Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 11
    Nơi Cư Ngụ
    NGHE AN
    Thanks
    1

Mặc định Vấn đề BAN MEMBER

Tôi có một người bạn lấy nickname là tete11111
    Không hiểu tại sao, nick của mình bị banned với lí do như thế này:
    You have been banned for the following reason:
    Viết tiếng Việt có dấu là một văn hóa của người Việt!

Bạn đó đã xem rất kỹ tất các bài viết của mình mà vẫn thấy thắc mắc
    Hiện bạn ấy bảo với tôi là ko vào diễn đàn được, bạn ấy nhờ tôi nhắn hộ tin này với các mod
    Vậy các bác mod có thể giải thích cho bạn ấy cụ thể được ko? Có thể bằng email cũng được
    Nếu tôi post nhầm box, vậy các mod hãy dịch chuyển dùm tôi nhé
    Lần sửa cuối bởi BIGBIGBIG; 22/10/2009 lúc 15:38

Nơi Cư Ngụ
    Ở một nơi xa lắm
    Thanks
    586
    Thanked 2.442 Times in 932 Posts
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi BIGBIGBIG Xem bài viết
    Tôi có một người bạn lấy nickname là tete11111
    Không hiểu tại sao, nick của mình bị banned với lí do như thế này:
    You have been banned for the following reason:
    Viết tiếng Việt có dấu là một văn hóa của người Việt!

Bạn đó đã xem rất kỹ tất các bài viết của mình mà vẫn thấy thắc mắc
    Hiện bạn ấy bảo với tôi là ko vào diễn đàn được, bạn ấy nhờ tôi nhắn hộ tin này với các mod
    Vậy các bác mod có thể giải thích cho bạn ấy cụ thể được ko? Có thể bằng email cũng được
    Nếu tôi post nhầm box, vậy các mod hãy dịch chuyển dùm tôi nhé
    Bài viết tiếng Việt không dấu đã được remove sau khi giải thích lý do ban bạn tele1111.

Rất nhiều bạn đã bị ban vì lí do này.

Thân mến!
    Hỏi tên, rằng pê tê tê
    Thinh T. Pham

3. The Following User Says Thank You to ptt3i For This Useful Post:

sonerich (03/11/2009)

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Thanks
    5

Mặc định Vấn đề BAN MEMBER

Tôi xin đề xuất 1 ý kiến về vấn đề khi BAN nick thành viên.

Tuân thủ kỷ luật để xây dựng diễn đàn thì hoàn toàn hợp lí, nhưng vấn đề là thời gian qua có một số thành viên bị BAN mà không có warning như trong kỷ luật của diễn đàn.

Vậy để các thành viên bị BAN tâm phục khẩu phục và tiếp tục hào hứng tham gia diễn đàn chia sẻ cho đúng cách, tôi mong các MOD & ADMIN xem xét lập 1 box về các thành viên nào bị BAN trong ngày giờ nào, lí do gì, và ghi cụ thể MOD nào đã BAN.

Thks all.

5. The Following 3 Users Say Thank You to micros For This Useful Post:

nvqthinh (28/10/2009), Security Staff (12/11/2009), sonerich (13/11/2009)

Nơi Cư Ngụ
    Bình Thuận
    Thanks
    3

Mình thấy cách thức thực hiện khi Ban nick = note lý do và thời hạn ngay tại bài viết ko hợp lệ và gởi PM đến thành viên bị ban nick ở các diễn đàn khác khá hay, nếu có thể được thì BQT nên áp dụng. Goodluck & have funs!
    Phạm Xuân Quý
    09.7971.7972
    ^_^ Share to be Shared ^_^

7. The Following 3 Users Say Thank You to quybk For This Useful Post:

ptt3i (28/10/2009), Security Staff (12/11/2009), sonerich (13/11/2009)

Nơi Cư Ngụ
    --->==>===>
    Thanks
    36

BQT nên tiếp tục sửa đổi Nội qui của 4rum, dù 4rum mang nặng tính kỹ thuật nhưng cũng cần phải có qui chế quản lý, hoạt động rõ ràng. Và có một điều quan trọng, theo mình nghĩ, không thể thiếu dc, đó là, quyết định cuối cùng phải luôn thuộc về staffs để tránh tình trạng các mem bị banned leo thang tranh cãi ảnh hưởng đến hoạt động chung.

9. The Following 3 Users Say Thank You to thepostman For This Useful Post:

nvqthinh (03/11/2009), ptt3i (06/11/2009), Security Staff (12/11/2009)

Nơi Cư Ngụ
    Ở một nơi xa lắm
    Thanks
    586
    Thanked 2.442 Times in 932 Posts
    Blog Entries
    1

Cám ơn tất cả các ý kiến của các bạn!

