Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 19 trên 19
    Nơi Cư Ngụ
    Ở một nơi xa lắm
    Thanks
    586
    Thanked 2.442 Times in 932 Posts
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi k0119tt Xem bài viết
    Lại tư tưởng cũ ở ta: "Không làm được thì cấm"

Mình gửi bài ra mong rằng BQT có một hệ thống bài viết hay và biện pháp quản lý tốt hơn.

Các mod thường là những anh em bận mải với việc học và công việc, không thừa hơi đi del từng bài, close từng topic. Vậy không hiểu ai suốt ngày loanh quan diễn đàn được nhỉ ... ! Nếu không biết cách tham gia chắc chắn diễn đàn sẽ là con dao 2 lưỡi.

Một số mod mới được bổ xung vào dịp cuối năm thiếu tính chuyên môn, thiếu đóng góp cho diễn đàn. Đóng góp ở đây là các luồng bài hay chứ không phải là đóng góp kiểu đi del bài, bắt lỗi thành viên.

Vài ý kiến nhỏ mong BQT hiểu.

Ý Kiến cá nhân của mình về việc ban nick

Phản đối việc ban nick thành viên như kiểu ptt3i

P/S: Theo em "Gia Cát Dự" thì bài sau sẽ là một loạt pháo nã vào em
    Tại sao phản đối việc ban nick member Security Staff?

Phải chăng đây không được coi là tấn công cá nhân? Nếu ở đây có quá 10 không đồng tình việc ban nick Security Staff vì không cho ràng đó là tấn công cá nhân thì nick Security Staff sẽ được thả, và ptt3i tự nguyện không vào vntelecom trong vòng 1 tháng, để nhận trách nhiệm trong việc xử lý sai của mình!

Mong phản hồi của các bạn!
    ptt3i
    Hỏi tên, rằng pê tê tê
    Thinh T. Pham

2. The Following 4 Users Say Thank You to ptt3i For This Useful Post:

Secret Garden (11/07/2013), sonerich (13/07/2013), viettelrd.hr (13/07/2013), viettelrd.tttt (13/07/2013)

Nơi Cư Ngụ
    null
    Thanks
    3

Oạch, các anh hội đồng "oánh" thành viên nhé.

Em phản đối lệnh ban 1 tháng, đề nghị áp dụng hình thức nhắc nhở. Mod là cái quái gì mà thành viên không được phản bác hả BQT.

Em đã chủ động hiến rất nhiều kế cho 4 admin của diễn đàn để cải tiến những chức năng mới như: frefix, chức năng gộp bài trùng ... chắc thời gian tới các anh sẽ đỡ vất hơn. Hi vọng lúc đó các anh với vai trò mod (nội công uyên thâm) sẽ có các bài hay.

Nơi Cư Ngụ
    Ở một nơi xa lắm
    Thanks
    586
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi k0119tt Xem bài viết
    Oạch, các anh hội đồng "oánh" thành viên nhé.

Em phản đối lệnh ban 1 tháng, đề nghị áp dụng hình thức nhắc nhở. Mod là abc gì mà thành viên không được phản bác hả BQT.
    Cái cụm từ in đậm mời bạn edit lại cho!
    Security đã được nhắc nhở về thái độ khi tranh luận với Mod DuLong đáng kính của vntelecom rồi, nhưng bạn ấy vẫn không thay đổi! Biện pháp 1 tháng là xứng đáng với bạn ấy!

Việc tranh luận là rất cần thiết, nhưng nó hoàn toàn khác với việc tấn công cá nhân! Bạn tôn trọng người khác, cũng là tôn trọng chính mình!

Một vài điều nhắc nhở với bạn mặc dù mình thấy những góp ý của bạn rất quý báu, và cần nhiều người như bạn hơn để phát triển diễn đàn đi vào chiều sâu!

Em đã chủ động hiến rất nhiều kế cho 4 admin của diễn đàn để cải tiến những chức năng mới như: frefix, chức năng gộp bài trùng ... chắc thời gian tới các anh sẽ đỡ vất hơn. Hi vọng lúc đó các anh với vai trò mod (nội công uyên thâm) sẽ có các bài hay.
    Bạn có thể PM cho mình được không? Rất cám ơn bạn vì những góp ý thẳng thắn!

Cuối tuàn vui vẻ.
    ptt3i.
    Lần sửa cuối bởi ptt3i; 27/11/2009 lúc 21:32 Lý do: Cho đủ ý
    Hỏi tên, rằng pê tê tê
    Thinh T. Pham

5. The Following 4 Users Say Thank You to ptt3i For This Useful Post:

Secret Garden (11/07/2013), sonerich (13/07/2013), viettelrd.hr (13/07/2013), viettelrd.tttt (13/07/2013)

Nơi Cư Ngụ
    null
    Thanks
    3

Hi !

