Trang 16/16 đầuđầu ... 6141516
kết quả từ 151 tới 153 trên 153

Ðề tài: Giải pháp IPTV

Nơi Cư Ngụ
    viet nam
    Thanks
    2

Trích Nguyên văn bởi viettoan64 Xem bài viết
    anh kira ơi anh có thể cho em xin một số tài liệu về IPTV đc ko ak tiếng anh cũng đc ak em cảm ơn anh nhiều đây là gmail của em ak hatran121995@gmail.com
    Hi bạn,

Không rõ bạn tìm hiểu về IPTV thì tìm hiểu về mảng nào của nó? Vì đối với IPTV có rất nhiều vấn đề để nghiên cứu (Giao thức sử dụng để truyền tín hiệu, thiết kế QoS trên mạng lưới ứng với từng công nghệ truyền dẫn, thiết kế mạng lưới cho hệ thống IPTV với các thiết bị như subheadend, headend, đo kiểm đánh giá chất lượng IPTV...). Thiết nghĩ bạn nên nói rõ hơn về hướng nghiên cứu thì sẽ có người giúp đỡ bạn ngay.

Trân trọng!

Nơi Cư Ngụ
    dhbkhn
    Thanks
    2

Trích Nguyên văn bởi cmt_bk Xem bài viết
    Hi bạn,

Không rõ bạn tìm hiểu về IPTV thì tìm hiểu về mảng nào của nó? Vì đối với IPTV có rất nhiều vấn đề để nghiên cứu (Giao thức sử dụng để truyền tín hiệu, thiết kế QoS trên mạng lưới ứng với từng công nghệ truyền dẫn, thiết kế mạng lưới cho hệ thống IPTV với các thiết bị như subheadend, headend, đo kiểm đánh giá chất lượng IPTV...). Thiết nghĩ bạn nên nói rõ hơn về hướng nghiên cứu thì sẽ có người giúp đỡ bạn ngay.

Trân trọng!
    em cảm ơn anh .. e tìm hiêu về cấu trúc mạng IPTV cụ thể là của nahf mạng VNPT anh ak a có tài liệu nào về mảng này ko có thể share cho em đc ko ak em cảm ơn nhiều

Nơi Cư Ngụ
    dhbkhn
    Thanks
    2

Trích Nguyên văn bởi KIRA Xem bài viết
    Vài ý kiến cá nhân về tương lai của IPTV ở Việt Nam:
    Với mật độ sử dụng Internet trung bình ở Việt Nam hiện nay vào khoảng trên 20 thuê bao/ 100 dân (cao hơn mức trung bình Đông Nam Á và thế giới) cùng với sự phát triển mạnh của các thuê bao truyền hình cáp. Đây chính là các điều kiện lý tưởng để triển khai dịch vụ IPTV. Các dịch vụ và lợi ích của IPTV thì có thể kể ra rất nhiều nhưng có thể nói IPTV là một cuộc cách mạng trong ngành truyền thông, truyền hình với việc truyền nội dung trên mạng viễn thông và truyền hình băng rộng. Người xem sẽ không còn bị lệ thuộc vào thời gian phát sóng. IPTV được xem như một sự hội tụ các dịch vụ truyền thông liên lạc, điều khiển, giải trí, nghe nhìn, Internet tốc độ cao…thông qua màn ảnh truyền hình...
    Với những điều kiện cơ sở và những lợi ích mà IPTV đem lại, chúng ta có thể hoàn toàn tin tưởng vào tương lai phát triển của IPTV.
    Mình đang định viết một bài về IPTV gồm những phần sau:
    *Các kỹ thuật sử dụng trong IPTV:
    -Kỹ thuật streaming
    -Các giao thức sử dụng trong streaming như RTP, SDP, RTCP và quan trọng nhất là RTSP.
    -Các chuẩn nén tín hiệu sử dụng trong IPTV như các chuẩn MPEG, H264...
    * Mô hình kiến trúc hệ thống cung cấp dịch vụ IPTV.
    * Các giải pháp về IPTV của một số hãng trên thế giới.
    Rất mong các bạn có cùng quan tâm đến vấn đề này tham gia nhiệt tình.
    Xin cảm ơn
    em đang tìm hiểu về kiến thức hệ thống dịch vụ IPTV a có tài liệu tiếng việt về vấn đề này có thể share em đc ko ak tiếng anh thì em hơi kém nên việc dịch rất chậm và lâu a ak mong anh giúp đỡ

Trang 16/16 đầuđầu ... 6141516