Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 33
    Nơi Cư Ngụ
    Viet Nam
    Thanks
    0

Nếu trên đảo có sóng di động của Viettel thì có thể thuê kênh truyền dẫn của Viettel để triển khai dự án của bạn! Bạn có thể liên lạc với công ty truyền dẫn Viettel để mua dịch vụ!

Nơi Cư Ngụ
    Lao P.D.R
    Thanks
    32

Với đường truyền 15Km ra đảo thì cũng khá đơn giản trong việc thiết kế đường truyền có 1 số phương án:
    - Dùng Microwave vì bản chất đường truyền 15Km không quá lớn mình đã từng thiết kế những tuyến microwave dai hơn 50Km( điển hình là từ Đảo Cô tô về đảo Vĩnh thực dài 54Km với thiết bị Minilink TN loại 7GHz trống 1.2m mà vẫn đảm bảo đường truyền từ năm 2005 tới giờ)
    - Dùng fixed wimax cung cấp đường truyền internet.
    - Bạn thử nghiên cứu theo theo link sau:
    http://www.ses-astra.com/consumer/en...nect/index.php
    đây là dự án phi chính phủ đầu tư vào 3 nước đông dương cung cấp 70.000 remote cho VN và Lào. HUB đặt tại Việt Nam
    1 Vợ, 2 Con, 3 Tầng, 4 Bánh, 5 Thê, 6 Thiếp

3. The Following User Says Thank You to namdq For This Useful Post:

hanhnm (13/01/2009)

Nơi Cư Ngụ
    Lao P.D.R
    Thanks
    32

Trích Nguyên văn bởi hiepduong Xem bài viết
    Nếu trên đảo có sóng di động của Viettel thì có thể thuê kênh truyền dẫn của Viettel để triển khai dự án của bạn! Bạn có thể liên lạc với công ty truyền dẫn Viettel để mua dịch vụ!
    Toàn bộ các Đảo tại Việt Nam đều sử dụng truyền dẫn là viba:
    Bản thân tớ đã thiết kế đến 80% các tuyến viba cho các đảo đó.( Hơi nổ tý nhưng đi các đảo đấy thì mệt lắm)

Nơi Cư Ngụ
    Viet Nam
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi namdq Xem bài viết
    Toàn bộ các Đảo tại Việt Nam đều sử dụng truyền dẫn là viba:
    Bản thân tớ đã thiết kế đến 80% các tuyến viba cho các đảo đó.( Hơi nổ tý nhưng đi các đảo đấy thì mệt lắm)
    Hình như bác này là Đào Quang Nam - đầu quân cho Viettel Global

Thế bác Nam có phương án nào hay kô?

Nơi Cư Ngụ
    Lao P.D.R
    Thanks
    32

Trích Nguyên văn bởi hiepduong Xem bài viết
    Hình như bác này là Đào Quang Nam - đầu quân cho Viettel Global

Thế bác Nam có phương án nào hay kô?
    @hiepduong: Sao biết rõ thế nhỉ?
    - Một số phương án mình cũng đã nêu ở trên rồi đó ngoài ra hôm trước mình mới ngồi làm việc với một A quản lý dự án cho ASTRA về việc triển khai dự án ASTRA2Connect tại Việt Nam. Trong đó sẽ cung cấp Internet cho các khu vực không thể triển khai các đường truyển dẫn bằng QUANG hay VIBA.

7. The Following User Says Thank You to namdq For This Useful Post:

hanhnm (13/01/2009)

Nơi Cư Ngụ
    Lao P.D.R
    Thanks
    32

Trích Nguyên văn bởi khoalv Xem bài viết
    Xin chào !
    Hôm nay mình vào thread này nên mới được biết ý kiến của bạn, không biết bạn đã hoàn thành dự án của mình chưa, theo mình trong trường hợp này thì dùng microwave point to point là hợp lý nhất vì lý do sau:

- Giá thành rẻ hơn nhiều so với việc thiết lập optical cable hoặc VISAT.
    - Thiết bị có sẵn rất nhiều trên thị trường
    - Hiện nay với tốc độ yêu cầu khoảng 10 Mbps và khoảng cách là 15 km thì microwave link có thể đảm nhận rất tốt nhiệm vụ này khoảng cách như vậy là rất ngắn so với khả năng có thể của một tuyến viba, khi thiết kế bạn đảm bảo fading margin hợp lý là ok thôi, còn tốc độ thì thiết bị viba ngày nay có thừa để đáp ứng yêu cầu trên, thậm trí còn cao hơn nhiều. Bạn có thể tham khảo loại DM1000 của FUJITSU có thể truyền được tốc độ là 4 hoặc 8 luồng E1. Chỉ có điều trước khi lắp đặt phải đăng ký cấp giấy phép sử dụng tần số và trả phí hàng năm (nhưng vẫn rẻ hơn rất nhiều so với thuê dịch vụ VISAT)
    Phương án này theo mình là HỢP LÝ nhất cả về cách triển khai, giá thành và đảm bảo yêu câu kỹ thuật.
    15Km bạn có thể tham khảo một số thiết bị Microwave như sau:
    - NEC Pasolink loại thiết bị 7GHz Antenna loại 1.2 m.
    - Ericson minilink loại 7GHz /1.2 m.
    - Alcatel 9400 loại 7GHz 1.2 m.
    - Ceragon 8GHz/ 1.2m.
    (chú ý phân cực khi thiết kế các tuyến viba vượt biển)

9. The Following User Says Thank You to namdq For This Useful Post:

langthang08 (14/05/2009)

Nơi Cư Ngụ
    ST
    Thanks
    9

Talking

15 km thì bạn yên chí là dùng Viba hoặc VISAT rồi.

