Trang 2/15 đầuđầu 123412 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 141

Ðề tài: Dành cho hỏi/đáp

Nơi Cư Ngụ
    DN
    Thanks
    0

Mặc định Ofdm

Em dinh lam de tai tot nghiep ve OFDM trong do thay phep bien doi Wavelet cho phep bien doi Fourier vi Wavelet cung co tinh truc giao nhu Fourier.Em co tham khao mot so bai bao nuoc ngoai, co noi Wavelet based OFDM co the giam duoc nhieu ICI, ISI,giam BER so voi OFDM truyen thong.Cac tien boi co the cho em mot vai loi khuyen ve huong de tai nay duoc khong?Co phu hop voi de tai tot nghiep (cua sinh vien)va huong mo phong co kha thi khong vi mo phong la bat buoc trong de tai tot nghiep?
    Em moi hinh dung duoc minh phai lam nhung phan nay:
    1.Ky thuat OFDM
    2.Phep bien doi Wavelet
    3.Ung dung Wavelet vao OFDM:
    -Co phai chi don gian thay DWT cho DFT?Em nghi van de la fai chuyen he so N trong DFT thanh he so ti le trong DWT co dung khong va chuyen nhu the nao?
    -Co can phai chung minh lai tinh truc giao giua cac song mang con?
    Em chi moi nghi duoc den do thoi!Em xin cam on

Nơi Cư Ngụ
    Tp HCM, Vietnam
    Thanks
    7

Bạn thử search các đề tài liên quan OFDM va wavelet thế này nè
    http://scholar.google.fr/scholar?q=W...&hl=fr&lr=&lr=

Kết quả cho thấy các bài báo dùng Wavelet thay DFT ko nhiều lắm. Tại sao?

Điều chế đa sóng mang dùng biến đổi Wavelet tương đối khó hiện thực được với kỹ thuật mạch tich hợp (có nhiều lý do...). Tuy nhiên nếu bạn thấy hứng thú thì cứ việc nghiên cứu (nghiên cứu là vậy, việc khả thi hay ko thì vài năm nữa mới có thể trả lời)

Theo những gì mình được biết thì hiện tại người ta đang muốn dùng Filter Bank thay thế cho biến đổi IDFT và DFT trong hệ thống OFDM.

Nơi Cư Ngụ
    hà nội-việt nam
    Thanks
    6

Question

Em đã đọc rất nhiều bài của anh Tuấn Đức,thấy anh có kiến thức rất sâu và rộng về vô tuyến.Quả thật rất đáng nể!
    Anh à,em đang tìm hiểu về Wimax,cũng đã xem một số tài liệu về nó,có điều em vẫn rất boăn khoăn. Wimax là sự phát triển lên của mạng Wlan,Wman,Wwan(mạng nội bộ không dây,mạng đô thị không dây,mạng diện rộng không dây) hay là một kỹ thuật (mạng) riêng biệt.sự khác nhau của chúng là như thế nào?
    Đây là hình em tìm được:
    mong anh sớm trả lời giúp em.

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    222
    Thanked 3.307 Times in 556 Posts
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi thanhnienviet Xem bài viết
    Em đã đọc rất nhiều bài của anh Tuấn Đức,thấy anh có kiến thức rất sâu và rộng về vô tuyến.Quả thật rất đáng nể!
    Anh à,em đang tìm hiểu về Wimax,cũng đã xem một số tài liệu về nó,có điều em vẫn rất boăn khoăn. Wimax là sự phát triển lên của mạng Wlan,Wman,Wwan(mạng nội bộ không dây,mạng đô thị không dây,mạng diện rộng không dây) hay là một kỹ thuật (mạng) riêng biệt.sự khác nhau của chúng là như thế nào?
    Đây là hình em tìm được:
    mong anh sớm trả lời giúp em.
    Mình không thấy liên quan giữa hình bạn gửi và câu hỏi của bạn. WiMAX là một công nghệ được xếp vào loại Wman. Nó không là sự phát triển từ cái nào lên hết cả. Bạn đọc phần đâu trong thread này http://vntelecom.org/diendan/showthread.php?t=347.

Cái hình bạn gửi chỉ cho thấy một ứng dụng của Wimax cố định. Ngoài ra nó còn có nhiều ứng dụng khác.

Nơi Cư Ngụ
    hà nội-việt nam
    Thanks
    6

Smile

cảm ơn anh đã giải thích,em đã có câu trả lời cho mình.
    rất mong tiếp tục được sự hướng dẫn của anh!

Nơi Cư Ngụ
    DN
    Thanks
    0

Đọc câu trả lời của anh thì em hiểu thế này, đúng hay sai anh chỉ bảo thêm cho em nhé.
    Có thể hiểu QoS end-to-end là bao gồm chất lượng dịch vụ và chất lượng mạng? Anh có thể lấy ví dụ về mạng viễn thông thay vì mạng Internet được ko ạ?
    Cho em hỏi thêm 1 câu nữa là: Bạn em làm về bảo mật WM, và thầy hướng dẫn của nó bảo là bảo mật là 1 công nghệ, nếu làm đồ án tốt nghiệp thì phải tìm hiểu 1 cái gì đó mới (hình như là thuật toán) để mô phỏng. Đại ý là công nghệ thì chỉ là tìm hiểu chứ ko phải mình tự đề xuất và nghiên cứu. Em chỉ hiểu nôm na là thế. Vậy cho em hỏi QoS cũng tương tự là 1 công nghệ, và như thế thì em phải nghiên cứu thêm việc điều khiển QoS? hay có cách nào khác ko ạ?
    Em cảm ơn anh rất nhiều.

Nơi Cư Ngụ
    đại học bách khoa hà nội
    Thanks
    1

em đang làm đồ án về softswitch(NGN), bác nào có phần mềm mô phỏng về chuyển mạch gửi cho em, em đang rất cần, cảm ơn trước nhé.

Nơi Cư Ngụ
    đại học bách khoa hà nội
    Thanks
    1

hòm thư của em là phamanhhiep@yahoo.com

Nơi Cư Ngụ
    can tho
    Thanks
    0

em đang chuẩn bị về đề tài niên luận:" thiết kế anten cho Wlan 2.4 Ghz các anh co s thể hướng dẫn đôi chút về vấn đề này không, xin cảm ơn
    kiến thức mêng mong, con người nhỏ bé

Nơi Cư Ngụ
    Utopia :D
    Thanks
    9

Cho em hỏi là kiểu phát sóng ví dụ như 16K0F3E có ý nghĩa như thế nào và em có thể tra cứu chúng ở đâu ạ ?

Trang 2/15 đầuđầu 123412 ... cuốicuối