Trang 2/15 đầuđầu 123412 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 141
    Nơi Cư Ngụ
    Da Nang City
    Thanks
    4

Mình đang làm luận văn tốt nghiệp về 2 vấn đề cơ bản của viễn thông Việt Nam hiện nay. Vấn đề cơ cấu doanh nghiệp và quản lý doanh nghiệp đang đặt ra những thách thức cho các mạng cung cấp dịch vụ di động.

Trước đây BCC ( hợp đồng hợp tác kinh doanh - luật đầu tư) rất phù hợp cho các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông việt nam, như thành công của VNPT trong giai đoạn từ đầu những năm 1990, trong đó có 2 " anh cả " của viễn thông VN là Mobifone và Vinaphone.

Nhưng hiện nay câu hỏi đặt ra? BCC có còn phù hợp với thời kì hội nhập; gia nhập WTO; cạnh tranh khốc liệt trong nền kinh tế thị trường rất nhiều rủi ro... SFONE; HT-Mobile; EVN-Telecom...

Vì vậy cần chuẩn bị các vấn đề cần thiết để có thể chuyển đổi sang JV ( hợp đồng liên doanh). GTEL đang đi tiên phong thực hiện mô hình này.

Một vấn đề nữa đối với các doanh nghiệp cung cấp dịch vụ viễn thông là xu hướng outsourcing.

Mình nghĩ đó là 2 vấn đề các doanh nghiệp cung cấp dịch vụ viễn thông quan tâm nhất hiện nay trong vấn đề tái cấu trúc doanh nghiệp.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    1

EVN có hai mảng là cố định không dây và kênh thuê còn có cơ hội. Nhưng giờ cố định không dây đang bị Viettel và VNPT giành lấy hết. chắc chuẩn bị tuyên bố bỏ viễn thông (ít nhất là di động và cố định), tập trung làm điện thôi.

Nơi Cư Ngụ
    Ở 1 nơi nào đó...
    Thanks
    3

EVN bị cái nếp làm việc bên điện quen rồi, ở EVN telecom thì mình không biết làm việc ra sao chứ điện lực các tỉnh phụ trách mảng viễn thông thì đa số người bên điện qua làm viễn thông nên cách làm việc có nhiều cái ngộ lắm. Có thằng bạn kỹ sư mới ra trường làm viễn thông điện lực ở tỉnh lương thử việc 1tr5, chính thức thì 2tr + 500k tiền ăn, đi công tác về huyện thì về được thanh toán 30km /lit xăng. Công ty ra chỉ tiêu mỗi nhân viên phải phát triển 10 thuê bao ADSL/E-Tel/E-Com, đầu năm đến nay nghe đâu cả tỉnh thu hút được 5 thuê bao E-Tel . Nó đang tính chờ Beeline có mặt ở tỉnh là nhảy qua.
    Lần sửa cuối bởi onelight; 18/09/2009 lúc 23:20

Nơi Cư Ngụ
    Cooli Co. Ltd
    Thanks
    0

EVN-Tel sắp toi rồi! May ra bán 3G cho nước ngoài, rồi tập trung vào làm điện, chứ làm Telecom thì ko đủ trình!

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    9

Chưa biết đâu được

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    9

Trích Nguyên văn bởi cooli_master Xem bài viết
    EVN-Tel sắp toi rồi! May ra bán 3G cho nước ngoài, rồi tập trung vào làm điện, chứ làm Telecom thì ko đủ trình!
    Bạn nên bỏ chữ master ra khỏi nick đi thì hợp lý hơn
    Lần sửa cuối bởi minhvx; 10/11/2014 lúc 10:39

Nơi Cư Ngụ
    HUT
    Thanks
    3

Hê hê, đông vui nhỉ. Mấy bác vui nhỉ. Vắt mũi chưa sạch mà dám tuyên bố EVN ko đủ trình làm 3G.
    Lần sửa cuối bởi tuandt; 10/11/2014 lúc 11:04

Nơi Cư Ngụ
    Free
    Thanks
    3

Trích Nguyên văn bởi tuandt Xem bài viết
    Hê hê, đông vui nhỉ. Mấy bác vui nhỉ. Vắt mũi chưa sạch mà dám tuyên bố EVN ko đủ trình làm 3G.
    Hiến kế tuyệt chiêu đây: EVN Telecom nhờ EVN cắt hết điện của mấy trạm BTS của Vinaphone, Mobifone, Viettel,... . Cắt điện phát là mấy bác kia tịt ngay thôi mà. Lúc đó cần gì 3G, cỡ 1/2G mà còn alo được là tốt rồi Lúc đó doanh thu phải đạt cỡ 300% ấy chứ

9. The Following User Says Thank You to Trangchip For This Useful Post:

tuandt (04/11/2009)

Nơi Cư Ngụ
    E
    Thanks
    0

Topic này phiếm thật.

Nơi Cư Ngụ
    Trà Vinh
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1

theo như mình được biết thì giữa năm sau EVN Telecom sẽ triển khai 3G,mặc dù chậm hơn so với các mạng khác nhưng chưa chắc ai sẽ thắng trong thị trừơng 3G,vì EVN có lợi thế rất mạnh về hệ thống đừơng điện và trạm phát sóng mà.
    hi
    096 ......

Trang 2/15 đầuđầu 123412 ... cuốicuối