Trang 17/17 đầuđầu ... 7151617
kết quả từ 161 tới 165 trên 165
    Nơi Cư Ngụ
    Nga
    Thanks
    240

Úp luôn cho ai cần thì down 2 tập 1-2 "Xử lý tín hiệu và lọc số" - Nguyễn Quốc Trung
    http://www.mediafire.com/?dd5bkbyndd8b89m

2. The Following 4 Users Say Thank You to ruacon35 For This Useful Post:

DT2K50 (27/05/2013), ptt3i (30/05/2013), sonerich (27/05/2013), viettelrd.hr (28/05/2013)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    0

Câu 1.cho tín hiệu x(t) có đáp ứng tần số được minh họa trong hình 1. Với độ rộng dải thông B =10 Hz. Thực hiện điều chế AM-DSBSC tín hiệu x(t) với sóng mang c(t)=cos(2πfct), trong đó fc = 20 Hz. Tín hiệu sau điều ché y(t) = x(t)c(t) được lấy mẫu với tần số fs = 70Hz và chuẩn hóa thành tín hiệu rời rạc y[n]. Hãy vẽ đáp ứng tần số của y[n] trong đoạn [ -2π,2π] vào hình 2.
    Câu2.cho tín hiệu x[n] với phổ X(e^(j@)) minh họa trong hình 3. Quá trình upsampling được thực hiện như sau:
    X[n] ={█(x[n/L] khi n chia hết cho L và bằng 0 khi n còn lại )┤
    Trong đó L là số nguyên dương. Phổ của xu[n] là Xu (e^(j@))
    a.hãy tính Xu (e^(j@)) theo X〖(e〗^(j@))
    b.Vẽ Xu (e^(j@)) vào hình 4 khi L=2.
    p/s. các bác giải thích giúp e 2 bài này nữa
    [IMG][/IMG]

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    2

Bác ơi bác có thể nêu giúp em 1 ví dụ cụ thể trong việc phân tích tín hiệu mà sử dụng biến đổi Fourier chuyển sang miền tần số sẽ có lợi hơn khi xem xét ở miền thời gian ko? với cả bác cho em hỏi, tín hiệu khi chuyển sang miền tần số thì biên độ của hàm lúc này sẽ biểu thị cái gì? lớn thì có tác dụng gì, nhỏ có tác dụng gì? diện tích một vùng phổ có ý nghĩa gì?

Nơi Cư Ngụ
    UET,VNUH
    Thanks
    22

Trích Nguyên văn bởi bachthanhcong92 Xem bài viết
    Bác ơi bác có thể nêu giúp em 1 ví dụ cụ thể trong việc phân tích tín hiệu mà sử dụng biến đổi Fourier chuyển sang miền tần số sẽ có lợi hơn khi xem xét ở miền thời gian ko? với cả bác cho em hỏi, tín hiệu khi chuyển sang miền tần số thì biên độ của hàm lúc này sẽ biểu thị cái gì? lớn thì có tác dụng gì, nhỏ có tác dụng gì? diện tích một vùng phổ có ý nghĩa gì?
    Giả sử bạn có tín hiệu x(t)=cos(100 pi t) + 2 sin (200 pi t) mà yêu cầu vẽ trên miền thời gian sẽ khá vất vả
    Còn cũng với tín hiệu đó mà vẽ trên miền tần số sẽ cực kì đơn giản: có 2 vạch tại 50 Hz và 100 Hz, vạch 100 Hz có độ lớn cao gấp 2 lần vạch 50 Hz (nó thể hiện độ mạnh yếu của thành phần tần số có mặt trong tín hiệu)

Nơi Cư Ngụ
    TẢ THANH OAI-THANH TRÌ - VIỆT NAM
    Thanks
    34

Trích Nguyên văn bởi ruacon35 Xem bài viết
    Úp luôn cho ai cần thì down 2 tập 1-2 "Xử lý tín hiệu và lọc số" - Nguyễn Quốc Trung
    http://www.mediafire.com/?dd5bkbyndd8b89m
    bạn ơi còn tập 3 ko cho mình xin.tks!!!

Trang 17/17 đầuđầu ... 7151617