Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 35
    Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Thanks
    0

Mình không nhớ đề cụ thể như thế nào, chỉ có thể tóm tắt toàn bộ đề cho bài thôi. Tất cả các vấn đề liên quan đến môn siêu cao tần, các thông số mạng 4 cửa, phổ tần số của các dạng sóng, các thông số trong các bộ đo đạc tín hiệu, một chút về tỷ số tín hiệu trên tạp âm. Ngoài ra có khoảng 6 câu liên quan đến 2G, 3G. Đấy là toàn bộ đề chuyên ngành. Còn phần tiếng anh thì tương đương với một đề toeic, chỉ không có phần nghe thôi. Chúc bạn thi tốt ^^

Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Thanks
    7

Thanks bác nhiều. Như vậy là cũng giúp mình nhiều lắm rồi.

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Thanks
    0

Hôm 30/8 có ai đi PV ở đây không? Đã ai có kq chưa zay?

Nơi Cư Ngụ
    PTIT
    Thanks
    0
    Blog Entries
    2

ban pv o Ha Noi fai ko? minh co nhan mail cua R&S hoi cuoi thag 8 va ho bao neu thay minh dap ung yeu cau tuyen dung cua ho thi ho se goi hoac gui mail cho minh vao dau thang 9. nhung den gio minh van chua nhan duoc phan hoi gi! co ban nao duoc goi di pv o TPHCM chua?

Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Thanks
    7

Chào bác hopeness, em mới đi làm bài test hồi sáng. Quả thật là cái đề dài ác. Không biết mấy bữa trước sao chứ hôm nay cái đề anh văn tụi em còn được bonus thêm cho 2 tờ A4 nữa. Cài đề anh văn trong bì thư thì như bác nói lầy nguyên từ một đề TOEIC nào đó. Có bỏ bớt một số câu thì phải, do em thấy phần đọc hơi ít. Bên phần kỹ thuật thì liên quan đến mấy cái máy nhiều quá. Mấy cái máy này thì bữa trước mình có làm việc với nó rồi, mình làm bên lab gồm Vector Network Analyser và Signal Generator. Xui cái là làm lâu rồi, cũng gần một năm, nên chả nhớ gì mấy. Giá như hồi đó mà được đi test liền thì hay biết mấy. Bên chị Giang bảo đầu tuần sau sẽ có kết quả. Tuy nhiên em chả hi vọng gì, nói chung là fail chắc. Với lại bên em tuyển sale engineer nên cũng không hứng thú lắm. Mới ra trường nên đi ứng tuyển lấy kinh nghiệm. Anyway, thanks các bác. Chúc các bác thành công. Bác nào đi làm thì nói tiếng ace đê ae còn chúc mừng.

Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Thanks
    7

P/S: mình test trong HCM

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Thanks
    0

chaulongfight cũng mới đi test ah! Bác test o Sài Gòn hả? Mình thi ở Hà Nội. Hôm nay là ngày thứ 6 kể từ hôm PV. Hjx. Mình đợi sốt ruột quá. Không biết có qua không ^^

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    16

uh.
    Thông tin tuyển dụng này vui hơn đấy.
    không biết công việc chi tiết như thế nào?
    áp lực có nặng nề không?
    công việc cụ tỉ là ntn có bác nào biết thì hô lên cho ae cùng biết với ?
    Rất quan tâm tới cái ni.

Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Thanks
    7

Hồi sáng nghe chị Giang bảo phải 1 tuần mới có kết quả do trong này phải chuyển ra ngoài HN chấm. Haiz, ko biết sao lại phải vất vả thế nữa. Các bác ở ngoài đó thể nào thì em cũng không rỏ nữa. Công việc thì làm bên tổ tư vấn và bộ phận kỹ thuật của nhóm sale thì phải. Mình vào công ty thấy không khí ở đó khá thân thiện. Chắc công việc cũng không đến nỗi nào đâu. Bác 16bit quan tâm giờ thì có lẻ hơi muộn. Tuy nhiên nếu thích bác có thể gửi đơn cho bên đó làm ứng viên dự bị, lúc nào cần người bên đó sẽ liên lạc lại với bạn. Thằng bạn em nó cũng làm tương tự vậy, nó gửi hồi cuối tháng 7 nhưng bữa đó họ chưa tuyển, đợt này tuyển nên họ có nhắn. Giang.VoHuynhHuong@rohde-schwarz.com đây là hộp mail của chi nhánh HCMC, chi nhánh HN thì mình không rỏ. Bác có thể hỏi bác hopeness chắc bác ấy biết.

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Thanks
    8

Mình cũng mới vửa đi test hôm qua (HN). Tưởng đông lắm, ai ngờ chỉ có mỗi mình, hjx.
    Đề trắc nghiệm tương đối dài nhưng cũng không hẳn là khó, chỉ hơi khoai thôi (he he), mình thấy hỏi nhiều về đo đạc tín hiệu (cách đo, các tham số, ảnh hưởng giữa chúng, nếu tham số này như thế này thì ảnh hưởng đầu ra ntn? nếu muốn đầu ra như này thì đầu vào phải ntn? ...), một số câu yêu cầu đọc thông số trên biểu đồ đo đạc. Ngoài ra còn có nhiều câu liên quan đến môn siêu cao tần như hỏi về các ma trận của mạng 4C, Coupler, phối hợp trở kháng, truyền sóng (trong ống dẫn sóng, các yếu tố ảnh hưởng đến truyền sóng...) .... Một phần về RF, một phần nữa về di động 2G, 3G.
    Phần tiếng anh thì tương đối dễ: 1 phần về chọn từ thích hợp, 1 phần tìm lỗi sai, và một số bài đọc ngắn.
    Nói chung là đề thi không khó, chỉ hỏi lý thuyết cơ bản, cách làm của mình là: đoán + random = tick. )
    Thời gian làm bài 1h15'
    Sau khi thi là một cuộc phỏng vấn ngắn, nói về công việc và bản thân.

Về môi trường làm việc thì tương đối thân thiện (theo như mình nhận xét về cách tiếp đón, tổ chức thi và phỏng vấn). Điều kiện phòng ốc cũng rất tốt. Cụ thể công việc ntn, có nhiều áp lực hay không thì không bít.

Chỗ này mình nộp HS online, nên lúc người ta gọi đi thi mình cũng không nhớ là công ty nào, tuyển vị trí j`. he he. Đến nơi ngừơi ta hỏi đi phỏng vấn vị trí j` lại bảo là Nhân viên kỹ thuật. Đúng ra người ta đang tuyển Sale kỹ thuật. )

* Về công việc cụ thể:
    - Sản phẩm chính của RS: có 3 nhóm sp chính nhưng chủ yếu là về các thiết bị đo đạc T&M.
    - Đối tượng khách hàng chính: là các cơ quan chính phủ, bộ công an, và các doanh nghiệp lớn khác (theo như chị phỏng vấn chia sẻ).
    - Vai trò của sale: tìm hiểu, nắm bắt kỹ thuật về các thiết bị, present, tư vấn, support kỹ thuật cho khách hàng. Nguồn khách hàng một phần do cty support, 1 phần do mình tự tìm kiếm. Nhưng theo như chị phỏng vấn mình chia sẻ, thì công việc sẽ thiên về kỹ thuật nhiều hơn, chủ yếu mình sẽ hỗ trợ kỹ thuật cho khách hàng.
    - Còn về lương thưởng thì mình cũng không hỏi, vì không chắc chắn pass phần thi.

Đấy là phần chia sẻ của mình, bạn nào chưa thi có thể tham khảo. Chúc các bạn may mắn !
    Thân !

11. The Following User Says Thank You to sillyhacker For This Useful Post:

sirius9x (09/01/2013)

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối