Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 18 trên 18
    Nơi Cư Ngụ
    SG
    Thanks
    0

Bữa trước góp quan điểm "Viễn thông bây giờ hết thời" bị banned 1 tháng. Ko hiểu mod ở forum này nghĩ gì.

Nơi Cư Ngụ
    Ở một nơi xa lắm
    Thanks
    586
    Thanked 2.442 Times in 932 Posts
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi fthat Xem bài viết
    Bữa trước góp quan điểm "Viễn thông bây giờ hết thời" bị banned 1 tháng. Ko hiểu mod ở forum này nghĩ gì.
    Nghĩ là bạn nghỉ ngơi để viễn thông không bị hết thời. Đơn giản thế thôi.
    Hỏi tên, rằng pê tê tê
    Thinh T. Pham

Nơi Cư Ngụ
    hcm
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi nobita3 Xem bài viết
    tớ có ý kiến.
    Nên phải đăng ký lại hết các account. Bác nào qua được yêu cầu về kiến thức vào đạo đức xã hội mới tiếp tục hoặc đăng ký được thành viên. Nên có một bài test trước khi đăng ký được. Chứ không chữ thì ít mà toàn thây đá với sỏi thôi. Khiếp lắm. Lẹm nhẹm vào là vỡ đầu. He he.
    Theo tớ bài test đơn giản thôi, chứ hôm trước thấy bác nào còn đăng tin tìm người nhà cơ. Hoặc đơn giản là mỗi thành viên góp một bài về [COLOR="rgb(255, 140, 0)"]viễn thông và quan điểm xã hội[/COLOR]. OK thì welcome.
    Quan điểm cá nhân về vấn đề nào đó thôi bác ạ. Sao quan điểm xã hội được? Theo mình nghĩ thì chỉ cần có ý thức về bài viết của bản thân là ok rùi, nên học hỏi và bình luận, ko nên "bình loạn". Cái quan trọng vẫn là ý thức post bài, ko hời hợt, vô học.

Nơi Cư Ngụ
    SG
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi ptt3i Xem bài viết
    Nghĩ là bạn nghỉ ngơi để viễn thông không bị hết thời. Đơn giản thế thôi.
    Đã là người làm kỹ thuật thì nên nhìn nhận vấn đề thực tế 1 chút đi bạn. Nếu bạn làm chính trị thì mình chả nói làm gì.

Nơi Cư Ngụ
    Ở một nơi xa lắm
    Thanks
    586
    Thanked 2.442 Times in 932 Posts
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi fthat Xem bài viết
    Đã là người làm kỹ thuật thì nên nhìn nhận vấn đề thực tế 1 chút đi bạn. Nếu bạn làm chính trị thì mình chả nói làm gì.
    Thực tế là như thế nào? Bạn thử phân tích thêm một chút nữa đi.
    Hỏi tên, rằng pê tê tê
    Thinh T. Pham

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    8

Ở đây, không ai biết bạn là ai. Thế giới ảo, bạn có thể ăn nói thoải mái, làm gì cũng được. Nhưng bất kỳ thế giới nào cũng vậy, đều có những chuẩn mực đạo đức nhất định. Ở ngoài đời, nhìn một người thì khó mà biết được trình độ của họ. Còn trên diễn đàn, chắc chắn nhìn bài post lên cũng phần nào hiểu thêm về trình độ của họ. Mình nhiều lúc cũng phát ngôn bừa bãi, dùng những từ ngữ cay độc, tuy nhiên những vấn đề mình đề cập đến không liên quan tới một ai, mà liên quan đến một hiện tượng, ví dụ như báo chí nói láo,... Nhìn những bạn post lên những câu đại loại như là: "Ac ac, post câu hỏi không ai trả lời. Chán. Đời sinh lắm Ph.D làm gì thế không biết" thì cũng đủ biết trình độ của bạn ấy như thế nào rồi. Ở đời, người ta có cho, có nhận, không ai cho không ai và không ai cũng nhận không của ai. Vấn đề đầu tiên trông hiểu biết - là cật lực tìm hiểu, chứ không phải như Chí phèo, chửi cả làng Vũ Đại. Tôi là một người học Tự Động Hóa, không học Viễn thông, sau 1 thời gian lân la tìm hiểu, ít nhất tôi cũng có được chút thành tựu, lắm lúc cũng bực, vì rất nhiều vấn đề đặt ra đều không có ai trả lời. Nhưng có sao đâu, việc gì mà cố tỏ ra mình là người ngu mà nguy hiểm. Những người như thế, suốt đời xã hội cũng sẽ không chấp nhận. Mãi mãi là những kẻ ăn bám xã hội mà thôi.
    Lúc nào cày được cái tăm của AUDI

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Thanks
    17

Mình thì không quan tâm lắm tới mấy bài đó, nếu có thì lướt qua và quên ngay. Chắc chỉ khổ mod đi dọn rác!
    Hay chăng cần bày tay sắt, ban ngay tức khắc, không cần nhiều lời, diền đàn cần chất lượng hơn số lượng nhỉ.

8. The Following User Says Thank You to leminet For This Useful Post:

ptt3i (02/11/2010)

Nơi Cư Ngụ
    HUT
    Thanks
    9

Trích Nguyên văn bởi nhat_kiem Xem bài viết
    Văn hoá là giá trị tinh thần cần thời gian để xây đắp. Đôi khi cũng cần có luật phát để hướng mọi người cư xử có văn hoá. Tuy nhiên, cách tốt nhất là xây dựng một cộng đồng có văn hoá qua việc đơn giản là tẩy chay các hành vi, con người cư xử thiếu văn hoá. CŨng giống như một mảnh vườn gồm nhiều cây cối tốt tươi thì cỏ dại cũng khó tồn tại được.

Trên diễn đàn, luật pháp có thể thực hiện là treo, khoá nick nhưng việc đó xét kỹ càng là vô nghĩa và thậm chí có thể gây ra mất thì giờ hơn với các nick sinh sản vô tính.
    Admin hay Mods chỉ nên xoá bài là đủ, một việc loại bỏ sự thể hiện thiếu văn hoá trao đổi trên diễn đàn.
    Vậy mong các thành viên không tham gia vào cãi cọ với các nick dùng lời lẽ, ngôn từ kích động.

---------------------------

Đang buồn vì Hà Nội bị nông thôn hoá kéo theo các hành vi vô văn hoá của lớp trẻ hiện giờ trong các vụ phá hoại lễ hội hoa anh đào, phố hoa ... thời gian qua.
    cái này chuẩn, những post như vậy chẳng ai thèm ngó ngàng, quan tâm gì đến, cứ kệ đi thì nó cũng sẽ tự mất dần thôi

Trang 2/2 đầuđầu 12