Trang 2/6 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 57
    Nơi Cư Ngụ
    dai hoc bktphcm
    Thanks
    0

Smile cognitive network

xin chào! như anh nvqthinh nói là hiện tại cognitive network đang là đề tài hót, sao trên diễn đàn mình không nói rõ thêm vế cái này vậy. Em hiện tại cũng đang làm về cái này, mong mọi người cùng nhau tìm hiểu

Nơi Cư Ngụ
    HVKTQS
    Thanks
    194
    Thanked 3.248 Times in 810 Posts

Trích Nguyên văn bởi nhat_kiem Xem bài viết
    Em vừa bắn vèo 1 cái email sang nhà cụ LCD rồi nhá. Đ/c này trùng tên với cháu của cụ
    Bác Kiếm và Nhặt ơi,
    Hình như cái địa chỉ e-mail ấy của Dr. Nguyên bác cho sai hay thiếu thế nào đó. Xin bác vui lòng check lại và bắn lại vào mail cho Lão Cố Đồng với nhá.
    Thanks a lot.

Nơi Cư Ngụ
    ĐHBKTPHCM
    Thanks
    3

Mặc định cognitive network

Trích Nguyên văn bởi vuhung Xem bài viết
    Trong diễn đàn mình có ai làm về Cognitive Radio không ạ?
    Có đấy bạn a! minh hiện đang làm đề tài về cognitive radio network, không biết bạn có quan tâm vể cái này không. Nếu có thì cùng nhau bắt tay làm. Email của mình là: ducvinh_bk04@yahoo.com
    gmail: leducvinh1310@gmail.com

thanks
    Lần sửa cuối bởi vinhducle; 13/03/2009 lúc 17:56

Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Mặc định tóm tắt tình hình NetSim và SDR !

Trích Nguyên văn bởi nvqthinh Xem bài viết
    Ối giời ơi, bác nhat_kiem đâu rồi. Nhóm của bác nghiên cứu vấn đề này và cả vấn đề NetSim đến đâu rồi bác.
    ^^ Để em tóm tắt chút cho mọi người cùng theo dõi nhé, cái này cũng cập nhật rồi nhưng mọi người chắc chưa đọc hết !

- NetSim đã kết thúc giai đoạn 3 (dịch tập 1- Lý thuyết chung về mô phỏng) đang ở giai đoạn 4 (dịch tập 2 - mô phỏng trong NS2). Do tập 1 là lần đầu ACE mới làm quen với cách làm việc và một số vấn đề khác nên việc gửi tập 1 hoàn chỉnh có bị chậm lại một chút.

- Về nhóm SDR-CRN thì cũng đang bắt đầu ở phase 2, hôm nay 15.03.2009, meeting các bạn SDR ở HN. Mọi người có thể xem thêm nội dung và cách thức làm việc của nhóm ở mục thông báo của BQT !
    YM: tcvn_1985

Nơi Cư Ngụ
    ĐHBKTPHCM
    Thanks
    3

Chao anh TuOng cOng! mình vừa mới thấy mục này ở diễn đàn, hiện tại mình vẫn đang tư tìm hiểu về đề này chủ yếu là thông qua các paper trên mạng. Tất nhiên là cũng khá chi tiết và nhiều ....nhưng còn về vấn đề mô phỏng thì mình lại phải dùng matlab để thực hiện. Không biết bạn dùng công cụ gì để mô phỏng, mong bạn có thể gởi cho mình nội dung tìm hiễu của các bạn để mình có thể cập nhật thêm và có thể tham gia đóng góp cho nhóm. Mong chờ hồi thư của bạn.
    Bạn có thể liên lac với mình qua email:vinhqct@gmail.com
    ducvinh_bk04@yahoo.com
    Lần sửa cuối bởi vinhducle; 24/03/2009 lúc 17:47 Lý do: ^^ Để em tóm tắt chút cho mọi người cùng theo dõi nhé, cái này cũng cập nhật rồi nhưng mọi người chắc chưa đọc hết ! - NetSi

Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Trích Nguyên văn bởi vinhducle Xem bài viết
    Chao anh TuOng cOng! mình vừa mới thấy mục này ở diễn đàn, hiện tại mình vẫn đang tư tìm hiểu về đề này chủ yếu là thông qua các paper trên mạng. Tất nhiên là cũng khá chi tiết và nhiều ....nhưng còn về vấn đề mô phỏng thì mình lại phải dùng matlab để thực hiện. Không biết bạn dùng công cụ gì để mô phỏng, mong bạn có thể gởi cho mình nội dung tìm hiễu của các bạn để mình có thể cập nhật thêm và có thể tham gia đóng góp cho nhóm. Mong chờ hồi thư của bạn.
    Bạn có thể liên lac với mình qua email:vinhqct@gmail.com
    ducvinh_bk04@yahoo.com

Dear all & vinhducle !

