Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 21 tới 30 trên 30
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    52

Trích Nguyên văn bởi hocnv09 Xem bài viết
    Hi ông,....
    Ok ông.

Nơi Cư Ngụ
    Tuyên Quang
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi HaNoiBuon Xem bài viết
    Anh biết tại sao không được không. Vì CV đẹp thế VT sợ apply PhD. Và sự thật là vậy rồi còn gì =)). Đệ đây, đừng đọc tên ra nhé.

Điểm đáng phê bình nhất ở đơn vị này là tác phong làm việc, giữa phòng nhân sự và phòng kỹ thuật không có sự thông nhất, HR nhận hồ sơ sắp xếp các thủ tục thi tuyển đầy đủ, sau đó chuyển qua bên kỹ thuật đánh trượt ngay lập tức mà ko cần phỏng vấn thự hư thế nào, tự dưng ứng viên mất thời gian vô nghĩa cho cái quy trình tuyển dụng rắc rối kia mà cuối cùng ko có được cơ hội phỏng vấn để ít nhất là cũng có thêm chút kinh nghiệm.
    Chuận luôn

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi DragonStar Xem bài viết
    OSI, TCP/IP, Routing, độ dài các gói tin, bao nhiêu trường, mỗi trường nhiu bit, độ dài max, min data của các gói tin,... nói chung là thốn lắm bác, mấy câu này đọc qua trước khi pv chưa chắc đã nhớ hết
    Sao thấy yêu cầu tuyển dụng toàn là code với physical của 3G. Nếu biết thuần network thế này thì mình đã đăng ký tuyển.
    Mà mấy bố nhà mạng rất vớ vẩn nhé: yêu cầu tuyển viễn thông rồi thi thì toàn SQL, lúc thì lại đẻ ra 1 đống về network, làm gì có thằng nào biết nhiều như thế

Nơi Cư Ngụ
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    7

Trích Nguyên văn bởi enragon Xem bài viết
    Sao thấy yêu cầu tuyển dụng toàn là code với physical của 3G. Nếu biết thuần network thế này thì mình đã đăng ký tuyển.
    Mà mấy bố nhà mạng rất vớ vẩn nhé: yêu cầu tuyển viễn thông rồi thi thì toàn SQL, lúc thì lại đẻ ra 1 đống về network, làm gì có thằng nào biết nhiều như thế
    Em chủ yếu chuyên về GSM, 3G, Matlab mà vào toàn bị hỏi network nên tạch

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    21

@DragonStar: Bạn bảo 1 năm sau bạn mới đi làm thì làm sao mà người ta đợi được, mình mà là nhà tuyển dụng thì mình cũng không nhận.

Nơi Cư Ngụ
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    7

Trích Nguyên văn bởi svta Xem bài viết
    @DragonStar: Bạn bảo 1 năm sau bạn mới đi làm thì làm sao mà người ta đợi được, mình mà là nhà tuyển dụng thì mình cũng không nhận.
    Trong thông báo tuyển dụng ghi là làm việc tại Hồ Chí Minh ấy bác, còn trong phỏng vấn hỏi là chuyển ra bắc làm luôn, thì em nói là sau 1 năm em có thể chuyển được. Chứ không phải là 1 năm sau em mới có thể đi làm

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    59

Trích Nguyên văn bởi enragon Xem bài viết
    chuẩn cmnr

kiểu như ngại làm đề thi ấy )
    viễn thông thì muôn hình muôn vẻ )

Nơi Cư Ngụ
    thành phố hồ chí minh
    Thanks
    0

Đề thi của Viettel mình thấy cũng dễ mà chứ đâu phải khó lắm đâu ta, chắc tại bạn chưa có nhiều kiến thức viễn thông mà thôi

Nơi Cư Ngụ
    Sai Gon
    Thanks
    0

Đọc comment các bác buồn cười vãi . Cái kiểu trả lời cho em thu xếp 1 năm thì đi pv chỗ nào cũng cho bạn tạch cả . Người ta cần làm ngay , ai thời gian đâu mà chờ bạn

Nơi Cư Ngụ
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    7

Trích Nguyên văn bởi soima Xem bài viết
    Đọc comment các bác buồn cười vãi . Cái kiểu trả lời cho em thu xếp 1 năm thì đi pv chỗ nào cũng cho bạn tạch cả . Người ta cần làm ngay , ai thời gian đâu mà chờ bạn
    Có vẽ như bác hiểu nhầm rồi thì phải. Em đọc tin đăng tuyển là tại HCM, trong thông tin nói làm việc ở HCM. Còn khi phỏng vấn thì hỏi là em có thể đi làm HN luôn được hay không, thì em nói là cho em thu xếp 1 năm sau sẽ đi luôn được. Nếu mà đọc được tin đăng tuyển HN thì em đâu có apply

Trang 3/3 đầuđầu 123