Trang 3/7 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 61
    Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Thanks
    27

Hải Phòng có chỗ nào học không bác? Search được 1 cái ở khu Cát Bi, nhưng thấy cũng không có tiếng tăm gì lắm
    Tôi nghèo lắm gia tài toàn là sách
    Tiếng guốc em khua cũng rộn cả căn phòng...

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Thanks
    118

Trích Nguyên văn bởi trhhai Xem bài viết
    nếu học để thi thì chỉ cần Ipmac hay Netpro là ok. nhưng để học chắc thì nên học bkacad của Bách khoa, hiện giờ ở HN chỉ còn bkacad là học viện mạng của cisco, dạy giáo trình chuẩn và có voucher nhé.
    Hi, ngoài Bkacad ra còn có ITC-PTIT cũng là học viện ủy quyền của Cisco bạn ah.

Nơi Cư Ngụ
    ha noi
    Thanks
    1

Mình thấy nếu bạn định hướng làm về mạng thì nên học ở BKCAD, 1 trung tâm chất lượng đấy

Nơi Cư Ngụ
    HVKTQS
    Thanks
    25

Thực hành theo mình là dễ, tuy nhiên là dễ đối với những người đi học ở trung tâm, hoặc ít nhất là có người khác chỉ bảo cho phần này.

Nơi Cư Ngụ
    Vietnam
    Thanks
    0

Thực hành có người chỉ dẫn cho mình thì Okie rồi, còn bàn gì nữa. Nhưng cái mình thấy nên chọn học ở các Trung tâm đối tác đào tạo của Cisco "chính thống" thì việc thực hành của các bạn sẽ dễ dàng hơn trên hệ thống cơ sở vật chất đúng tiêu chuẩn của Cisco..

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    46

Nhưng số bài lab trong chương trình học quá ít, về cơ bản là bản thân mỗi người phải tự học.

Nơi Cư Ngụ
    Năm châu, bốn bể
    Thanks
    23

Trích Nguyên văn bởi gz1412 Xem bài viết
    phần thực hành có khó ko các bác
    Khó hay không thì tùy cách học,nói chung,với trình độ CCNA chỉ cần để ý một chút thì dễ dàng thôi.Học ở BKACAD thì được thực hành khá nhiều.Bạn nào học ở đó thì lúc thực hành thiết bị thật thì nên chịu khó lắp LAB thì sẽ nhớ và hiểu bài sâu hơn hơn.Kết luận lại,theo mình học ở BKACAD vừa có vourcher giảm tiền thi chứng chỉ lại được thực hành thiết bị thật nhiều,giá thì cũng hơi đắt một chút nhưng bạn nào có điều kiện thì nên học ở đó.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi University of Technology
    Thanks
    0

Vote cho BKACAD vì đã từng học ở đó. Kiến thức học được cộng với lab nhiều cảm thấy khá hữu dụng cho nhiều việc. Khi lab theo nhóm thì khả năng debug và phân tích nguyên nhân tại sao xảy ra lỗi sẽ tốt hơn là không đi học. Về nhà nhớ kết hợp với dynamip/dynagen or GNS3. Hình như bây giờ thằng Packet Tracert cũng đã cải tiến rồi thì phải. Không nhớ nữa vì lâu không động vào Cisco.

Nơi Cư Ngụ
    MTA
    Thanks
    6

Nếu có đủ tiền thì nên học ở BKACAD, nếu điều kiện nghèo nàn thì học ở IpMac hay Netpro cũng được, giáo trình tuy không được update nhưng cũng đủ dùng, phòng lab bên IpMac cũng khá. Đặc biệt có thể tiết kiệm được kha khá khi mua lại voucher của mấy tay học bên BKACAD.
    Theo tớ, nghèo thì phải tự học lấy, cần chứng chỉ thì cày mấy hôm ps4, tesking... là đủ qua rồi.

Nơi Cư Ngụ
    HVKTQS
    Thanks
    25

Trích Nguyên văn bởi ttkk3005 Xem bài viết
    Nếu có đủ tiền thì nên học ở BKACAD, nếu điều kiện nghèo nàn thì học ở IpMac hay Netpro cũng được, giáo trình tuy không được update nhưng cũng đủ dùng, phòng lab bên IpMac cũng khá. Đặc biệt có thể tiết kiệm được kha khá khi mua lại voucher của mấy tay học bên BKACAD.
    Theo tớ, nghèo thì phải tự học lấy, cần chứng chỉ thì cày mấy hôm ps4, tesking... là đủ qua rồi.
    Tự cày ở nhà cũng chỉ được phần lý thuyết thôi chứ, còn lab thì làm thế nào?

Trang 3/7 đầuđầu 12345 ... cuốicuối