kết quả từ 1 tới 10 trên 10
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1

Mặc định [Tuyển dụng] Trung tâm Nghiên cứu công nghệ mạng Viettel (VTTEK) tuyển dụng

- Đối tượng: Đã tốt nghiệp Đại học chính quy loại Khá trở lên ngành CNTT, DTVT, Toán tin ứng dụng
    Có nhận SINH VIÊN THỰC TẬP (là sinh viên năm 4 hoặc năm cuối)
    1. Kỹ sư phát triển Phần mềm C/C++/Java/Lập trình nhúng
    2. Kỹ sư phát triển Phần mềm viễn thông
    3. Kỹ sư phát triển Phần mềm Hệ thống
    4. Kỹ sư giao thức mạng viễn thông
    5. Kỹ sư phát triển mã nguồn tham khảo lớp vật lý (DSP)
    6. Kỹ sư phát triển FPGA
    7. Kỹ sư mô phỏng cao tần
    8. Kỹ sư phát triển giao thức mạng IP
    9. Kỹ sư phát triển firmware và hệ điều hành
    10. Kỹ sư nghiên cứu giao thức mạng
    11. Kỹ sư Kiểm thử Phần mềm (ít nhất 2 năm kinh nghiệm)
    12. Kỹ sư lập trình Web (Hà Nội Only)
    Chế độ đãi ngộ và phúc lợi hấp dẫn (thu nhập >= 1000$ đối với ứng viên đã tốt nghiệp, đối với Sinh viên thực tập có mức lương hỗ trợ (up to 4 triệu đồng)).
    Ai quan tâm có thể gửi CV vào mail bichthuan538@gmail.com hoặc Zalo/viber: +84932800733
    Lần sửa cuối bởi shmilyHT; 08/04/2017 lúc 13:55 Lý do: Cập nhật lại chức danh công việc

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    30

Hồi mình nộp khi mới tốt nghiệp, duyệt hồ sơ, thi đủ các bài xong, đến khi chuẩn bị cho vòng pv thì ko báo gì, hỏi mãi mới trả lời là hồ sơ thiếu kinh nghiệm :|
    Giờ thì tuyển rút gọn quy trình, yêu cầu mới tốt nghiệp đơn giản, mà mình nghe chẳng lọt tai gì, các bạn nên ghi rõ yêu cầu, chế độ cho từng vị trí, có ưu tiên cho người có thành tích cao để đổi lại kinh nghiệm thì cũng nên listed rõ ra, chứ không nên đánh đồng gây hiểu lầm để tránh mất thời gian của người ứng tuyển

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi hocnv09 Xem bài viết
    Hồi mình nộp khi mới tốt nghiệp, duyệt hồ sơ, thi đủ các bài xong, đến khi chuẩn bị cho vòng pv thì ko báo gì, hỏi mãi mới trả lời là hồ sơ thiếu kinh nghiệm :|
    Giờ thì tuyển rút gọn quy trình, yêu cầu mới tốt nghiệp đơn giản, mà mình nghe chẳng lọt tai gì, các bạn nên ghi rõ yêu cầu, chế độ cho từng vị trí, có ưu tiên cho người có thành tích cao để đổi lại kinh nghiệm thì cũng nên listed rõ ra, chứ không nên đánh đồng gây hiểu lầm để tránh mất thời gian của người ứng tuyển
    À và mình cũng xin nói rõ thêm chút. Là bên mình Có NHẬN SINH VIÊN THỰC TẬP, chứ không phải là HẠ tiêu chí tuyển dụng xuống. Mình cũng đã nói rõ mức thu nhập dành cho người ĐÃ tốt nghiệp, và các bạn sinh viên mới tốt nghiệp mà chứng tỏ được KHẢ NĂNG thì vẫn được chấp nhận như thường. Với các ứng viên có nhiều kinh nghiệm sẽ deal được mức lương sẽ khác với các bạn mới ra trường.
    Bài post của mình ngắn gọn không có nghĩa là quy trình tuyển dụng sơ sài, nếu đã có năng lực thì cần gì phải để ý đến mấy cái như Ưu tiên ứng viên có nhiều kinh nghiệm? Lúc phỏng vấn sẽ biết hết ấy mà @.@

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Thanks
    6

Chị ShmilyHT nói đúng đó Học ơi. Quy trình tuyển dụng bây giờ chỉ tối ưu để tạo điều kiện cho ứng viên (ví dụ như có thể thu sếp gặp gỡ PV ở nội thành hoặc bỏ qua thi tuyển với ứng viên có chuyên môn kinh nghiệm cao...) chứ không rút gọn đi bước nào cả. Lần trước ông thi qua chuyên môn nhưng điểm TOEIC chưa đủ nên chưa xếp lịch phỏng vấn, sau đó khi đã có điểm tiếng anh tốt hơn thì không có vị trí phù hợp với CV của ông ở thời điểm đó, chứ không phải là không tuyển ứng viên thiếu kinh nghiệm đâu.

