Trang 2/8 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 71
    Nơi Cư Ngụ
    ở nhà
    Thanks
    0

Mặc định Bán phở

Thực chất là Phở của bác Mobi dạo này ngon thật, bác Viettel thì lúc ngon lúc dở, nhưng được cái hai bác này ko đuổi khách, cũng chào mời nhiều, tất nhiên đông khách thì có lúc làm một vài người phật lòng, còn Vina thì nước lã ao bèo, chứ gọi gì là phở.

Nơi Cư Ngụ
    Lao P.D.R
    Thanks
    32

Trích Nguyên văn bởi silent_control Xem bài viết
    EM nhìn nhận thế này các bác thấy đúng không nhé :
    -Một bát phở nhà Mobile là lãi nhất, tất nhiên là còn tính trên đầu nhân viên
    -Vina đang bị cạnh tranh nên đang cố làm phở ngon hơn, cách đây 1 năm tưởng như vina đang lịm đi vì không có khách
    -Rõ là quán phở nhà Vtel to nhất, rõ rồi, nhiều khách nhất, nhưng mà chúng ta chả bao giờ biết được phở nhà Vtel có thực sự lãi hay không, hay là Vtel chỉ là một nơi rửa tiền giống EVNT
    Híc bạn ơ phát biểu mà chả có sở cứ gì cả. Tiền đâu ra mà rửa mồ hôi công sức cả đấy thì lấy nước gì ra mà rửa hả bạn.
    bạn có biết cái câu mượn bàn mượn ghế trên cái bài kia thế nào không.
    trong kinh doanh mỗi lúc có 1 định hướng khác nhau. Việc trước đây khuyến mại phút đầu tiên cũng là 1 việc làm khá liều lĩnh và mang lại nhiều hâu quả bởi lúc đó Viettel Mobile vẫn còn quá non trẻ đội ngũ nhân viên vẫn ít 1 người làm ở ngoài bắc vẫn phải quản lý tới tận Khánh hoà nha trang.
    Tuy nhiên dù gì đi chăng nữa khách hàng cũng là người được lợi: được ăn phở ngon được cho thêm thịt vào bát. Khách quen hàng sáng có khi thêm trứng hoặc quẩy free đấy thế mà vẫn kêu . Đúng là lòng dạ con người.
    trước năm 2002 mà xem ăn bát phở trả bao nhiêu tiền có khi còn bị tính tiền tăng lên ấy chứ. Phở đắt mà ai thích thì mua không thích thì thôi, Phở nhạt thêm tý muối mắm thì cứ mà ngồi chời đấy nhá chị mày sơn xong móng chân mới mang lọ muối qua cho mà chấm mút nhá.
    - Bản thân tôi cũng chính là một khách hàng mà thôi: nhớ trước đây gọi điện cho bạn gái cũng chả dám. giờ có người buôn 1 ngày hàng tiếng đồng hồ.
    tai sao lại như thế được nhỉ. Quái lạ

Nơi Cư Ngụ
    Lao P.D.R
    Thanks
    32

Trích Nguyên văn bởi vinangocnghech Xem bài viết
    Thực chất là Phở của bác Mobi dạo này ngon thật, bác Viettel thì lúc ngon lúc dở, nhưng được cái hai bác này ko đuổi khách, cũng chào mời nhiều, tất nhiên đông khách thì có lúc làm một vài người phật lòng, còn Vina thì nước lã ao bèo, chứ gọi gì là phở.
    Bạn biết sao " các quán bán phở" đều phải có lúc ngon lúc dở không.
    Nếu bác mở quán bán phở và chỉ bán cho 10 người thì bác có cần mở rông thêm quán không.
    Hôm nay 10 khách. Mai 20 khách ngày kia 40 khách thì chắc chắn bác phải xây dựng quán to hơn đáp ứng tốt hơn. Thế là chả lẽ bác vừa xây nhà mà khách bác đang ăn vẫn khen ngon ah.
    Viễn thông cũng thế 1 mạng không phải lúc nào cũng chỉ mãi mãi như thế.
    Khi bác thêm tram mới mà không giám sát đựoc nó cũng anh hưởng thôi và rồi dồn dịch chuyển đổi đều gây ra các thay đổi chứ.
    Hơn thế nữa 1 mạng làm sao để có được chỉ tiêu không có cuộc gọi nào rớt CDR=0 ấy. Chắc không có 1 khách hàng nào của mạng đấy cả.

