Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 17 trên 17
    Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Thanks
    0

Bạn nào có tài liệu về các hệ thống thông tin di động không?mình đang phải tìm hiểu về thế hệ 1G và 4G mà ít tài liệu quá. Ai có cho m xin nhé. Many thanks!

Nơi Cư Ngụ
    Russia
    Thanks
    31

Mọi người bài làm ơn có trích dẫn tài liệu nhé chứ ai đó nhầm cái bao nhiêu hội viên "nhầm" theo mệt lắm!

Nơi Cư Ngụ
    Elcom - 18 nguyễn chí thanh - Hà Nội
    Thanks
    0

Alo, Mình đang làm luận văn về mạng cảm biến không dây. Bạn nào có tài liệu tiếng việt gửi cho mình vào địa chỉ mail lien_lotus1985@yahoo.com với nhé. Mình sẽ cám ơn và hậu tạ nếu có thể

Nơi Cư Ngụ
    None
    Thanks
    2

Bài viêt của anh rất hay. Thanks. Cho e hỏi chút, tốc độ up down của 1xRTT (CDMA) cụ thể là bao nhiêu? Tương tự đối với UMTS, HSPA, vì phần trên mới chỉ đề cập tới giá trị cua upload.

Nơi Cư Ngụ
    NTU
    Thanks
    30

Trong topic này của anh Thịnh về "Tổng quan về công nghệ mạng không dây" a Thịnh có thể nói thêm cho mọi người về các vấn đề về băng thông của mạng không dây được không? Vì như bài viết của anh em hiểu là mục đich chính của việc phát triển mạng thông tin di động chính là để mở rộng băng thông, tăng tốc độ truy cập cho mobile users. Tuy nhiên anh có thể nói thêm về các vấn đề của băng thông di động và các giải pháp cho nó hiện nay được không?

Theo em được biêt là, trong thông tin di động (cũng như trong mạng không dây) thì có 2 vấn đề chính liên quan đến băng thông đó là: "low bandwidth" và "high bandwidth variability". Về vấn đề "low bandwidth": em thấy người ta có cách tính băng thông mạng bằng cách lấy băng thông của một cell rồi chia cho số lượng user trong cell đó thì sẽ ra được băng thông cho một user. Tuy nhiên cũng có một cách tính khác đó là tính băng thông của mạng theo m3 (Weiser). Em chưa hiểu là trên thực tế thì cách nào được sử dụng để đo khả năng của mạng?

Anh có thể chỉ cho em biết cách thức tính băng thông của mạng và các giải pháp để cải thiện vấn đề về băng thông được không? (ví dụ như: cải thiện thiết kế mạng, sử dụng phần mềm để nén dữ liệu hai đầu truyền nhận...)

Tiện thể cả nhà có ai có tài liệu về các vấn đề về băng thông và bảo mật trong truyền thông di động thì share cho em với nhé. Many thannks
    Lần sửa cuối bởi poter; 23/01/2011 lúc 18:11

Nơi Cư Ngụ
    Đà Nẵng
    Thanks
    1
    Blog Entries
    2

Mong thầy Bình post thêm các chương còn lại của cuốn sách " Thông tin di động" của thầy. Em mới đọc chương 1: "Giới thiệu chung" và muốn được tìm hiểu thêm.
    Mong thầy giúp đỡ và cảm ơn
    File được đính kèm File được đính kèm

Nơi Cư Ngụ
    -thanh xuan - ha noi - viet nam
    Thanks
    0

em đang làm khóa luận với đề tài đặt các trạm cơ sở trong mạng không dây,khóa luận của em tập trung về thuật toán, nhưng vẫn phải có phần giới thiệu.Em không biết trong các mạng trên mạng nào sử dụng trạm BTS

8. The Following User Says Thank You to phonglank53 For This Useful Post:

ĐịnhNH (06/11/2012)

Trang 2/2 đầuđầu 12