Bây giờ các bạn cứ yên tâm mà post bài, yên tâm mà hỏi kể cả những câu hỏi dễ nhất, cũng như các câu hỏi mà chỉ google là có thể ra. Sẽ không bị ban nick nữa đâu, chỉ không được trả lời thôi!

Việc hỏi thế nào để người khác có cảm hứng trả lời cũng là một nghệ thuật! Khi mà diễn đàn không khuyến khích ban những nick ăn sẵn hoặc những nick có tính spam rất cao thì các bạn cứ tự do thôi!

Tham gia sau nên có khi tớ sẽ bị các nick chuyên spam lâu đời phản ánh này nọ, nhưng mà bây giờ thì chắc diễn đàn vẫn phát triển như trước thôi, yên tâm là không có chuyện một nick mới toanh được lập ra để kêu oan cho nick bị ban rồi nhiều vấn đề liên quan nữa!

Chúc các bạn vui vẻ!
    Hỏi tên, rằng pê tê tê
    Thinh T. Pham

11. The Following 2 Users Say Thank You to ptt3i For This Useful Post:

Security Staff (11/11/2009), sonerich (13/11/2009)

Nơi Cư Ngụ
    Heaven
    Thanks
    78

Security Staff thấy nick kidtino vào tất cả nhóm điều hành của forum xin nick để chat!

Phải chăng đây là một loại hình công an mạng chăng? Mà CAM vào đây làm gì nhỉ? Hay có thread nào HOT quá chăng???

Đề nghị ban nick này! BQT nghĩ thế nào nhỉ?
    Con ơi nhớ lấy câu này
    Cướp đêm là giặc, cướp ngày là quan.

Nơi Cư Ngụ
    Heaven
    Thanks
    78

Trích Nguyên văn bởi thepostman Xem bài viết
    BQT nên tiếp tục sửa đổi Nội qui của 4rum, dù 4rum mang nặng tính kỹ thuật nhưng cũng cần phải có qui chế quản lý, hoạt động rõ ràng. Và có một điều quan trọng, theo mình nghĩ, không thể thiếu dc, đó là, quyết định cuối cùng phải luôn thuộc về staffs để tránh tình trạng các mem bị banned leo thang tranh cãi ảnh hưởng đến hoạt động chung.
    Bạn thử đề xuất một ý cho BQT đi nhé.
    Lúc nào rảnh tớ sẽ post một bài đề xuất với mon muốn tăng những bài viết có ích cho người làm về communication! Chứ nhiều lúc tớ đọc các bài viết cứ thấy thiếu Iot thế nào ấy!

Cần phải học theo cách làm của chính phủ là tăng lượng muối Iot cho mỗi bữa ăn!

Security Staff!
    Con ơi nhớ lấy câu này
    Cướp đêm là giặc, cướp ngày là quan.

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    3

Trích Nguyên văn bởi ptt3i Xem bài viết
    Cám ơn tất cả các ý kiến của các bạn!

Bây giờ các bạn cứ yên tâm mà post bài, yên tâm mà hỏi kể cả những câu hỏi dễ nhất, cũng như các câu hỏi mà chỉ google là có thể ra. Sẽ không bị ban nick nữa đâu, chỉ không được trả lời thôi!

Việc hỏi thế nào để người khác có cảm hứng trả lời cũng là một nghệ thuật! Khi mà diễn đàn không khuyến khích ban những nick ăn sẵn hoặc những nick có tính spam rất cao thì các bạn cứ tự do thôi!

Tham gia sau nên có khi tớ sẽ bị các nick chuyên spam lâu đời phản ánh này nọ, nhưng mà bây giờ thì chắc diễn đàn vẫn phát triển như trước thôi, yên tâm là không có chuyện một nick mới toanh được lập ra để kêu oan cho nick bị ban rồi nhiều vấn đề liên quan nữa!