Nơi Cư Ngụ
    NGHE AN
    Thanks
    1

Bác Namdq nói hay lắm em chỉ xin bổ sung chút xíu thôi
    Bác phải công nhận điều này với em đấy
    Thứ nhất là ông bán phở rất khó để tự nhận xét được bát phở của mình ngon hay dở (Vì thế mới có Call center chứ). Do vậy, chỉ có khách hàng ăn phở mới biết được chất lượng và hương vị riêng của bát phở đó thôi
    Thứ hai là ông Viettel làm kiểu "dò đá qua sông quen rồi" cho nên cứ nghe nói ở đâu có bát phở ko đạt chất lượng là ông chạy đi sửa liền (kiểm tra lại giám sát, điều chỉnh dồn dịch BSC, quy hoạch lại truyền dẫn ..etc.)
    Thứ ba là mạng lưới của Viettel phát triển nhanh quá đương nhiên là giám sát mạng, điều chỉnh, quy hoạch mạng lưới và (đôi khi) cả con người nữa cũng chưa theo kịp sự phát triển ấy.
    Thứ tư là mạng lưới lớn lên nhanh nhưng kéo theo nó là cả một lô lốc hệ thống ƯCTT, khai thác vận hành, bảo trì bảo dưỡng...nên chất lượng mạng lưới là điều đáng phải bàn, và phải bàn rất kỹ. Đó là còn chưa nói đến những sự cố do con người trực tiếp gây ra đấy nhé (như thao tác trên OA$M chẳng hạn)

Nơi Cư Ngụ
    Lao P.D.R
    Thanks
    32

Trích Nguyên văn bởi BIGBIGBIG Xem bài viết
    Bác Namdq nói hay lắm em chỉ xin bổ sung chút xíu thôi
    Bác phải công nhận điều này với em đấy
    Thứ nhất là ông bán phở rất khó để tự nhận xét được bát phở của mình ngon hay dở (Vì thế mới có Call center chứ). Do vậy, chỉ có khách hàng ăn phở mới biết được chất lượng và hương vị riêng của bát phở đó thôi
    Thứ hai là ông Viettel làm kiểu "dò đá qua sông quen rồi" cho nên cứ nghe nói ở đâu có bát phở ko đạt chất lượng là ông chạy đi sửa liền (kiểm tra lại giám sát, điều chỉnh dồn dịch BSC, quy hoạch lại truyền dẫn ..etc.)
    Thứ ba là mạng lưới của Viettel phát triển nhanh quá đương nhiên là giám sát mạng, điều chỉnh, quy hoạch mạng lưới và (đôi khi) cả con người nữa cũng chưa theo kịp sự phát triển ấy.
    Thứ tư là mạng lưới lớn lên nhanh nhưng kéo theo nó là cả một lô lốc hệ thống ƯCTT, khai thác vận hành, bảo trì bảo dưỡng...nên chất lượng mạng lưới là điều đáng phải bàn, và phải bàn rất kỹ. Đó là còn chưa nói đến những sự cố do con người trực tiếp gây ra đấy nhé (như thao tác trên OA$M chẳng hạn)
    - Dò đá qua sông nó khác với việc:
    "cho nên cứ nghe nói ở đâu có bát phở ko đạt chất lượng là ông chạy đi sửa liền (kiểm tra lại giám sát, điều chỉnh dồn dịch BSC, quy hoạch lại truyền dẫn ..etc.) "
    Bởi trong quá trình tối ưu chất lượng mạng có 1 đầu vào và đó cũng mới là chỉ tiêu chất lượng mạng tốt nhất: PHẢN ÁNH CỦA KHÁCH HÀNG.
    còn công việc giám sát hoặc điều chỉnh dồn dịch thì làm suốt ngày ấy mà

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Thanks
    19

Câu chuyện hay đấy, tiếc là còn đang dang dở,,,cũng đúng với tình hình hiện jo của mấy bác Vina, Mobi và Viettel. Sự cạnh tranh vẫn còn đang tiếp diễn, thắng bại về tay ai...?! Hạ hồi phân giải.
    Lần sửa cuối bởi thangdo84; 02/12/2009 lúc 12:25

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    0

Cứ nghe đến "dò đá qua sông", em lại nghĩ đến câu nói của một bác cùng trung tâm.
    70% đúng là làm, sai đâu sửa đấy, sửa đâu sai đấy =))

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    2

Trích Nguyên văn bởi makiet Xem bài viết
    Cứ nghe đến "dò đá qua sông", em lại nghĩ đến câu nói của một bác cùng trung tâm.
    70% đúng là làm, sai đâu sửa đấy, sửa đâu sai đấy =))
    Nghĩa là thế nào nhỉ ? Thế bạn thích cái vòng quay bất tận sai-sửa hay thích kiểu không làm-không sai (vì cứ nghĩ là đúng rồi ).

Nơi Cư Ngụ
    Một tập đoàn VT
    Thanks
    0

Câu chuyện này chỉ nói lên một điều: khách hàng vẫn là thượng đế. Các thượng đế hãy hưởng sự sung sướng đi. Mạng nào sướng thì dùng hehe

Nơi Cư Ngụ
    Bình Định và Phú Yên
    Thanks
    5

Các bác kể thiếu rồi, em bổ sung ý này vào đầu câu chuyện nhé:
    Thằng Vinaphone là con đẻ, còn thằng Mobiphone là con lai (Bố nó là ông Thụy Điển). Chúng nó cùng mẹ nhưng khác cha.

Trang 2/8 đầuđầu 1234 ... cuốicuối