Trang 3/495 đầuđầu 123451353103 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 4950
    Nơi Cư Ngụ
    Sagem Sécurité
    Thanks
    8

Trích Nguyên văn bởi nvqthinh Xem bài viết
    @bác Bình. Đọc chẳng nhầm lẫn tí nào. Bác tuyển 12/30 là vòng cuối rồi. Còn từ vòng sơ tuyển thì có khi còn hơn 500 ấy chứ . Đoán mò thế. Mà ở đâu đó bác đã nói là tuyển 5/150 người. Không nhớ luồng nào nữa.
    Đây nè đại ca

"Suốt hai ngày thứ bảy và chủ nhật vừa qua, suốt từ 8h30 sáng cho tới 9 giờ, mười rưỡi đêm tôi đã phải mệt nhoài mình phỏng vấn hơn 30 người lọt vào vòng cuối cùng của đợt tuyển dụng vừa qua (đã lọc qua 2 vòng thi viết và kiểm tra IQ từ hơn 150 người dự tuyển ban đầu) để chọn lấy 12 người thích hợp nhất....".

@DuLong: có cơ hội thì cứ lên đường đi bạn, đi về rồi mình tính tiếp, TPHCM biết đâu cũng sắp mở rộng to như Hà Nội rồi , lúc đó "quê lúa" cũng thành "hòn ngọc viễn đông" thì sao

2. The Following 2 Users Say Thank You to DPA For This Useful Post:

alex8x3000 (23/03/2013), dinhminh_fly (09/12/2011)

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Thanks
    0

Các bác qyuay về đúng chủ đề giùm em cái. Tuần sau thi rùi mà mấy bác bàn cái gì hết trơin trọi...hi

Nơi Cư Ngụ
    HVKTQS
    Thanks
    194
    Thanked 3.248 Times in 810 Posts

Trích Nguyên văn bởi nqbinhdi Xem bài viết
    @ cô DPA,
    Thế nếu những điều mà cô định "phản công", người ta lại nói ngay từ đầu hay ta chưa hỏi người ta đã nói có vẻ như để kết luận rằng ta không thích hợp với vị trí người mà Cty định tuyển chọn thì sao? Có cách nào không để thuyết phục nhà tuyển dụng?

Suốt hai ngày thứ bảy và chủ nhật vừa qua, suốt từ 8h30 sáng cho tới 9 giờ, mười rưỡi đêm tôi đã phải mệt nhoài mình phỏng vấn hơn 30 người lọt vào vòng cuối cùng của đợt tuyển dụng vừa qua (đã lọc qua 2 vòng thi viết và kiểm tra IQ từ hơn 150 người dự tuyển ban đầu) để chọn lấy 12 người thích hợp nhất, và tôi đã phải nói bao nhiêu lần những điều mà cô khuyên các bạn đi tuyển dụng "phản công". Không ích gì đâu, DPA thân mến ạ. Cái mà nhà tuyển dụng cần, không phải là một người khéo nói.
    Trích Nguyên văn bởi nvqthinh Xem bài viết
    @bác Bình. Đọc chẳng nhầm lẫn tí nào. Bác tuyển 12/30 là vòng cuối rồi. Còn từ vòng sơ tuyển thì có khi còn hơn 500 ấy chứ . Đoán mò thế. Mà ở đâu đó bác đã nói là tuyển 5/150 người. Không nhớ luồng nào nữa.
    Đúng là mắt lác thật chứ không phải chỉ là triệu chứng thôi nhá!
    PS: À, tiếng miền Nam thì phải gọi là mắt nhở, chứ "lác" thì trong đó lại hiểu là "hắc lào" cơ, làm gì có hắc lào mắt? Nhờ cô DPA kiểm tra lại hộ xem có hắc lào mắt không nhá.
    Lần sửa cuối bởi nqbinhdi; 24/07/2008 lúc 11:11

Nơi Cư Ngụ
    HCM City University Of Technology
    Thanks
    64
    Blog Entries
    1

Hay quá! Cảm ơn mọi người. Dạo trước em cũng muốn đi lắm nhưng cứ tính tới tính lui mãi nên vẫn chưa Apply. Em cũng ham vui mấy vụ đi nước ngoài lắm. nên lần này chắc là phải về Apply cái rồi cuốn chăn gói chờ ngày lên đường thôi. Lúc đầu qua chắc gặp vất vả về phương pháp học quá . Em hồi nào giờ chưa biết nền giáo dục nào khác ngoài Made in Viet Nam. Các bác tạo một luồng chia sẻ mấy cái nì với . Thanks các bác ạ!