5. The Following User Says Thank You to Quyptit For This Useful Post:

shmilyHT (06/01/2017)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    30

Hiện trạng về chất lượng tuyển dụng của trung tâm bây giờ có thể đã tốt hơn trước, chứ em đánh giá chất lượng tuyển dụng thời điểm đầu năm 2016 tệ, không tôn trọng ứng viên là có cơ sở. Vì sao, chính vì những ý đã có trong comment của chị shmilyHT và Quý.
    Đó là:
    - "không có vị trí phù hợp với CV của ông ở thời điểm đó" - thực tế vị trí nào cũng tuyển, vị trí nào cũng có nhu cầu, lý do này ko hợp lý.
    - "Lúc phỏng vấn sẽ biết hết ấy mà" - Anh HR làm việc với em về việc tuyển dụng chắc cũng cỡ 3 tháng, cuối cùng chốt duyệt cho cái hẹn là chờ lịch pv, cuối cùng ko thèm báo cho em 1 tin nào, sau đó tầm 2 tuần em phải gọi mấy lần mới gặp được và chốt cho câu xanh rờn là CV thiếu kinh nghiệm. Không cho cơ hội PV luôn nói gì đến sau đó...

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi hocnv09 Xem bài viết
    Hiện trạng về chất lượng tuyển dụng của trung tâm bây giờ có thể đã tốt hơn trước, chứ em đánh giá chất lượng tuyển dụng thời điểm đầu năm 2016 tệ, không tôn trọng ứng viên là có cơ sở. Vì sao, chính vì những ý đã có trong comment của chị shmilyHT và Quý.
    Đó là:
    - "không có vị trí phù hợp với CV của ông ở thời điểm đó" - thực tế vị trí nào cũng tuyển, vị trí nào cũng có nhu cầu, lý do này ko hợp lý.
    - "Lúc phỏng vấn sẽ biết hết ấy mà" - Anh HR làm việc với em về việc tuyển dụng chắc cũng cỡ 3 tháng, cuối cùng chốt duyệt cho cái hẹn là chờ lịch pv, cuối cùng ko thèm báo cho em 1 tin nào, sau đó tầm 2 tuần em phải gọi mấy lần mới gặp được và chốt cho câu xanh rờn là CV thiếu kinh nghiệm. Không cho cơ hội PV luôn nói gì đến sau đó...
    Bạn ơi. Bạn có thể Apply lại để xem qui trình thế nào nhé (nếu "lỡ" có pass thì bạn sẽ được làm việc với những người có chuyên môn vững và rất thân thiện đấy).

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi shmilyHT Xem bài viết
    - Đối tượng: Đã tốt nghiệp Đại học chính quy loại Khá trở lên ngành CNTT, DTVT, Toán tin ứng dụng
    Có nhận SINH VIÊN THỰC TẬP (là sinh viên năm 4 hoặc năm cuối)
    - Các vị trí tuyển dụng:
    1. Kĩ sư phát triển phần mềm (Java, C++, Erlang...)
    2. Kĩ sư phát triển phần mềm hệ thống
    3. Kĩ sư phát triển FPGA
    4. Kĩ sư mô phỏng cao tần
    5. Kĩ sư lập trình DSP
    6. Kĩ sư kiểm thử Phần mềm
    7. Kĩ sư phát triển phần mềm giao thức mạng
    8. Kĩ sư phát triển phần mềm nhúng
    Chế độ đãi ngộ và phúc lợi hấp dẫn (thu nhập >= 1000$ đối với ứng viên đã tốt nghiệp, đối với Sinh viên thực tập có mức lương hỗ trợ (up to 4 triệu đồng)).
    Ai quan tâm có thể gửi CV vào mail bichthuan538@gmail.com hoặc Zalo/viber: +84932800733
    Có tuyển quản lý dự án về thiết kế RF không bạn để mình nhảy việc nào. Kinh nghiệm 13 năm thiết kế chế tạo các sản phẩm RF thì lương khoảng bao nhiu?
    Lần sửa cuối bởi quangp5; 07/01/2017 lúc 18:04

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    30

Trích Nguyên văn bởi shmilyHT Xem bài viết
    Bạn ơi. Bạn có thể Apply lại để xem qui trình thế nào nhé (nếu "lỡ" có pass thì bạn sẽ được làm việc với những người có chuyên môn vững và rất thân thiện đấy).
    Cái này em biết rồi mà

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi quangp5 Xem bài viết
    Có tuyển quản lý dự án về thiết kế RF không bạn để mình nhảy việc nào. Kinh nghiệm 13 năm thiết kế chế tạo các sản phẩm RF thì lương khoảng bao nhiu?
    Anh cho em số điện thoại (gửi sms vào số điênn thoại của em cũng được ah). Bên em sẽ gọi cho anh ạ

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1

Mình bổ sung thêm các chức danh công việc. Bạn nào hứng thú thì Apply nhé.