Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 33
    Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Hố hố, cái tài liệu như bác up thì không phải mong muốn của em rồi. Em nghĩ bác biết về JUNOS cách đây mấy năm nên tưởng có tài liệu nào tâm đắc, tài liệu triển khai thực tế hoặc các tài liệu ghi chép và tóm tắt thì tốt quá .

Hè, hay là bác làm vài tutorial hoặc bài tổng hợp giống mấy anh admin gửi ở các chuyên mục đi, viết thế thì những bạn mới tìm hiểu còn có hướng tiếp cận. Cách đây 1 năm tìm tài liệu về JUNOS thì khó thật, các JUNOS của nó cứ như là vàng ý, không phải người chuyên chắc không tìm được ra, giờ thì nhiều rồi.

Gửi mọi người cuốn về ALU ở các post trước nhé. Link mediafire ngon !

Chúc mọi nghiên cứu tốt !
    YM: tcvn_1985

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi tu0ng_c0ng Xem bài viết
    Hố hố, cái tài liệu như bác up thì không phải mong muốn của em rồi. Em nghĩ bác biết về JUNOS cách đây mấy năm nên tưởng có tài liệu nào tâm đắc, tài liệu triển khai thực tế hoặc các tài liệu ghi chép và tóm tắt thì tốt quá .

Hè, hay là bác làm vài tutorial hoặc bài tổng hợp giống mấy anh admin gửi ở các chuyên mục đi, viết thế thì những bạn mới tìm hiểu còn có hướng tiếp cận. Cách đây 1 năm tìm tài liệu về JUNOS thì khó thật, các JUNOS của nó cứ như là vàng ý, không phải người chuyên chắc không tìm được ra, giờ thì nhiều rồi.

Gửi mọi người cuốn về ALU ở các post trước nhé. Link mediafire ngon !

Juniper và Cisco đều có cái giống nhau là hãng tiên phong về routing, còn mảng switching thì juniper chắc còn lâu mới theo kịp cisco. Bác cũng như mọi người điều biết, muốn tim hiểu thiết bị mới thì phải có khái niệm cơ bản về nó. Cho nên không mình mới up tài liệu này cho các bác xem trước. Mình sẽ tranh thủ viết bài giới thiệu về các dòng router của Juniper cho mọi người góp ý.
    Thanks bác đã share tài liệu cho mọi người.
    Lần sửa cuối bởi secretvn; 14/01/2010 lúc 20:06

Nơi Cư Ngụ
    VN
    Thanks
    2

Úi, em có nè. Bản đẹp - hơn 770p bác à. Hè hè, em đêm nay xong việc em sẽ up lên cho mọi người nha, chỉ sợ up lên nhưng không ai đọc . Ebook này em xin được hồi tháng 10.

Hè hè, nhân tiện bác share thêm ít tài liệu JUNOS đi bác Tiến ơi !
    Anh Bảo ơi! Tài liệu Bảo up có đầy đủ không vậy? Tui thấy có 723p chứ không phải 770p như Bảo nói. Bảo có tài liệu này không?

Up lên dùm tui luôn nha. Cảm ơn

Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Ơi, tớ đính chính lại cái nhé, hơn 700p là đúng nhất. Hôm đó gõ nhầm thành 770 mà. Bạn đọc xem cũng biết nội dung đã đủ hay chưa mà !

Bản này là bản xin đó. Chờ mấy bữa nữa tớ up thêm tài liệu về ALU nhé. Anh em quan tâm thì thảo luận đi, các doc về ALU này ở ta chả thấy phổ biến gì cả.
    YM: tcvn_1985

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Thanks
    1

Ơi, tớ đính chính lại cái nhé, hơn 700p là đúng nhất. Hôm đó gõ nhầm thành 770 mà. Bạn đọc xem cũng biết nội dung đã đủ hay chưa mà !

Bản này là bản xin đó. Chờ mấy bữa nữa tớ up thêm tài liệu về ALU nhé. Anh em quan tâm thì thảo luận đi, các doc về ALU này ở ta chả thấy phổ biến gì cả.
    ALU tham gia thị trường routing sau các hãng lớn khác nên tài liệu chắc chắn là không nhiều rồi. Nhất là các tài liệu không phải từ nhân viên của ALU. MOD tu0ng_c0ng có khi nghiệm gì về mảng này post lên để mọi người tham khảo nhé!

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Thanks
    0

Các tài liệu về triển khai thì làm sao ma share dc, JNCIA là sách tốt nhất về Juniper router đấy, mới nghiên cứu Juniper đọc quyển này cũng ổn.Các tài liệu training bác có thể hỏi những ai là khách hàng của Juniper đa phần đều có như những người làm ở VTN, Viettel, Gtel, EVN, MoF.. Tuy nhiên các doc của Juniper ko viết theo kiểu Academy như Cisco nên bạn nào chưa biết j về networking thì đọc hơi khó 1 chút. Còn các tài liệu về Juniper các bạn có thể search trên mạng cũng ra dc như Junos coobook, Juniper reference guide, ScreenOS cookbook đều có hết.

Nơi Cư Ngụ
    vnpt
    Thanks
    1

bác Thịnh có vấn đề gì về VPLS, đưa lên anh em cùng giải quyết thử

Nơi Cư Ngụ
    Nam Định
    Thanks
    0

Chào anh Thịnh
    Anh có tài liệu gì về hướng dẫn cấu hình STM-1, 4 anh giúp tôi với nhé. tôi mới vào nghề nên vẫn chưa biết cách khai báo cấu hình (thiết bị AMU của Lucent Acatel).
    Thanks!

Nơi Cư Ngụ
    VN
    Thanks
    2

Còn tài liệu nào hay nữa không vậy anh Bảo? Share cho mọi ngưởi học hỏi với.

Nơi Cư Ngụ
    VN
    Thanks
    2

Thiết bị mạng của ALU không có tiếng bằng mấy hãng khác nên độ ổn định chắc cũng không bằng đâu nhỉ? Nếu mạnh và ổn định thì sẽ có nhiều Telco dùng rồi.

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Tags for this Thread