cấp 6-7) Về nguyên lý bám của anten này mình có thể giải đáp như sau: Để anten bám được vệ tinh thì cần phải có 3 thông số : góc ngẩng, góc phương vị và góc phân cực , để tính toán được ra 3 thông số này thì bộ điều khiển anten cần có thứ nhất : tọa độ GPS vị trí trạm (anten GPS tích hợp luôn trong anten VSAT), thứ hai : tọa độ vệ tinh (do bạn nhập vào ví dụ Vinasat 132 độ Đông); thứ 3 tần số bám (do bạn nhập vào ví dụ Ku 11699 Mhz, 11549 Mhz, C 3698.5 Mhz). Ngoài ra với các trạm tàu biển do nhu cầu di chuyển và quay do đó bộ điều khiển anten cần được kết nối với la bàn của tàu để có khả năng điều chỉnh bám khi tàu quay.
    biết thêm chi tiết bạn có thể gửi mail cho mình. Vì hiện tại mình đang ko thể add file đính kèm lên đây được

Nơi Cư Ngụ
    VIMARU
    Thanks
    29

Mình đang cần các giải pháp vsat cố định, di động. Cả mô hình và thiết bị nữa! Giups mình với! Thanks!
       ____ I AM ME ____
    ____]\/[|2. |3()]\/[____

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi Mr Bom Xem bài viết
    Mình đang cần các giải pháp vsat cố định, di động. Cả mô hình và thiết bị nữa! Giups mình với! Thanks!
    Bạn có thể liên lạc với minh. Nếu được mình có thể giúp bạn 1 số giải pháp cho hệ thống thông tin vệ tinh.(Các loại hình trạm cơ động cũng như cố định)

Nơi Cư Ngụ
    VIMARU
    Thanks
    29

Trích Nguyên văn bởi SAT_NO_1 Xem bài viết
    Bạn có thể liên lạc với minh. Nếu được mình có thể giúp bạn 1 số giải pháp cho hệ thống thông tin vệ tinh.(Các loại hình trạm cơ động cũng như cố định)
    Mình cần của cả băng C và Ku.
    Bạn cho mình địa chỉ mail với! Thanks. Mail của mình là: bigstyle292@gmail.com
    Lần sửa cuối bởi Mr Bom; 12/09/2011 lúc 09:47
       ____ I AM ME ____
    ____]\/[|2. |3()]\/[____

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    4

Mặc định Xe truyền hình vệ tinh cơ động mới COTM

Hệ thống VSAT COTM là một hệ thống trạm đầu cuối có khả năng cơ động liên tục với tốc độ cao (350km/h) trên mọi điều kiện địa hình mà vẫn đảm bảo thông tin liên lạc thông suốt về trung tâm chỉ huy điều hành. Nó bao gồm 1 hệ thống anten tự động dò tìm và bám theo vệ tinh , được lắp trên nóc các xe cơ động. COTM nổi bật bởi khả năng triển khai nhanh chóng ở bất cứ nơi đâu trong vùng phủ sóng của vệ tinh , cùng với khả năng tự động bám vệ tinh theo mức tín hiệu thu được mà không cần bất cứ thiết bị đo kiểm hoặc máy tính để định hướng anten trước khi hệ thống hoạt động, cho phép phương tiện di chuyển liên tục. COTM cung cấp các dịch vụ thoại tương tự, thoại IP, cũng như truyền số liệu và đặc biệt là video streaming và hội nghị truyền hình bất chấp điều kiện thời tiết phức tạp.