Nơi Cư Ngụ
    HVKTQS
    Thanks
    194

Trích Nguyên văn bởi DuLong Xem bài viết
    Hay quá! Cảm ơn mọi người. Dạo trước em cũng muốn đi lắm nhưng cứ tính tới tính lui mãi nên vẫn chưa Apply. Em cũng ham vui mấy vụ đi nước ngoài lắm. nên lần này chắc là phải về Apply cái rồi cuốn chăn gói chờ ngày lên đường thôi. Lúc đầu qua chắc gặp vất vả về phương pháp học quá . Em hồi nào giờ chưa biết nền giáo dục nào khác ngoài Made in Viet Nam. Các bác tạo một luồng chia sẻ mấy cái nì với . Thanks các bác ạ!
    @ Dulong,
    Bạn vào thread này mà xem này:
    http://vntelecom.org/diendan/showthr...=6158#post6158

Nơi Cư Ngụ
    Bát Tràng
    Thanks
    21

Trích Nguyên văn bởi nqbinhdi Xem bài viết
    @ cô DPA,
    Một chuyện mà tôi đã rất bất ngờ, đó là một cô đã học xong MSc mà vẫn còn phải nhận mức lương có nhõn 1 triệu VND/tháng (chưa đầy 70 USD/tháng) suốt gần 2 năm làm việc tại cơ quan nhà nước của một bộ "to". Sao lại có những người sau bấy nhiêu năm ăn học lại chịu chấp nhận cái mức lương chết đói ấy và hoá ra các cơ quan nhà nước lại "bóc lột" người ta đến vậy. Vào được chỗ chúng tôi, nếu làm việc tốt, sau 1 năm làm việc thì thu nhập của cô ấy sẽ gấp 10 lần chỗ cũ. Người lao động làm tốt việc phải được hưởng xứng đáng với những cái mình đã bỏ ra.
    Cái gì cũng có cái já của nó. Liệu ko có 2năm đó cô ấy có như bây giờ để vào cty bạn?

Nơi Cư Ngụ
    HVKTQS
    Thanks
    194

Trích Nguyên văn bởi dtn0hut Xem bài viết
    Cái gì cũng có cái já của nó. Liệu ko có 2năm đó cô ấy có như bây giờ để vào cty bạn?
    Rất tiếc là cô này không đạt.

Nơi Cư Ngụ
    Tp HCM, Vietnam
    Thanks
    7

Master mà chấp nhận làm việc cho cơ quan nhà nước... mà chỉ nhận lượng 1tr/tháng hoặc là cô í có mục đích riêng (để đi nước ngoài, thăng tiến...) hoặc đó chỉ là lương thôi còn có lậu nữa hoặc cô í cũng hơi có vấn đề thật (hăng say cống hiến quá mức mà nhà có nhiều tiền dùng ko hết chẳng hạn ).

Tuy nhiên theo mình thì cơ quan nhà nước cũng tuỳ loại thôi, cơ quan hay cty thì ở đâu chẳng có cái này cái kia. Bạn mình tốt nghiệp ra (chương trình PFIEV của BK tpHCM thì cũng ko phải loại thường) vẫn có 1 số về tỉnh làm việc cho cơ quan nhà nước với mức lương khoãng hơn 1 triệu 1 chút... một phần vì quê mình vẫn hơn, một phần vì.......tiền thưởng mỗi năm là 70 triệu và cơ hội thăng tiến rât nhanh (tiền thưởng thì thôi rồi... chưa kể đến "lậu" ko đếm được).
    Boys, be ambitious !!!

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    9

Trích Nguyên văn bởi Tuan Duc Xem bài viết
    Tuy nhiên theo mình thì cơ quan nhà nước cũng tuỳ loại thôi, cơ quan hay cty thì ở đâu chẳng có cái này cái kia. Bạn mình tốt nghiệp ra (chương trình PFIEV của BK tpHCM thì cũng ko phải loại thường) vẫn có 1 số về tỉnh làm việc cho cơ quan nhà nước với mức lương khoãng hơn 1 triệu 1 chút... một phần vì quê mình vẫn hơn, một phần vì.......tiền thưởng mỗi năm là 70 triệu và cơ hội thăng tiến rât nhanh (tiền thưởng thì thôi rồi... chưa kể đến "lậu" ko đếm được).
    thảo nào người ta chen nhau vào PFIEV

Nơi Cư Ngụ
    Tp HCM, Vietnam
    Thanks
    7

Hehe... ý là kỹ sư PFIEV có rất nhiều cơ hội đi du học và làm việc tại các cty nước ngoài tại tpHCM nhưng vẫn về quê làm cho cơ quan nhà nước là "có lý do", không phải cứ làm cho cơ quan nhà nước là "bị bóc lột".

Chứ PFIEV mà về cơ quan nhà nước thì cũng như mọi kỹ sư khác mà thôi.... ai có chí, biết tự học, biết giao tiếp... thì sẽ thăng tiến.
    Boys, be ambitious !!!

Trang 3/495 đầuđầu 123451353103 ... cuốicuối