Phương án Dùng Viba:

Đầu tiên Xem trên đảo có mạng di động hay tổng đài chưa --> Nếu chưa mình tin bạn phải trả rất rất nhiều tiền cho dịch vụ của bạn. (Vì xây mới mà)

Thứ 2 Nếu có mạng viễn thông trên đảo rồi bạn nên hạ yêu cầu xuống 2M thôi vì người ta dễ thừa kênh 2M lắm, Nếu bạn vẫn khăng khăng đòi 10M thì có khi vẫn OK bằng cách chỉ thay cặp Viba dung lượng cao thôi. Tuy nhiên theo mình biết E-interface của nó vẫn là 2M khi đó bạn lại phải dùng mấy thiết bị ghép kênh ...nói chung loằng ngoằng lắm...../2M vẫn dễ hơn

Thứ 3 bác phải nói chuyện với công ty Viễn thông tỉnh của VNPT, người ta biết đấy. Viettel thì mình không biết đã làm được chưa, Đàm phán xem họ lấy của bác bao nhiêu chứ tự bác không làm được đâu. Mình tin là khá đắt đấy.

Tiết lộ cho mình đảo đó là đảo gì được không?

Nơi Cư Ngụ
    VNPT
    Thanks
    3

Trích Nguyên văn bởi phucdo Xem bài viết
    Chào mọi người,

Hiện mình đang làm dự án khu nghỉ dưỡng trên một hòn đảo, cách đất liền khoảng 15km (ở Việt Nam). Yêu cầu là bắt buộc phải có hệ thống Internet. Vậy làm sao để có đường truyền Internet ra đảo?

Có một giải pháp là dùng sóng viba, tuy nhiên bị nhược điểm là đường truyền phụ thuộc thời tiết, khi thời tiết xấu thì không dùng được.

Không biết có giải pháp nào khả thi và tốt hơn không? Liệu dùng cáp quang thì có được không? Xin mọi người chỉ giúp mình nhé.

Thanks.
    theo y kien cua minh thi dung duong truyen viba point - point la thich hop nhat. Voi khoang cach tuyen 15km thi ban nen su dung thiet bi AWA 1,5Ghz. Thiet bi nay co uu diem la bup song rong nen thich hop voi nhung tuyen vuot bien cu ly xa ma cac thiet bi khac nhu DM1000, CTR, Pasolink, Minilink ko dap ung duoc.

Nơi Cư Ngụ
    Somewhere
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi duyleanhvnp2 Xem bài viết
    Hay ban nên nghiên cứu giải pháp này như bạn ở trên đưa vì tuần vừa rối mình thấy trên tivi cũng đưa ra giải pháp này mà các BD.Tỉnh Thành của VNPT đang triển khai cho các vùng xâu đó.
    "giải pháp sử dụng VISAT-IP là tối ưu, do công ty viễn thông quốc tế (VTI) trực thuộc VNPT cung cấp . Bạn có thể tham khảo thêm thông tin ở link này : http://www.vti.com.vn/ShowCat.asp?CatID=37"
    Trích Nguyên văn bởi tuananhvti Xem bài viết
    Chào bạn Phucdo .
    Theo các thông số mà bạn đã đưa ra : Cách đất liền khoảng 15km (ở Việt Nam) , Data: 10 Mbps hoặc 2 đường E1 nếu dùng cáp,Telephone: 90 số vào . Thì giải pháp sử dụng VISAT-IP là tối ưu, do công ty viễn thông quốc tế (VTI) trực thuộc VNPT cung cấp . Bạn có thể tham khảo thêm thông tin ở link này : http://www.vti.com.vn/ShowCat.asp?CatID=37
    Mình thấy phương án dùng VSAT-IP là chuẩn nhất.

Triển khai nhanh gọn, chất lượng ổn định mà về lâu về dài đỡ nhiều chi phí quản lý, bảo dưỡng thiết bị hơn các phương án truyền dẫn khác!
    Cứ đi là đến thôi...

Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Thanks
    2

Các bác cho e hỏi Đảo Phú Quốc xài internet và điện thoại bằng anten viba vậy đường truyền trung bình là bao nhiêu? Bên đảo An Thới có bắt sóng đc ko và nếu muốn bắt 1 đường internet wireless mạnh và ít bị ảnh hưởng của thời tiết thì nên chọn mô hình nào? nếu có được cái giá tổng cộng chi phí thiết bị, lắp đặt thiết kế và cước hàng tháng nữa thì rất cám ơn.

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối