Trang 2/6 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 56
    Nơi Cư Ngụ
    Nowhere
    Thanks
    0

Chào các bạn, cho tôi hỏi là có thể sử dụng song song đường truyền internet và đường truyền vệ tinh không? nếu được thì việc kết nối như thế nào, rồi dữ liệu sẽ được truyền như thế nào? Cám ơn rất nhiều.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi metallica Xem bài viết
    Chào các bạn, cho tôi hỏi là có thể sử dụng song song đường truyền internet và đường truyền vệ tinh không? nếu được thì việc kết nối như thế nào, rồi dữ liệu sẽ được truyền như thế nào? Cám ơn rất nhiều.
    ý bạn nói truyền song song internet và đường truyền vệ tinh là thế nào?
    Hiện nay hệ thống vệ tinh đã được IP hóa hoàn toàn, nghĩa là tín hiệu đầu vào là các gói IP và đầu ra cũng là các gói IP. Thế nên bạn có thể truyền bất cứ thứ gì qua hệ thống thông tin vệ tinh, miễn là các dữ liệu IP. đơn giản như thế này, khi hệ thống toàn bộ đã là IP với rất nhiều router định tuyến, thì toàn bộ hệ thống của bạn sẽ chỉ như một mạng LAN đơn thuần, nghĩa là máy tính của bạn khi cắm vào modem của trạm con và một máy tính khác cắm vào trạm hub (trạm to quản lý tất cả các trạm con)thì coi như trong cùng 1 mạng LAN. Nếu trạm hub có kết nối internet thì trạm con (VSAT) cũng có thể truy cập internet. Ngoài ra còn có thể chạy các ứng dụng như : voi IP, truyền hình hội nghị, IP TV.... thoại và truyền số liệu,BTS,BS cho trunking....
    Lần sửa cuối bởi SAT_NO_1; 21/01/2011 lúc 00:01

3. The Following User Says Thank You to SAT_NO_1 For This Useful Post:

phantrung00 (04/06/2013)

Nơi Cư Ngụ
    Nowhere
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi SAT_NO_1 Xem bài viết
    ý bạn nói truyền song song internet và đường truyền vệ tinh là thế nào?
    Hiện nay hệ thống vệ tinh đã được IP hóa hoàn toàn, nghĩa là tín hiệu đầu vào là các gói IP và đầu ra cũng là các gói IP. Thế nên bạn có thể truyền bất cứ thứ gì qua hệ thống thông tin vệ tinh, miễn là các dữ liệu IP. đơn giản như thế này, khi hệ thống toàn bộ đã là IP với rất nhiều router định tuyến, thì toàn bộ hệ thống của bạn sẽ chỉ như một mạng LAN đơn thuần, nghĩa là máy tính của bạn khi cắm vào modem của trạm con và một máy tính khác cắm vào trạm hub (trạm to quản lý tất cả các trạm con)thì coi như trong cùng 1 mạng LAN. Nếu trạm hub có kết nối internet thì trạm con (VSAT) cũng có thể truy cập internet. Ngoài ra còn có thể chạy các ứng dụng như : voi IP, truyền hình hội nghị, IP TV.... thoại và truyền số liệu,BTS,BS cho trunking....
    Chào bạn, ý tôi là ví dụ có một tòa nhà có đường truyền internet hữu tuyến (từ nhà cung cấp dịch vụ) rồi, nay muốn sử dụng song song với đường truyền vệ tinh qua VSAT, như vậy có được không, nếu được việc kết nối như thế nào? Cám ơn.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    4

Theo như ý kiến của mình thì : mạng internet hữu tuyến của bạn có 1 router để quản lý, mạng internet qua vệ tinh cũng có 1 router quản lý, bạn nối 2 router này vào một switch và nối máy tính bán vào switch này, như vậy khi nào bạn muốn truy cập theo mạng internet qua đường nào thì chỉ việc thay đổi địa chỉ ip theo router của đường đó.

Nơi Cư Ngụ
    dh dlpd
    Thanks
    0

hi anh SAT_NO_1. anh gửi cho e tài liệu về VSAT trong thực tế với ạ. gmail: happysao72forever@gmail.com
    thanks!

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Thanks
    0

Chào bạn SAT_NO1, cảm ơn bạn rất nhiều về tài liệu hữu ích giới thiệu hệ thông VSAT thực tế. Nếu được, bạn có thể chia sẻ thêm về hệ thống bám vệ tinh tự động dùng cho tàu biển. VD như nguyên lý bám, hỗ trợ đến tốc độ tối đa bao nhiêu?, vấn đề sóng biển thì sao?...

Nơi Cư Ngụ
    HCMC
    Thanks
    6

Anh chị cho e hỏi có phần mềm mô phỏng hệ thống VSAT không vậy. Em cảm ơn.
    Hãy như miếng bọt biển, tiếp thu, tiếp thu, tiếp thu ...

Nơi Cư Ngụ
    mta college
    Thanks
    0

tớ đang làm đồ án về nghiên cứu xe VSAT cơ động nhưng ít tài liệu tham khảo quá! bạn nào có cho tớ xin với! tớ cảm ơn nhiều!
    Hi sinh đời bố củng cố đời con!Cố lên!

Nơi Cư Ngụ
    Học viện Kỹ Thuật Quân Sự
    Thanks
    10

Ki lin qua phòng anh cho! ^^!

Nơi Cư Ngụ
    Đà Nẵng
    Thanks
    0

Có bạn nào biết một mạng Vsat cụ thể tại Việt Nam ko,và chỉ ra các tuyến cụ thể trong mạng đó,và sử dụng các loại thiết bị ntn?
    Mà các tuyến đó ở Đà Nẵng thì càng tốt vì em ở đà nẵng. Email của em là : nguyennghia_1090@yahoo.com
    xin mọi người giúp dùm,thank!

Trang 2/6 đầuđầu 1234 ... cuốicuối