Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12

Ðề tài: hỏi linh tinh

Nơi Cư Ngụ
    ha noi
    Thanks
    2

Question hỏi linh tinh

em là sv năm 2 viễn thông chưa biết gì nhiều, mong các bác chỉ giáo
    thưa các bác, em có thắc mắc ( hơi vớ vẩn 1ti) muốn được giải đáp, mong mọi người giúp đỡ. chả là nhà em có 2 bộ ô tô điều khiển từ xa, 1 bộ hỏng rồi, một hôm em để ý thấy ở bộ điều khiển của chiếc lành lặn có ghi 27MHZ (chắc là tần số anten phát ra ) và ở trên chiếc ô tô đã hỏng cũng ghi 27MHZ. em thắc mắc liệu chiếc điều khiển của ô tô lành lặn có điều khiển được cho chiếc đã hỏng(giả sử nó không bị hỏng) không?
    mong mọi người giúp đỡ

Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam
    Thanks
    27

tớ cũng trả lời linh tinh nhé

Cái đó còn phụ thuộc vào code của bộ điều từ xa ấy. Mỗi bộ Tx và Rx trong mỗi bộ điều khiển từ xa có cách mã hóa khác nhau, nên chưa chắc đã điều khiển được đâu mặc dù tần số nó giống nhau. Cũng giống như cầm điều khiển TV Samsung sẽ không điều khiển được TV LG.

Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam
    Thanks
    9

Ô tô cùng loại thì điều khiển được. Cái này thử rồi.
    Vì thế hai anh em cũng một nhà thì không nên mua hai cái ô tô giống nhau.

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    25

Nhân đây các bác cũng cho em hỏi:
    Khi mình gọi điện đến 1 số điện thoại thì tại sao điện thoại lại biết được để đổ chuông (hình như do tần số cuộc gọi của nhà mạng phát ra và máy nhận được phải không ạ). Quan trọng hơn, em muốn hỏi là tại sao máy lại xác định được số điện thoại gọi đến để hiển thị trên màn hình.
    Βιετνάμ Τηλεπικοινωνίες

Nơi Cư Ngụ
    Linh Đong
    Thanks
    1

hj,cái đóa là tần số thạch anh cho vxl hoạt động ,mội món đồ chơi có dãi tần hoạt động riêng (đang nói cùng loại đồ chơi ,nhìn giống giống nhau ) ,nên tín hiệu điều khiển khó mà lấy râu ông này cắm cằm bà kia.

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi connection_09 Xem bài viết
    Khi mình gọi điện đến 1 số điện thoại thì tại sao điện thoại lại biết được để đổ chuông (hình như do tần số cuộc gọi của nhà mạng phát ra và máy nhận được phải không ạ). Quan trọng hơn, em muốn hỏi là tại sao máy lại xác định được số điện thoại gọi đến để hiển thị trên màn hình.
    Nếu bạn học ở HVKTQS sẽ có môn thiết bị đầu cuối sẽ biết được tại sao ?. Nó là môn học vào kỳ cuối. Còn năm thứ 2 thì hãy tận hưởng thú trấn đi không sau này tiếc. Đang đại cương mà lo lắm thế. Có trò chơi này rất trí tuệ nè ikariam. vn bạn chơi thử đi. Bên S3 Gamma mình đang là thư ký của một LM hùng mạnh tầm trên 50 mem. Già trẻ lớn bé có hết. Có vợ, chưa vợ, ế vợ ... có chồng .. chơi hết. Có người còn sinh năm 68 đang là giám đốc của các công ty lớn vẫn chơi.
    Đến năm thứ 3 kỳ cuối hãy tập trung vào các môn chuyên ngành he he
    Bán TEMS, NEMO all version, Khuyến mại Soft Analyser, Actix, ... Email: Putin_dqha@yahoo.com

Nơi Cư Ngụ
    Somewhere
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi MTA Xem bài viết
    Nếu bạn học ở HVKTQS sẽ có môn thiết bị đầu cuối sẽ biết được tại sao ?. Nó là môn học vào kỳ cuối. Còn năm thứ 2 thì hãy tận hưởng thú trấn đi không sau này tiếc. Đang đại cương mà lo lắm thế. Có trò chơi này rất trí tuệ nè ikariam. vn bạn chơi thử đi. Bên S3 Gamma mình đang là thư ký của một LM hùng mạnh tầm trên 50 mem. Già trẻ lớn bé có hết. Có vợ, chưa vợ, ế vợ ... có chồng .. chơi hết. Có người còn sinh năm 68 đang là giám đốc của các công ty lớn vẫn chơi.
    Đến năm thứ 3 kỳ cuối hãy tập trung vào các môn chuyên ngành he he
    Xúi trẻ con ăn c..... gà!!!!!!!!!!!!!

Nơi Cư Ngụ
    HÀ NỘI
    Thanks
    14

Trích Nguyên văn bởi connection_09 Xem bài viết
    tôi trả lời cho bạn ko linh tinh lắm(chắc bạn thích nghe hơn) hihi.Cuộc gọi đến số đt của bạn,thông tin về số gọi đến được nhận thực(hay xác thực cho nôm na ,dễ hiểu) và gửi đi đến trạm điều khiển mà bạn đang bị "quản lý"(cái mà gọi là BTS đó)(đến cả cho bạn nữa)--> bạn biết "đứa nào nháy máy tao thế?hhehe".
    Còn việc đổ chuông,Khi máy đt của bạn nhận cuộc gọi,MSC-->BSC--> BTS sẽ điều khiển tác động để máy bạn đổ chuông. VÀ chắc chắn một điều là máy gọi cho bạn phải đổ chuông trước,tuy nhiên thời gian hai máy đổ chuông rất gần nhau,nên ko thể nhận biết được bình thường.Còn việc máy điện thoại đổ chuông do cái gì thì đó là phần thiết bị của máy(tôi ko nói thêm,mà chỉ nói tới thông tin điều khiển từ nhà mạng thôi).
    Bạn thấy thế nào?có hợp lý và dễ hiểu ko?

9. The Following User Says Thank You to noilalam289 For This Useful Post:

connection_09 (10/10/2010)

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1

Mới năm thứ 2 có nói cũng khó hiểu lắm. Phải học mấy môn chuyên ngành thì mới dễ. Khổ quá có vào chơi không, Quen biết trong gamme nhiều đại ka lắm. Nhiều người làm viễn thông nữa cơ. Tha hồ học hỏi
    Bán TEMS, NEMO all version, Khuyến mại Soft Analyser, Actix, ... Email: Putin_dqha@yahoo.com

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    25

@noilalam289:
    Bác có thể biểu diễn dưới dạng sơ đồ khối giúp em được không ạ?
    Βιετνάμ Τηλεπικοινωνίες

Trang 1/2 12 cuốicuối