Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 14 trên 14
    Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Thanks
    0

Chuyện gì tới thì cũng tới. Có công mài sắt có ngày nên xà băng.
    Ta xét trong kênh truyền có nhiễu Gause
    Với quyết định cứng : Trước tiên ta phải lượng tử về 2 mức 0 và 1 : quanbit = quantiz(encbit,[0.3],[ 0 1]) ; % encbit la bit dã được cộng nhiễu
    Rồi tiến hành giải mã với hàm vitdec : decbit = vitdec(quanbit,trellis,3,'cont','hard');

Với quyết định mềm : quanbit = quantiz(encbit,[-.75 -.5 -.25 0 .25 .5 .75],[ 7 6 5 4 3 2 1 0]) ; ta lượng tử với 8 mức
    decbit = vitdec(quanbit,trellis,tblen,'term','soft',3); với tblen <= số bít ngõ vào, cái này đúng ra là tblen <= 5*chiều dài ràng buộc , nhưng Matlab cứ báo lỗi nếu làm vậy.

Không giám nói là chính xác hoàn toàn nhưng cũng không sai đâu nhỉ (^-^).

Giờ lại gặp vấn đề mới, vẽ BER như thế nào đây ? . Cái này khó thật. Bạn nào có kinh nghiệm về cái này thì giúp mình với. Chứ mày mò cái này vất vả quá.
    ... Em hỡi em, nơi server có biết? Ở client, anh khắc khoải nhớ thương EM... http://leduyqn.blogspot.com/

Nơi Cư Ngụ
    dn
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi anananh Xem bài viết
    Mình tạm gọi GUI_1 và GUI_2 là 2 cái interface như trên. Để mở GUI_2 từ GUI_1 bạn chỉ cần gọi tên GUI_2 trong callback của nút nhấn. Để đóng GUI_1 khi GUI_2 được bật lên bạn cần lấy handle của GUI_1 và ra lệnh đóng nó ở GUI_2, việc này làm như sau.

Trong phần OpeningFcn của GUI_1 bạn lấy handle của nó bằng
    h1 = gcf;

sau đó truyền cái biến này lên GUI "0", được hiểu là GUI chính của Matlab khi nó được mở lên.
    setappdata(0,'GUI1_handle',h1); % tên biến là GUI1_handle

Trong phần OpeningFcn của GUI_2 bạn lấy cái handle này
    h1 = getappdata(0,'GUI1_handle');

rồi đóng cái GUI_1 lại
    close(h1)

Xong.
    tên biến GUI1_handle là mình tự đặt hả bạn?
    Lần sửa cuối bởi sem_it; 14/06/2010 lúc 00:53

Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi sem_it Xem bài viết
    tên biến GUI1_handle là mình tự đặt hả bạn?
    Đúng rồi đó bạn, nó là biến, muốn đặt sao cũng đựoc.

Muón gọi 1 Gui nào đó ta chỉ cần viết tên nó ra.
    Ví dụ, muốn gọi Gui_2 sau khi nhấn nút NEXT thì trong hàm NEXT_callback(....) ta gõ chữ : Gui_2; // nhớ viết đúng chính tả hoa thường

Minhf vẽ được BER cho viterbi rồi, bạn nào có quan tâm thì thảo luận ở đây luôn nhé.

Thân, chúc vui !
    ... Em hỡi em, nơi server có biết? Ở client, anh khắc khoải nhớ thương EM... http://leduyqn.blogspot.com/

Nơi Cư Ngụ
    Hồ Chí Minh - Việt Nam
    Thanks
    5

Trích Nguyên văn bởi leduy_ld Xem bài viết
    Đúng rồi đó bạn, nó là biến, muốn đặt sao cũng đựoc.

Muón gọi 1 Gui nào đó ta chỉ cần viết tên nó ra.
    Ví dụ, muốn gọi Gui_2 sau khi nhấn nút NEXT thì trong hàm NEXT_callback(....) ta gõ chữ : Gui_2; // nhớ viết đúng chính tả hoa thường

Minhf vẽ được BER cho viterbi rồi, bạn nào có quan tâm thì thảo luận ở đây luôn nhé.

Thân, chúc vui !
    Nếu t muốn tạo hai cái axes1 và axes2 để hiện thị hai hình ảnh đọc được trong xử lí ảnh. Thay vì imread rùi imshow trong hàm đó thì giờ t muốn liên kết qua cái GUI2 này để hiển thị 2 hình này thì làm như thế nào hả bạn?

Trang 2/2 đầuđầu 12