TRẠM VSAT CƠ ĐỘNG COTM
    I.Giới thiệu chung :
    Hệ thống VSAT COTM là một hệ thống trạm đầu cuối có khả năng cơ động liên tục với tốc độ cao (350km/h) trên mọi điều kiện địa hình mà vẫn đảm bảo thông tin liên lạc thông suốt về trung tâm chỉ huy điều hành. Nó bao gồm 1 hệ thống anten tự động dò tìm và bám theo vệ tinh , được lắp trên nóc các xe cơ động. COTM nổi bật bởi khả năng triển khai nhanh chóng ở bất cứ nơi đâu trong vùng phủ sóng của vệ tinh , cùng với khả năng tự động bám vệ tinh theo mức tín hiệu thu được mà không cần bất cứ thiết bị đo kiểm hoặc máy tính để định hướng anten trước khi hệ thống hoạt động, cho phép phương tiện di chuyển liên tục. COTM cung cấp các dịch vụ thoại tương tự, thoại IP, cũng như truyền số liệu và đặc biệt là video streaming và hội nghị truyền hình bất chấp điều kiện thời tiết phức tạp.
    II.Cấu trúc hệ thống :
    Trạm VSAT COTM có thể chia đơn giản thành 2 nhóm thành phần chính: Nhóm thiết bị trong xe và nhóm thiết bị ngoài xe (nóc xe). Mỗi nhóm bao gồm các thiết bị như danh sách sau :
    Nhóm thiết bị ngoài trời:
    1. Anten tích hợp mô tơ tự động 1.2m
    2. Bộ chuyển đổi đường lên và khuyếch đại công suất (BUC) 25W
    3. Bộ chuyển đổi đường xuống và khuyếch tạp âm thấp (LNB)
    4. Cáp trung tần thu và phát
    Nhóm thiết bị trong nhà :
    5. Modem vệ tinh 5150
    6. Thiết bị định tuyến và cung cấp dịch vụ Cisco 2811
    7. Bộ chuyển đổi nguồn điện TS 1000
    8. Bộ điều khiển anten (ACU)

Nơi Cư Ngụ
    lap thach - vinh phuc - viet nam
    Thanks
    1

anh sat_no_1 ơi anh gửi cho e ít taì liệu thực tế nhé mới đi làm mà không có ítt tài liệu naò cả thanks anh
    email: xuankhanh2105@gmail.com

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Thanks
    0

Mình có một số điểm chưa rõ về hệ thống VSAT Vtb Kuband, bạn có thể chỉ cho mình với được không. Mình muốn hỏi một chút về sơ đồ khối của hệ thống VSAT cơ động được bố trí như thế nào ( cả Nhóm trong nhà và nhóm thiết bị ngoài trời). Từ bộ định tuyến vệ tinh Satellite Router ra sẽ là khối gì, kết nối qua cổng kết nối nào, cáp gì. Bộ Cisco 2811 nằm ở đâu, có chức năng gì?Mình thấy còn có cả bộ mã hoá số phát quảng bá StreamZ Live nữa, bộ đó thì cổng vào và cổng ra là gi? Modem vệ tinh có cần thiết không khi thông quan một trạm HUB. Mình hơi kém nên bạn chỉ chi tiết một chút giúp mình với nhé. Cám ơn bạn nhiều

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Thanks
    0

Mail của mình là havt3008@gmail.com. Nếu bạn có tài liệu gì về VSAT thì cho mình xin với nhé. Mình mới làm nên cos rất nhiều cái không biết. Mà mình có thể biết mail của bạn được không SAT_NO_1?

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi cyberfone Xem bài viết
    Mail của mình là havt3008@gmail.com. Nếu bạn có tài liệu gì về VSAT thì cho mình xin với nhé. Mình mới làm nên cos rất nhiều cái không biết. Mà mình có thể biết mail của bạn được không SAT_NO_1?
    Bạn có thể gửi tin nhắn cho mình qua nick trên diễn đàn này. Xin trả lời bạn như sau: tín hiệu từ vệ tinh thu được qua LNB để khuếch đại và hạ tần sau đó đi vào modem iDirect (Satellite router), modem có vai trò giải điều chế và điều chế, ưu điểm của modem iDirect là sau khi giải điều chế xong thì tín hiệu đầu ra đã là IP sẽ được kết nối trực tiếp với Cisco 2811 qua cổng Fe0/0, Cisco 2811 có vai trò cung cấp các dịch vụ như thoại tương tự (đầu ra là giắc line dùng cho điện thoại bình thường ở nhà bạn), thoại IP dùng Ip phone, fax, truyền hình, truyền số liệu..........

Nơi Cư Ngụ
    tphcm
    Thanks
    0

Ban SAT_NO_1
    ban có thể cho mình xin tài liệu về trạm thông tin VSAT thuc tế với nhé. mình đang rất cần tài liệu này . mail của minh là
    quocnv79@gmail.com
    cảm ơn bạn

Trang 3/6 đầuđầu 12345 ... cuốicuối