Trang 2/6 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 58
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    46

Không phải là học mót mà là học mót có chọn lọc. Bọn tây chẳng qua nó được đào tạo tốt hơn mình thôi. Đâu như kỹ sư ở mình, ra trường chẳng biết gì để làm, may mà kéo lại được cái học mót nhanh. Rất có kỹ năng làm công nhân

Nơi Cư Ngụ
    BKHN
    Thanks
    1

hehe, cả nhà ơi, đà nẵng đã có kết quả thi viết hôm 28/8 rồi đấy.
    mình vừa mới được gọi pass vòng 1. trong tuần này sẽ đi phỏng vấn.
    mình được điểm cũng thấp lắm 50d đủ để pass thôi, phải cố gắng hơn nữa. alehap!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    46

Trích Nguyên văn bởi thaiquangphung Xem bài viết
    hehe, cả nhà ơi, đà nẵng đã có kết quả thi viết hôm 28/8 rồi đấy.
    mình vừa mới được gọi pass vòng 1. trong tuần này sẽ đi phỏng vấn.
    mình được điểm cũng thấp lắm 50d đủ để pass thôi, phải cố gắng hơn nữa. alehap!
    Chúc mừng nhé. Mà hình như post bài nhầm thread rồi

Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam
    Thanks
    9

Trích Nguyên văn bởi hanibal Xem bài viết
    Bác Nobita cứ cố gắng nài nỉ làm gì, người ta không thích nói thì thôi. Thiết nghĩ người ta cũng mất công đọc sách, đọc tài liệu để làm. Giờ bác đùng một cái muốn học ngay của người ta chẳng ai dạy cho bác đâu. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại em thấy chưa ngành nào chuối như ngành Viễn Thông. Chỉ sợ người khác biết rồi làm hết việc của mình hay sao ấy. ha ha. Bể học mênh mông chung quy lại cũng toàn đi học mót của mấy thằng nước ngoài thôi....
    Anh bảo có gì hay nó viết ra mọi người giải đáp cho. Chú nghĩ đi đâu thế.
    Nhân tiện, về vụ các ông Tây. Các ông Tây có thể không thông minh lắm nhưng họ có một kho trí thức lớn do các thế hệ liên tiếp xây dựng họ có một môi trường đào tạo tốt và họ được đào tạo để làm việc một cách bài bản. Chỗ anh chả có nhưng cái như vậy. Anh có học mót được thì cũng không có gì để ngại cả. Có cơ hội mà không chịu học mới đáng xấu hổ. He he.
    Rồi chú lại nghĩ, ông kêu sao ông không xây dựng đi. Anh nói thật với chú là anh cũng chả biết phải bắt đầu từ đâu. Vì thế con cháu anh có thể lại phải đi học mót.
    Đếch thấy mùi thơm một tiếng khà. Cũng khổ như nhau cả.

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Thanks
    20
    Blog Entries
    2

Tôi thấy có một số người sợ người ta học, làm tranh mất lên giữ các kinh nghiệm không truyền đạt lại cho các thành viên trong nhóm, trong đơn vị nhăm giữ vị trí quan trọng "không thể thay thế" tại vị trí công tác. Kết quả họ là người quan trọng nhưng luôn được giao "trong trách" phụ trách lĩnh vực đó, luôn vất vả với công việc mà minh đang giữ "bí kíp" và đôi khi làm ở vị trí đó suốt thời gian công tác.
    Thức tế mạng viễn thông hiện đại đang được đổi mới từng ngày, kho kiến thức vô tận, nhưng thiếu các chỉ dẫn và hệ thống bài bản gây rất nhiều khó khăn cho những người mới tiếp nhận. Tuy vậy nếu chịu khó học hỏi, cập nhật kiến thức đôi khi học mót của cả những người quan trọng - "dấu bài" thì kiến thức sau một thời gian có thể vượt được nhưng "Người quan trọng" nêu trên.
    Tôi nhớ có quan điểm: học tin học rất vui, hôm trước đứng trên giảng giải, chỉ dẫn cho học trò nhưng hôm sau có thể lại cùng học trò đi học kiến thức mới, tôi nghĩ điều này có thể đúng với cả Viễn thông hiện tại. Tôi cho rằng, lãnh đạo đánh giá cao những người có kiến thức tốt đồng thời có khả năng cấp nhật nhanh kiến thức mới và kỹ năng làm việc nhóm (chia sẻ kinh nghiệm, kiến thức và truyền ý tưởng, định hướng chung).
    Ở câu hỏi đầu tiên của chủ đề, tôi nghĩ tác giả đã hơi "ôn đồm", bạn nên dọc trước và tập hợp các vấn đề chưa rõ cần trao đổi: cần tài iệu, kinh nghiệm cụ thể... để chủ đề tập chung hơn và bạn cũng dẽ nhớ, nắm chắc được các vấn đề cần trao đổi, tránh lan man, dài trải.
    Chúc thành công.
    Lần sửa cuối bởi V2385; 22/09/2010 lúc 21:46

6. The Following 2 Users Say Thank You to V2385 For This Useful Post:

doanda (01/10/2013), nguyendung146 (23/09/2010)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi xuandai Xem bài viết
    Không phải là học mót mà là học mót có chọn lọc. Bọn tây chẳng qua nó được đào tạo tốt hơn mình thôi. Đâu như kỹ sư ở mình, ra trường chẳng biết gì để làm, may mà kéo lại được cái học mót nhanh. Rất có kỹ năng làm công nhân
    Câu này hay nhất mạch này luôn, hehe.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi xuandai Xem bài viết
    Ah, một chút về kinh nghiệm làm truyền dẫn: phải luôn tư duy là dịch vụ từ đầu cuối đến đầu cuối, và khoảng ở giữa nó có rất nhiều các thiết bị, mà cái nào cũng có thể là nhân tố gây ra sự cố. Vì vậy khi có một sự cố, bạn phải vẽ ra là từ đầu này đến đầu kia nó qua những gì: thiết bị điện, port phát quang, connector, suy hao quang, parthcord, ODF, cáp,..... Từ đó phân đoạn ra xem lỗi chỗ nào. Sau này có kinh nghiệm thì có thể phán đoán nhanh được là xác suất cái nào cao hơn trong mỗi trường hợp cụ thể, vì biểu hiện nó khác nhau.
    Nhiều người không tư duy được như thế đâu anh, kể cả nhiều thằng làm truyền dẫn khá lâu, nhục.

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    1

Chẳng thấy nói j về SDH, Chỉ thấy mấy pro chém jo )

Nơi Cư Ngụ
    ha noi
    Thanks
    25

hix, dạo này ít vào forum nên không post bài được! em cũng mới làm về SDH nên ngoài lý thuyết về SDH ra thì cách đo đạc, xử lý sự cố không biết một cái gì cả! Nếu có kinh nghiệm thì em chia sẻ với các bác liền.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi Midu_Kute Xem bài viết
    Chẳng thấy nói j về SDH, Chỉ thấy mấy pro chém jo )
    Thì bạn có thắc mắc gì thì cứ đưa lên để hỏi, mỗi người một ý sẽ trả lời hoặc tư vấn cho bạn thôi mà.

Trang 2/6 đầuđầu 1234 ... cuốicuối