kết quả từ 1 tới 2 trên 2
    Nơi Cư Ngụ
    từ liêm- hà nội - việt nam
    Thanks
    4

Mặc định phân chia công suất anten trong IBS.

em tìm hiểu trong tài liệu thì thấy một sơ đồ nó như sau, do em mới tìm hiểu về IBS nên nhiều cái chưa rõ mong các anh giúp đỡ:
    sơ đồ phân chia công suất cho từng anten trên tầng. em có đầu vào là 26dBm, qua 10m cable 1/2 thì nó suy hao 0.7 dB còn lại 25.3 dBm qua coupler 20dB rẽ nhánh đến aten ở tầng hầm thứ 1 thì tại anten có công suất là 4.6dBm( qua coupler với là 10m cable 1/2 nó suy hao 0.7- cái này thì em hiểu). Em chưa hiểu là sau khi qua coupler 20dB đầu tiên ấy ngoài nhánh rẽ thì công suất còn lại trong nhánh chính để đi lên tầng tiếp theo còn lại là 24.8dBm nó vẫn tiếp tục qua coupler 20dB nữa để vào tầng tiếp theo. sau khi qua coupler thứ 2 thì công suất trục chính của nó còn lại là 24.3dBm.... cái em thắc mắc ở đây là suy hao 0.5dB ( 25.3-24.8) đó là do cái gì gây nên? với lại em thấy trong sơ đồ nó có mức suy hao từ tầng hầm lên đến tầng 2 đều chênh lệch giống nhau là 0.5dB, còn từ tầng tầng thứ 3 đến tầng 7 lại là 0.6 dB( từ tầng 3 trở đi thì dùng coupler 15dB) , và còn nhiều tầng trên nữa sử dụng coupler khách nhau thì mức chênh lệch công suất vào trong nhánh chính lại khác nhau. và sao lại có sự cách đều nhau như thế ?
    có ai hiểu có thể giải thích giúp em được không ạ?
    em cảm ơn!
    ps: em up hình mãi mà ko up lên được, nó cứ báo lỗi nên diễn tả bằng lời có vẻ hơi khó, mong các anh giúp em

Nơi Cư Ngụ
    hải dương
    Thanks
    0

bạn kích đúp vào coupler ấy nó nói rõ thông số mà