Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 17

Ðề tài: T2000 server

Nơi Cư Ngụ
    Cty TNHH đầu tư Liên Viêt
    Thanks
    0

Lightbulb T2000 server

Anh em nào có tài liệu về T2000 server thì share cho mình với.
    keep moving forward!
    Email:haiau_dv241@yahoo.com
    ĐT . 0983385241

Nơi Cư Ngụ
    TST->VTN->E//
    Thanks
    3

Hi Tantel241!

Bạn dùng sologan của Ericsson: keep moving forward. Nhưng lại xin tài liệu về quản lí mạng của Huawei, mục đích gì thế. Tài liệu này thì mình có nhiều.

Nơi Cư Ngụ
    Thanks
    0

mình đang quan tâm đến T2000 server.Chưa tìm được phần mền, nghe đâu khó tìm.nếu bạn có tài liệu thì hãy share cho minh qua Email: tantel241@gmail.com.thanks
    keep moving forward!
    ĐT . 0983385241

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    11

Trích Nguyên văn bởi tantel241 Xem bài viết
    mình đang quan tâm đến T2000 server.Chưa tìm được phần mền, nghe đâu khó tìm.nếu bạn có tài liệu thì hãy share cho minh qua Email: tantel241@gmail.com.thanks
    Chào bạn!
    Đúng là phần mềm T2000server rất khó kiếm, chỉ có những người chuyên làm về khai thác thiết bị truyền dẫn Huawei mới có
    Mình cũng có phần mếm này (Cả đĩa CD) nhưng mình muốn biết bạn cần phần mềm này với mục đích gi? nếu lí do chính đáng thì mình
    sẽ share. Hãy PM cho mình nhé

Nơi Cư Ngụ
    Thanks
    0

nếu online thì có thể nói chuyện với mình qua nickname: tantel241
    Lần sửa cuối bởi tantel241; 26/01/2010 lúc 09:38
    keep moving forward!
    ĐT . 0983385241

Nơi Cư Ngụ
    viet nam
    Thanks
    0

Mặc định Cách cài đặt T2000 server!

Có anh chị nào đã sử dụng T2000 sever,có thể hướng dẫn em cách cài đặt chương trình này không.Càng cụ thể càng tốt.Cảm ơn mọi người.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Tĩnh
    Thanks
    2

Trích Nguyên văn bởi thunguyenminh Xem bài viết
    241 ==> Lớp 241 ĐHGTVT TP.HCM àh ??????

Ku nào đây ! cần cái gì về T2000 ??? Alo cho tớ ....

Nguyễn Minh Thư : 01999890443

242

Rảnh rỗi kafe chơi !
    cho mình hỏi T2000 có chạy được trên OSN 1500 khi con OSN này ở xa không vậy ?

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    46

Trích Nguyên văn bởi vantinhht Xem bài viết
    cho mình hỏi T2000 có chạy được trên OSN 1500 khi con OSN này ở xa không vậy ?
    T2000 là hệ thống quản lý mạng (NMS),vì thế nó chạy trên máy chủ (SUN solaris hoặc Windows, mình ko rõ có bản trên Linux ko). Việc của nó là quản lý phần tử (chứ ko phải chạy trên phần tử).

Còn nếu bạn định hỏi là có quản lý được phần tử (node mạng, thiết bị) OSN-1500 từ xa hay không? Thì mình xin trả lời là có, tuy nhiên để quan lý được thì cần có độ tương thích giữa version của hệ điều hành (T2000) và version của embedded trên phần tử nữa.

@leminhtrung_nt: cài T2000 (với bản chạy trên Windows) giống như cài phần mềm bình thường thôi, bạn cài SQL trước, chạy bản upgrade lên sp4 (nếu là win server 2003 hoặc mới hơn), rồi cài ứng dụng (server/client).

P/S: hiện nay HW có hệ điều hành chung cho cả SDH/DWDM/IP là U2000, ai hứng thú thì tìm hiểu cái này luôn. Về cơ bản nó có các chức năng của T2000
    ---//---//---
    Transmission Engineer

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    28

Trích Nguyên văn bởi xuandai Xem bài viết
    T2000 là hệ thống quản lý mạng (NMS),vì thế nó chạy trên máy chủ (SUN solaris hoặc Windows, mình ko rõ có bản trên Linux ko). Việc của nó là quản lý phần tử (chứ ko phải chạy trên phần tử).

Còn nếu bạn định hỏi là có quản lý được phần tử (node mạng, thiết bị) OSN-1500 từ xa hay không? Thì mình xin trả lời là có, tuy nhiên để quan lý được thì cần có độ tương thích giữa version của hệ điều hành (T2000) và version của embedded trên phần tử nữa.

@leminhtrung_nt: cài T2000 (với bản chạy trên Windows) giống như cài phần mềm bình thường thôi, bạn cài SQL trước, chạy bản upgrade lên sp4 (nếu là win server 2003 hoặc mới hơn), rồi cài ứng dụng (server/client).

P/S: hiện nay HW có hệ điều hành chung cho cả SDH/DWDM/IP là U2000, ai hứng thú thì tìm hiểu cái này luôn. Về cơ bản nó có các chức năng của T2000
    Cái đoạn bôi đỏ có đúng không bạn? Không lẽ HW mất công viết lại luôn cả HĐH lẫn ứng dụng, rồi còn CSDL dùng để quản lý nữa chứ?

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    46

Trích Nguyên văn bởi sv2005 Xem bài viết
    Cái đoạn bôi đỏ có đúng không bạn? Không lẽ HW mất công viết lại luôn cả HĐH lẫn ứng dụng, rồi còn CSDL dùng để quản lý nữa chứ?
    Đó là thuật ngữ tiếng Việt mình (và những người làm cùng) quen dùng để gọi về hệ thống quản lý (E/NMS - Element/Network management System) trong mạng viễn thông thôi. Chứ ko phải là OS?

Còn cái U2000 vẫn dùng SQL làm CSDL.
    ---//---//---
    Transmission Engineer

Trang 1/2 12 cuốicuối