kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài: GPS của SIM5320.

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Thanks
    1

Exclamation GPS của SIM5320.

EM đang làm về GPS Sim5320 xảy ra một vấn đề như sau:
    Ở SIM5320 có 2 chế độ truyền tín hiệu GPS là qua NMEA và UART bởi lệnh AT+CGPSSWITCH.
    Khi ở chế độ truyền qua NMEA là 2 chân mặc định của sim ta vẫn thực hiện gửi lệnh AT lên sim bình thường.
    Khi truyền qua UART thì ta phải chỉnh lên tốc độ baud 115200. Ở chế độ này ta chỉ có thể nhận các bản tin GPS và không gửi được lệnh AT lên sim.
    Em đã làm được phần 1 nhưng khi làm sang phần 2 xảy ra vấn đề là em không làm cách nào reset Sim về chế độ mặc định. Tức là khi vừa bật sim là nó cứ trả về các bản tin GPS qua UART mà ko làm thế nào thoát ra được.
    Ở diễn đàn có ai làm về Sim5320 mà gặp vấn đề này thì giúp em với hoặc có vấn đề gì cùng trao đổi. EM đang làm về sim này :v :v
    Thanks m.ng rất nhiều!!!!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    15

Trích Nguyên văn bởi hakou123 Xem bài viết
    EM đang làm về GPS Sim5320 xảy ra một vấn đề như sau:
    Ở SIM5320 có 2 chế độ truyền tín hiệu GPS là qua NMEA và UART bởi lệnh AT+CGPSSWITCH.
    Khi ở chế độ truyền qua NMEA là 2 chân mặc định của sim ta vẫn thực hiện gửi lệnh AT lên sim bình thường.
    Khi truyền qua UART thì ta phải chỉnh lên tốc độ baud 115200. Ở chế độ này ta chỉ có thể nhận các bản tin GPS và không gửi được lệnh AT lên sim.
    Em đã làm được phần 1 nhưng khi làm sang phần 2 xảy ra vấn đề là em không làm cách nào reset Sim về chế độ mặc định. Tức là khi vừa bật sim là nó cứ trả về các bản tin GPS qua UART mà ko làm thế nào thoát ra được.
    Ở diễn đàn có ai làm về Sim5320 mà gặp vấn đề này thì giúp em với hoặc có vấn đề gì cùng trao đổi. EM đang làm về sim này :v :v
    Thanks m.ng rất nhiều!!!!
    Mình cũng mới tìm hiểu về con SIM5320 này, bạn có thể cho mình hỏi về cách cắm dây của nó ko? Mình dùng USB to COM PL2303 cắm vào PC nhưng bên COM mình ko biết cắm dây thế nào để gửi dc lệnh AT cho SIM. Cảm ơn bạn.

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Thanks
    1

Muốn gửi lệnh lên sim qua UART bạn phải sử dụng vdk là pic hay avr để giao tiếp vs sim thì mới được nhé.