Thật đấy, bản thân em là admin của một vài trang em cũng thấy chả là gì khi mà không làm diễn đàn "sống & lớn" được.

Anh ptt3i giờ mà không vào diễn đàn 1 tháng thì chả có ai download paper cho thành viên đâu nhỉ. Mà anh không nghĩ là thành viên sẽ reg 20 cái nick vào rồi đồng tình hả... ?

Việc trách nhiệm của mod ta không nên bàn nữa, nhưng hình thức ban nick hay nhắc nhở các bác cứ công khai đi. Các anh các chị nhắc nhở qua PM thì thành viên khác thấy bị ban ý kiến là phải.

Gợi ý:

- Làm thêm một topic có tiêu đề "danh sách các thành viên bị nhắc nhở" , topic này để cho những thành viên có mức độ vi phạm nhẹ, sau 2 hoặc 3 lần thì ban thẳng tay.

Về việc hiến kế:

Em đã hiến "kế" và góp ý thẳng với admin T và admin kỹ thuật, vì có đưa kế đó cho các mod thì các mod cũng không đủ quyền để cài đặt lên VBB. (một số "kế" đã được áp dụng rồi đó)

7. The Following 2 Users Say Thank You to k0119tt For This Useful Post:

nvqthinh (06/12/2009), ptt3i (27/11/2009)

Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Ngày 03.12.2009

Ban nick sirhungfet 1 tháng
    Lý do: Đùa cợt trong khi thảo luận tại theard này

YM: tcvn_1985

9. The Following User Says Thank You to tu0ng_c0ng For This Useful Post:

ptt3i (03/12/2009)

Nơi Cư Ngụ
    ha noi
    Thanks
    7

Trích Nguyên văn bởi tu0ng_c0ng Xem bài viết
    Ngày 03.12.2009

Ban nick sirhungfet 1 tháng
    Lý do: Đùa cợt trong khi thảo luận tại theard này

oạch vừa mới bước chân vào diễn đàn mới có 1 bài viết đã bị oánh phủ đầu rồi ah . Nhắc nhở thôi bác tướng công ơi, làm thế này các bạn ý sợ lần sau ko dám đùa tý nào nữa thì buồn lắm
    @tu0ng_c0ng: em thấy bác trên diễn đàn hoangtrongminh.info ko biết có quan hệ gì với ptit ko nhỉ
    405 + 406 = 510

Nơi Cư Ngụ
    Ở một nơi xa lắm
    Thanks
    586
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi ptitvodoi Xem bài viết
    oạch vừa mới bước chân vào diễn đàn mới có 1 bài viết đã bị oánh phủ đầu rồi ah . Nhắc nhở thôi bác tướng công ơi, làm thế này các bạn ý sợ lần sau ko dám đùa tý nào nữa thì buồn lắm
    @tu0ng_c0ng: em thấy bác trên diễn đàn hoangtrongminh.info ko biết có quan hệ gì với ptit ko nhỉ
    Hình thức 1 tháng chỉ là cảnh cáo chứ không hề nặng! Cần có những tấm gương như thế để làm sạch diễn đàn!

Cũng có rất nhiều thành viên ở đây, dù post rất nhiều bài nhưng đa phần là không có nội dung, mang tính *** như vừa rồi, nhưng mà Mods bận, chưa thể dọn rác được! Có thể có nhiều bạn sẽ thấy số posts của mình giảm xuống. Lúc đó các bạn nên hiểu đó là có những bài viết của các bạn đã bị xóa vì bị coi là spam posts.

Thân mến.
    Hỏi tên, rằng pê tê tê
    Thinh T. Pham

12. The Following 4 Users Say Thank You to ptt3i For This Useful Post:

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    222
    Thanked 3.308 Times in 556 Posts
    Blog Entries
    1

Mặc định Danh sách thành viên bị nhắc nhở (warning)

Thể theo yêu cầu công bố minh bạch các thành viên đã bị nhắc nhở/warning, tớ lập ra thread này để các mod chủ động áp dụng hình thức nhắc nhở + cảnh cáo để duy trì nội qui của diễn đàn.

Nói thật thì mình cũng chẳng ham muốn gì việc đi cảnh cáo thành viên hay cấm nick cả. Mong tất cả tham gia diễn đàn cùng với ý thức xây dựng và chia sẻ.

14. The Following User Says Thank You to nvqthinh For This Useful Post:

k0119tt (06/12/2009)

Nơi Cư Ngụ
    PTIT , Hanoi , Vietnam
    Thanks
    11

hic . bạn rickyhai là đồng hương cùng trường với em ,

như thế . tiễn bạn ấy cũng đúng

Trang 2/2 đầuđầu 12