Việc join thì bạn có thể xem chi tiết tại bài viết này của bác NK nhé !

Hiện nay nhóm mới chỉ đến giai đoạn đọc và tổng hợp (phase2), theo dự kiến thì 2 tháng 1 cuốn (trung bình ~500pages). Sách sẽ do cá nhân "đề cử" hoặc được gán.

Vấn đề mô phỏng vẫn chưa thống nhất và phải chờ sự tham khảo thêm !

Mọi thắc mắc về nhóm bạn có thể gửi mail đến địa chỉ sdr-cnr@googlegroups.com
    để được giải đáp cụ thể nhé !

P.S: hix của mình là tu0ng_c0ng nhé, viết sai nick mình rồi.
    YM: tcvn_1985

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    4

bác xem cái slice báo cáo đồ án này có giúp ji được cho nhóm SDR ko dùm em cái. Nếu được em sẽ gửi bản full đồ án cho nhóm! link đây:
    http://www.megaupload.com/?d=F4J3MJTG

Nơi Cư Ngụ
    Japan
    Thanks
    15

Trích Nguyên văn bởi SAT_NO_1 Xem bài viết
    bác xem cái slice báo cáo đồ án này có giúp ji được cho nhóm SDR ko dùm em cái. Nếu được em sẽ gửi bản full đồ án cho nhóm! link đây:
    http://www.megaupload.com/?d=F4J3MJTG
    CÁm ơn bạn nhé, nhờ bạn upload luôn bản full thesis cho nhóm với. Hiện giờ nhóm đang chơi với simulation. Sau đó sẽ đi kiếm idea

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi nhat_kiem Xem bài viết
    CÁm ơn bạn nhé, nhờ bạn upload luôn bản full thesis cho nhóm với. Hiện giờ nhóm đang chơi với simulation. Sau đó sẽ đi kiếm idea
    đây là đồ án của tớ, các cậu xem rùi góp ý cái nhé. Nhóm tớ cũng đã thành công với việc điều chế và giải điều chế các dạng tín hiệu 16 QAM,QPSK,BPSK thực hiện kiểm tra trên tín hiệu thực rồi.nếu cần tớ sẽ gửi tiếp.Mọi góp ý gửi vào hòm thư SAT_NO_1@yahoo.com. Nếu cần tớ có thể dịch dùm nhóm SDR 1 số tài liệu về SDR và các tài liệu khác.
    Đây là links bản full đồ án :
    http://www.megaupload.com/?d=DZHW8UHQ

10. The Following User Says Thank You to SAT_NO_1 For This Useful Post:

hoaiphong87 (14/09/2009)

Nơi Cư Ngụ
    Ở một nơi xa lắm
    Thanks
    586
    Thanked 2.442 Times in 932 Posts
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi SAT_NO_1 Xem bài viết
    đây là đồ án của tớ, các cậu xem rùi góp ý cái nhé. Nhóm tớ cũng đã thành công với việc điều chế và giải điều chế các dạng tín hiệu 16 QAM,QPSK,BPSK thực hiện kiểm tra trên tín hiệu thực rồi.nếu cần tớ sẽ gửi tiếp.Mọi góp ý gửi vào hòm thư SAT_NO_1@yahoo.com. Nếu cần tớ có thể dịch dùm nhóm SDR 1 số tài liệu về SDR và các tài liệu khác.
    Đây là links bản full đồ án :
    http://www.megaupload.com/?d=DZHW8UHQ
    Chương 1, hình 1.4 có vấn đề gì chăng? Bạn xem lại hộ mình nhé. Vì không thấy LO của bạn kết nối tới đâu cả.

Mình đang đọc đồ án của bạn, có hứng thú lắm.

Phần mở đầu bạn ẩn tên à? Hì
    Hỏi tên, rằng pê tê tê
    Thinh T. Pham

Trang 2/6 đầuđầu 1234 ... cuốicuối