Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 21 tới 29 trên 29
    Nơi Cư Ngụ
    bách khoa đà nẵng
    Thanks
    0

Mạng lưới rộng khắp, đội ngũ chắm nhiệt tình, chất lượng dịch vụ tốt, giá rẻ thì chỉ có ở Viettel. Tuyệt vời!

Nơi Cư Ngụ
    TT AIC
    Thanks
    56

Xu hướng hiện nay phải băng rộng hoá, là hạ tầng cho xã hội phát triển, di động sẽ trở thành băng rộng di động, cố định (Fttx) phải trở thành siêu rộng để có thể cung cấp Triple dịch vụ đến khách hàng chỉ cần một sợi quang, đây là lý do chính để Viettel đầu tư cho băng rộng cố định

Nơi Cư Ngụ
    vinh phuc
    Thanks
    0

Mình đang làm về công nghệ GPON của viettel, theo mình thì mỗi nhà mạng đều có điểm mạnh điểm yếu riêng. Theo mình thấy thì VIETTEL đang có ưu thế về giá, chất lượng phục vụ của nhân viên, chất lượng đường truyền, nhưng có nhược điểm là cái thiết bị I-241-W nó phát WiFi hơi kém

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    0

Viettel phát triển GPON còn nhằm mục đích hỗ trợ Small Cell trong tương lai.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    52

Trích Nguyên văn bởi panda Xem bài viết
    Viettel phát triển GPON còn nhằm mục đích hỗ trợ Small Cell trong tương lai.
    Bác nói rõ hơn ý ngày được không?
    Em thấy trước đây Viettel chuyển từ di động sang cố định băng rộng. Giờ băng rộng (GPON) cũng gần như bão hòa rồi. Vậy liệu có một thế hệ GPON2, GPON2+ hay là một mô hình mạng nào nữa không nhỉ?

Liệu small cell là xu hướng không ?
    Có bác nào quan tâm chia sẻ cho em vơi.

Nơi Cư Ngụ
    hn
    Thanks
    6

ý kiến riêng của mình thì thấy là, xu hướng bắt buộc thì phải là băng rộng kể cả di động hay cố định, chỉ là từng thời điểm phát triển và nhu cầu thị trường sẽ đầu tư ưu tiên 1 cái trước /1 cái sau ( có tiền thì chắc đầu tư luôn 1 thể ). muốn có di động băng rộng thì cũng phải có cơ sở hạ tầng cố định băng rộng tốt, hihi

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    52

Thế sau mạng cố định băng rộng theo bác là các nhà mạng sẽ phát triển loại mô hình nào để tận dụng hạ tầng mạng cố định băng rộng ạ.

Nơi Cư Ngụ
    VNPT
    Thanks
    13

Trích Nguyên văn bởi HaNoiBuon Xem bài viết
    Thế sau mạng cố định băng rộng theo bác là các nhà mạng sẽ phát triển loại mô hình nào để tận dụng hạ tầng mạng cố định băng rộng ạ.
    Lâu quá mới quay lại đề tài này. Với ứng dụng ngày càng nhiều trong thời đại IoT thì mạng cố định băng rộng và Small Cell trong vô tuyến để tận dụng tối đa hạ tầng và nâng cấp hạ tầng cố định băng rộng là tất yếu! Tuy nhiên Viettel làm cũng chậm nhỉ? Để VNPT quay lại cạnh tranh được khi đang lợi thế .

Nơi Cư Ngụ
    thành phố hồ chí minh
    Thanks
    0

Đâu chỉ riêng Viettel, FPT telecom và VNPT cũng đã quang hóa xong toàn quốc rồi còn gì nữa

Trang 3/3 đầuđầu 123