Trang 3/15 đầuđầu 1234513 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 141
    Nơi Cư Ngụ
    EVNtelecom
    Thanks
    6

EVNtelecom có rất nhiều lợi thế, đặc biệt là truyền dẫn, nếu biết phát huy sẽ rất mạnh!

Nơi Cư Ngụ
    Somewhere
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi Trangchip Xem bài viết
    Hiến kế tuyệt chiêu đây: EVN Telecom nhờ EVN cắt hết điện của mấy trạm BTS của Vinaphone, Mobifone, Viettel,... . Cắt điện phát là mấy bác kia tịt ngay thôi mà. Lúc đó cần gì 3G, cỡ 1/2G mà còn alo được là tốt rồi Lúc đó doanh thu phải đạt cỡ 300% ấy chứ
    Đâu cần phải thế bạn, mấy ông EVN chỉ rung rung mấy cái cột điện là mấy bác có dây treo trên đấy như FPT, VNPT, Vịt toi đã khóc thét lên rồi hihi... J/k
    Cứ đi là đến thôi...

Nơi Cư Ngụ
    Gia Lai
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi VnSat Xem bài viết
    Đâu cần phải thế bạn, mấy ông EVN chỉ rung rung mấy cái cột điện là mấy bác có dây treo trên đấy như FPT, VNPT, Vịt toi đã khóc thét lên rồi hihi... J/k
    Có bác nào biết hằng năm viettel phải lấy "máu" của mình để tra tiền thuê cột là bao nhiêu ko?

Nơi Cư Ngụ
    Da Nang City
    Thanks
    4

Mình nghỉ đây là 2 vấn đề khác nhau. Việc thuê trụ điện để kéo cáp quang đã có trong luật rồi không bàn. Ở đây mình bàn đến giải pháp công nghệ sắp triển khai hiện nay của EVN Telecom. Ví dụ như vendor nào sẽ trúng thầu dự án thiết bị 3G của Huawei; nó triển khai cụ thể như thế nào; nhân sự cần như thế nào.

Còn lên 3G với tốc độ HSDPA 14.4 kpbs thì các bạn tính ra cần dùng bao nhiêu luồng giữa NodeB và RNC ha. Chính vì vậy có thể nói cuộc thi triển khai 3G chỉ là cuộc thi của những "đại gia" nào có sẵn cơ sở truyền dẫn thôi.

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Thanks
    1

Mặc định EVN lòi đuôi!

Sau khi EVN nâng giá tiền thuê cột đến bây giờ EVN lòi ra cái đuôi! Số là mạng viễn thông của EVN phát triển thua kém về di động lẫn cố định khi so với Viettel và EVN. Bây giờ EVN nhờ Bộ Thông tin và truyền thông đứng ra trung gian để đàm phát các nhà mạng khác để tránh thiệt hại cho mình. Đúng là EVN có khác....
    Đến lượt EVN tính chuyện tầm gửi nhà mạng - VNEXPRESS

Nơi Cư Ngụ
    Japan
    Thanks
    15

EVN cứ bám lấy kinh doanh viễn thông làm gì nhỉ trong khi thị trường viễn thông ngày càng làm ăn khó khăn.
    Chi bằng bán quách cái giấy phép đi và đầu tư nâng cấp ... cột điện, ống cáp ngầm ... có phải hơn không rồi cho các công ty khác thuê lại.
    Điện năm nào cũng thiếu, cũng tăng giá.
    Vụ chia sẻ hạ tầng mạng này nếu thành công thì EVN có công lớn.

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    2

Bài viết này có vấn đề ???
    Cơ sở nào cho phép gửi sóng giữa 1 mạng CDMA và 1 mạng GSM ???
    2 công nghệ khác nhau và thiết bị đầu cuối không support mà có thể nương nhờ sóng ???
    Anh em có ý kiến với .

Nơi Cư Ngụ
    my home
    Thanks
    0

Ý bác EVN là roaming 3G WCDMA đó bác

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    2

Uh. Nếu có thì là 3G W-CDMA , nhưng bài báo có nhắc j đến chữ 3G đâu . Người tiêu dùng sẽ hiểu sang nghĩa mạng hiện nay . Bài viết này hẳn sẽ gây bất lợi tới evnt trong mắt người sử dụng với kiểu viêt như vậy . 1 là do tác giả chả hiểu gì , 2 là hiểu mà cố tình .

Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Thanks
    11

. Dung' la biet bao chi nha ta, chua co kien thuc Vien Thong ma viet tum` lum. Roaming 3G mà doc cu tuong la` roaming CDMA sang GSM.

Nhắc nhở: Đề nghị viết tiếng Việt có dấu.
    Lần sửa cuối bởi dtvt2006; 27/01/2010 lúc 14:17 Lý do: tiếng Việt không dấu

Trang 3/15 đầuđầu 1234513 ... cuốicuối