kết quả từ 1 tới 6 trên 6
    Nơi Cư Ngụ
    VNU
    Thanks
    16

Mặc định Mua diot laser làm bút soi sợi quang!

Chào cả nhà!

Mình đang làm thử 1 bút laser để soi quang nhưng chưa biết chọn loại led nào, loại trên thị trường hay dùng là 10mw-650nm, mình đã làm thử nhưng bị suy hao hết trong sợi quang, 100m mà chỉ thấy mờ mờ

Bạn nào biết là bút soi sợi quang thì mua diot laser ở đâu không chỉ giúp mình với!

Thanks cả nhà!

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Thanks
    0

Khả năng không phải do diot laser bạn ạ.

Vì trong bút soi của các nhà cung cấp, họ còn dùng thêm cả ferrule để khi cắm vào, luồng ánh sáng tiếp xúc đi thẳng để không bị suy hao trong sợi nữa.
    Chuyên cung cấp dây nhảy quang các loại giá cực rẻ. LH: daynhayquang@gmail.com hoặc mobile: 0983869876

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Thanks
    12

Mua nguyên cục Converter Quang - Điện tách lấy diode phát quang vậy là bạn có cái "bút soi" chuẩn. Nếu bạn mua converter 100km thì ... soi tẹt ga là 100km. Phần còn lại là chế chỗ cắm sợi quang thế nào cho dễ thôi.
    Cách thứ 2 là mua mấy cái đèn soi làm cảnh ở chợ trời Hòa Bình (or Nhật Tảo), dung mà nó chả được ...km đâu.
    Lần sửa cuối bởi lehathanh106; 15/07/2016 lúc 10:18 Lý do: Thêm ý

Nơi Cư Ngụ
    TEC
    Thanks
    12

Trích Nguyên văn bởi lehathanh106 Xem bài viết
    Mua nguyên cục Converter Quang - Điện tách lấy diode phát quang vậy là bạn có cái "bút soi" chuẩn. Nếu bạn mua converter 100km thì ... soi tẹt ga là 100km. Phần còn lại là chế chỗ cắm sợi quang thế nào cho dễ thôi.
    Cách thứ 2 là mua mấy cái đèn soi làm cảnh ở chợ trời Hòa Bình (or Nhật Tảo), dung mà nó chả được ...km đâu.

Converter quang là ánh sáng nhìn thấy hay ánh sáng ko nhìn thấy đây???

Nơi Cư Ngụ
    vinh
    Thanks
    0

điốt trong converter là loại 1310nm sao mà sáng nhìn thấy được.

Nơi Cư Ngụ
    Viettel
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi venus Xem bài viết
    Chào cả nhà!

Mình đang làm thử 1 bút laser để soi quang nhưng chưa biết chọn loại led nào, loại trên thị trường hay dùng là 10mw-650nm, mình đã làm thử nhưng bị suy hao hết trong sợi quang, 100m mà chỉ thấy mờ mờ

Bạn nào biết là bút soi sợi quang thì mua diot laser ở đâu không chỉ giúp mình với!

Thanks cả nhà!
    Bạn nào cần mua linh kiện làm thử thì qua cty mình nhé. Có đầy đủ đồ chơi cho anh em làm thử ạ.