kết quả từ 1 tới 8 trên 8
    Nơi Cư Ngụ
    khắp nơi
    Thanks
    0

Mặc định Cách sử dụng Asterisk trong mạng Lan?

hi all!
    có bạn nào đã dùng phần mềm Asterisk tạo ra 1 PBX để tạo ra 1 cuộc gọi giữa 2 PC với nhau bao giờ chưa? Mình đã load và instal AsteriskWin32 PBX nhưng vẫn chưa biết cách configure server Asterisk trong mạng Lan, và cách make a call from PC to PC như thế nào cả. Có bạn nào biết mách giùm mình với. Many thanks

Nơi Cư Ngụ
    Unemployment
    Thanks
    3

Trích Nguyên văn bởi xukablet Xem bài viết
    hi all!
    có bạn nào đã dùng phần mềm Asterisk tạo ra 1 PBX để tạo ra 1 cuộc gọi giữa 2 PC với nhau bao giờ chưa? Mình đã load và instal AsteriskWin32 PBX nhưng vẫn chưa biết cách configure server Asterisk trong mạng Lan, và cách make a call from PC to PC như thế nào cả. Có bạn nào biết mách giùm mình với. Many thanks
    Bạn vào diễn đàn này mà tham khảo nhé
    http://www.04hcb.net/

Nơi Cư Ngụ
    hv cnbcvt
    Thanks
    0

E đã tham khảo http://www.04hcb.net/ nhưng trong đó họ chỉ cách cấu hình asterisk cho linux ko ah.
    báo náo biết cách cấu hình asterisk win32 để 2 x-life có thể liên lạc với nhau thì chỉ e với.thanks

Nơi Cư Ngụ
    sky
    Thanks
    5

Vậy thì dùng trixbox cho lẹ!

Nơi Cư Ngụ
    VN
    Thanks
    0

Cái này mình cũng xài lâu rồi, hình như là cài lên, sau đó kiếm mấy cái client software,nhập địa chỉ của máy server vào, username, hình như là có 2 cái free là 3000/3001 thì phải, sau đó gọi cho nhau là xong thôi, chú ý check đường truyền ( ping okie) của các máy trong LAN, nhớ đặt đúng chuẩn G721 cho bản Asterisk free.

Nơi Cư Ngụ
    tầng mây thứ 9
    Thanks
    2

Trích Nguyên văn bởi bluesky123 Xem bài viết
    Vậy thì dùng trixbox cho lẹ!
    trixbox hay asterisknow hay đại loại tương tự thì vẫn là kernel linux nhá =)) Chắc chưa dùng trixbox bao giờ hoặc ko bít gì về trixbox nên vô chém gió roài, chẹp chẹp ^^
    Cupid1102 = Cupid độc nhất vô nhị

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    10

Trích Nguyên văn bởi xukablet Xem bài viết
    hi all!
    Ko nên dùng AsteriskWin32, trên Linux vẫn tốt hơn
    Nếu bạn mới bắt đầu thì có thể cài Trixbox, nó là 1 cái Linux thu gọn + Asterisk pre-installed, tuy nhiên cái này chỉ thuận tiện khi mà cần 1 số tính năng cơ bản. Khi mà bắt đầu cần 1 số tính năng khác & cần dùng nhiều service khác của Linux để thử 1 cái gì đó cùng với Asterisk thì lại khó. Tốt nhất mình khuyên bạn cài Linux sau đó down Asterisk về cài lên, dùng mấy VD có sẵn trong documentation của Asterisk ý, đơn giản thôi.

Nơi Cư Ngụ
    tầng mây thứ 9
    Thanks
    2

Trích Nguyên văn bởi darknight Xem bài viết
    Ko nên dùng AsteriskWin32, trên Linux vẫn tốt hơn
    Nếu bạn mới bắt đầu thì có thể cài Trixbox, nó là 1 cái Linux thu gọn + Asterisk pre-installed, tuy nhiên cái này chỉ thuận tiện khi mà cần 1 số tính năng cơ bản. Khi mà bắt đầu cần 1 số tính năng khác & cần dùng nhiều service khác của Linux để thử 1 cái gì đó cùng với Asterisk thì lại khó. Tốt nhất mình khuyên bạn cài Linux sau đó down Asterisk về cài lên, dùng mấy VD có sẵn trong documentation của Asterisk ý, đơn giản thôi.
    đúng đúng đó, tiền thân của nó Mark Spencer xây dựng là mã nguồn mở mà. Nếu dùng Tribox hay những cái tương tự chỉ để biết cơ bản ban đầu thôi, mà nó là versions đóng gói của các hãng nên không chọc ngoáy theo ý thích được. Chỉ có tự cài từng gói asterisk, mysql, php, .... vô thì mới tự xây dựng hệ thống riêng của mình được ^^
    Lần sửa cuối bởi cupid1102; 11/07/2010 lúc 17:55
    Cupid1102 = Cupid độc nhất vô nhị