Trang 1/13 12311 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 128

Ðề tài: Ý kiến của bạn

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    222
    Thanked 3.309 Times in 556 Posts
    Blog Entries
    1

Question Ý kiến của bạn

Trước tiên chúng tôi (ban quản trị của diễn đàn VNTelecom) cám ơn các bạn đã ghé thăm diễn đàn. Để đáp ứng nhu cầu của các bạn, chúng tôi rất mong nhận được ý kiến/đề xuất của các bạn để diễn đàn ngay càng phong phú. Xin các bạn vui lòng cho ý kiến về các điểm sau.

1. Các bạn muốn có những bài viết về những lĩnh vực/chủ đề cụ thể nào? (chưa được đề cập đến trong diễn đàn) ?
    vd: tôi muốn có bài viết về Bluetooth? hay về cách điều chế FSK.

2. Các bạn chờ đợi gì khi tham gia diễn đàn này?
    vd: tôi tham gia vì tò mò, hoặc vì muốn tìm hiểu về những hướng phát triển của viễn thông, tìm cơ hội v.v...

Mọi câu trả lời của các bạn sẽ rất có ích cho sự phát triển diễn đàn. Chúng tôi sẽ cố gắng trong mức có thể để đáp ứng yêu cầu của các bạn. Một lần nữa chân thành cám ơn sự quan tâm của các bạn.

Thay mặt ban quản trị diễn đàn

Quốc Thịnh

2. The Following User Says Thank You to nvqthinh For This Useful Post:

nguyentrunght (14/12/2009)

Nơi Cư Ngụ
    Lang thang
    Thanks
    0

Đầu tiên là em rất trân trọng sự nhiệt tình của bác. Xúc động quá. Em trả lời:

1) Các bác nên viết về các vấn đề hết sức cơ bản trước như điều chế số (QPSK,QAM...), tương tự (AM,FM) lồng vào đó là những mô hình thực tế, lý giải tại sao lại dùng cách điều chế này mà ko phải cách kia. Các bài viết về mã hoá và sửa sai. Các bài về truyền dẫn vô tuyến và hữu tuyến (Mấy cái này thì các bác sẽ nói SV được học trong trường hết rồi, cơ bản quá, nhưng còn những người mới làm quen viễn thông thì sao?). Quan trọng các bác nên thu hút nhiều thành viên đến với diễn đàn, như thế mới có nhiều câu hỏi và trao đổi với nhau. Diễn đàn là nơi trao đổi, các bác viết hoài một mình cũng chán.

2) Em đến với diễn đàn vì mục đích học hỏi, tìm hiểu công nghệ, chia sẻ kiến thức, nhận định của mình. Thế thôi.

Nơi Cư Ngụ
    TP. HCM
    Thanks
    24

Những ngày đầu tiên, picvietnam phát triển, cũng là một mình F nói chuyện với một mình F. Người ta vào xem. Bây giờ, picvietnam là diễn đàn đứng thứ hai về điện tử ở vn, sau dientuvietnam.net.

vntelecom, ra đời sau, nhưng phương thức hoạt động và định hướng, đã được bạn Thịnh nêu rất rõ. Mọi thứ cứ thật từ từ mà đi. Rồi tới lúc, những phần cơ bản của kiến thức được lấp đầy, nó sẽ là phần tích cực của vntelecom đóng góp vào ngành điện tử.

Một diễn đàn, quan trọng nhất là có thể giữ vững được định hướng. Sẽ có một ngày vntelecom phải tuyên bố chính thức và thực hiện branding toàn diện. Có lẽ là F cũng sắp bắt đầu cho nó đây.

Chúc vui.

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    222
    Blog Entries
    1

Em thấy sao các bác mod/admin không có một bài hướng dẫn về cách sử dụng diễn đàn nhỉ? VD Đơn giản là cách để tắt chế độ tiếng Việt, nhất là lúc khai đăng ký chế độ tiếng Việt mặc định có thể gây khó khăn cho người mới tham gia diễn đàn.

Nơi Cư Ngụ
    PTIC
    Thanks
    21

Em cũng gặp khó khăn trong việc trích dẫn 1 bài đã viết.Admin nên giải thích rõ hơn một chút.

Nơi Cư Ngụ
    PTIC
    Thanks
    21

Mặc định Các thành viên hãy đóng góp ý kiến của mình

Em thấy vào thread nào cũng chỉ ngoài các Admin ra gần như thấy rất ít thành viên đóng góp ý kiến,mọi người lên cho ý kiến của mình đi chứ,như thế diễn đàn sẽ sôi động hơn.

Rất cảm ơn mọi người đồng ý với ý kiến của em!

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    222
    Blog Entries
    1

@H2O và vtluc84. BQT cám ơn các bạn đã góp ý. Để giúp các bạn chương quen với việc thao tác trên diễn đàn, một bài hướng dẫn sử dụng diễn đàn đã được đăng tải ở đây.

Ngoài ra các bạn cũng có thể xem thêm ở mục Hỏi/đáp

@conan84. Về phần bài viết về tutorial về truyền thông kỹ thuật số chung tôi sẽ cố gắng tổng hợp/đăng tải trong thời gian tới. Chúng tôi cũng rất mong sự đóng góp của các bạn.

@vtluc84, bạn gặp khó khăn trong việc trích dẫn 1 bài viết là thế nào? "Quote"??

Rất mong nhận được thêm ý kiến phản hồi của các bạn thành viên để cải tiến forum theo hướng phục vụ tốt hơn nhu cầu của các thành viên.

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    222
    Blog Entries
    1

Mình đồng ý với vtluc1984. Mọi người cùng đóng góp ý kiến để diễn đàn sổi nổi hơn nhỉ.

Nơi Cư Ngụ
    PTIC
    Thanks
    21

Talking

Trích Nguyên văn bởi nvqthinh Xem bài viết
    @vtluc84, bạn gặp khó khăn trong việc trích dẫn 1 bài viết là thế nào? "Quote"??
    Thanks nvqthinh!Em đã bắt đầu dần quen rồi,hihi

Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    0

Mình có ý kiến là khi mọi ng viết bài có sử dụng tài liệu bên ngoài thì nhớ paste link lại để dễ tham khảo, vì nhiều khi có những từ chuyên môn dùng tiếng Việt khó hiểu hơn tiếng Anh hoặc Pháp.

Thx

Trang 1/13 12311 ... cuốicuối