Chúc các bạn vui vẻ!
    Thiết nghĩ cũng phải có một biện pháp xử lí mạnh và gửi cảnh báo hoặc hướng dẫn định hướng tới các member Ptt3i ạ, chứ cứ để post những câu hỏi có chất lượng nội dung ko cao, các bài mang tính chất spam, các nick ăn sẵn ko chịu lao động và tư duy (Hễ lập một nick mới lên diễn đàn cứ hỏi những câu rất ngô nghê, mà ko chịu tìm tòi, hoặc giả sử có những member tích cực đã chỉ ra phương hướng tìm hiểu và nghiên cứu cho rồi mà các member đó một là vì trình độ bản thân còn hạn chế và hai là ko chịu tích cực tìm hiểu vẫn tiếp tục post yêu cầu lên, rồi vẫn yêu cầu đó nhảy từ topic này sang topic nọ ko biết đâu mà lần) Đó là chưa kể các member ăn sẵn chỉ biết post yêu cầu mà ko thèm post cảm ơn hay ấn nút Thanks.. Rất thiếu chuyên nghiệp và ý thức
    Thiết nghĩ các member khác khi có yêu cầu gì đó trên 4r nên chịu khó suy nghĩ một tí, đầu tư và đào sâu suy nghĩ lên một tí. Rõ ràng: Phải biết mình muốn cái gì? Cần cái gì? Phạm vi của Mục đích ấy là đến đâu? Khó ở đâu? Khó ntn? Có định hướng mở rộng gì thêm ko? Cần trao đổi thêm thông tin gì? ... Có khi các bạn đấy biết đặt câu hỏi và tìm thấy câu trả lời thì ko trở thành spam của 4r nữa. Hỏi hay, hỏi định hướng sẽ có câu trả lời tốt hơn
    Thật sự, mình thấy rất nhức nhối mỗi khi phải đọc các topic đấy, rất mất thời gian, gây loãng chủ đề chính của topic, rất khó tìm kiếm và tổng hợp thông tin (Vì topic dài quá), nếu ko xóa bớt hoặc có cảnh báo thì có nguy cơ topic thành cái thùng rác chứ ko phải nồi lẩu thơm ngon nữa Vậy đề nghị BQT mạnh tay hơn nữa, các thành viên tham gia diễn đàn phải có ý thức xây dựng hơn nữa, diễn đàn mới hấp dẫn hơn được
    Thân ái

15. The Following 3 Users Say Thank You to hanvtrans For This Useful Post:

nvqthinh (12/11/2009), ptt3i (12/11/2009), sonerich (13/11/2009)

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    222
    Thanked 3.309 Times in 556 Posts
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi Security Staff Xem bài viết
    Bạn thử đề xuất một ý cho BQT đi nhé.
    Lúc nào rảnh tớ sẽ post một bài đề xuất với mon muốn tăng những bài viết có ích cho người làm về communication! Chứ nhiều lúc tớ đọc các bài viết cứ thấy thiếu Iot thế nào ấy!

Cần phải học theo cách làm của chính phủ là tăng lượng muối Iot cho mỗi bữa ăn!

Security Staff!
    Việc viết bài bổ ích chia sẻ thông tin và để cùng nhau thảo luận là việc của tất cả các thành viên khi tham gia diễn đàn. Đó không phải lúc nào cũng là việc của BQT!

Đối với BQT, với công việc xóa bài viết, ban nick, tập hợp các thread, chuyển thread về đúng box của nó...đã chiếm một thời lượng quan trọng nên không còn cảm hứng để viết bài có ích hay trả lời cho các bạn sinh viên hỏi nữa.

Hy vọng các thành viên khi tham gia diễn đàn nên có ý thức môt tí. Bạn tham gia diễn đàn, bạn nhận được những cái bạn cần thì bạn cũng nên biết cho, để chia sẻ cho người khác. Việc các bạn chỉ biết nhận, không chỉ thế còn spam, phá...thì không bấy lâu nó sẽ biến thành thùng rác. Mà các bạn thấy đấy, diễn đàn đã bắt đầu có mục "Thùng Rác" rồi đấy.

Sau đây là các nick bị BAN cảnh cáo

jamebond [Spam, post bài không có nội dung]
    xikemup [spam]
    chungnv [spam, post câu hỏi chèn ngang]
    MrLonely [N/A]
    satoru [N/A]
    vvk86 [spam, ban nick 1 tuần]
    ZjN [N/A]
    linhdan [Viết tiếng Việt không dấu]
    dujackson [spam, ban nick 1 tuần]
    i_m_truong [spam, ban nick 1 tuần]
    kientipo [spam, ban nick 1 tuần]
    vd86 [nên dùng ngôn ngữ có văn hóa trên diễn đàn]
    hoatrangster [post bài không có nội dung, ban nick 2 tuần]
    @gacon_A Lý do: spam, post bài không ăn nhập gì với nội dung
    BoomSpeed lý do: spam, quảng cáo

17. The Following 2 Users Say Thank You to nvqthinh For This Useful Post:

ptt3i (24/11/2009), sonerich (13/11/2009)

Trang 1/2 12 cuốicuối