Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 33
    Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Trích Nguyên văn bởi panthervnn Xem bài viết
    Chào mọi người! Mình cũng đã đăng ký tham gia vào Adnet nhưng không biết rõ tình hình và nội dung hoạt động của các nhóm để đăng ký tham gia. Do dạo này bận quá nên chưa tìm hiểu được. Mong bọn người giúp mình.
    Hi Nguyệt !

Các thông tin về nhóm đã được đăng ở các bài trước rồi mà, hiện đang có dự án NetSim bạn có thể tham gia cùng. Bạn xem kỹ lại trong phần thông tin ban điều hành nhé, bên TLU cũng có vài bạn tham gia... đặc biệt Mr.Minh cũng có tham gia trong group này.

Nơi Cư Ngụ
    Japan
    Thanks
    15

Mặc định Nghiên cứu về Software Defined Radio /Cognitive Radio Networks

Hi AdNets,

Vì có nhiều bạn ngỏ ý muốn thử xem có hợp với việc nghiên cứu, lập nhóm về SDR/CRN qua AdNet nên tôi chẳng còn cách nào khác là đồng ý.
    Cũng vì các bạn ai cũng có kế hoạch riêng, công việc riêng nên tôi cũng phải nghĩ cách bắt đầu start-up phù hợp với các bạn.
    Thông tin về việc hoạt động của nhóm được thay đổi một chút , các bạn đọc phần cuối nhé.

Hiện giờ tôi sẽ thực hiện Phase 0 -- Headhuting như sau:
    Step 1- Bạn nào quan tâm tới nhóm CRN thì đọc bài báo tôi gửi kèm đây. Đây là bài báo về concepts của cognitive networks.
    - Bạn nào đọc xong rồi và muốn tiếp tục thì tiếp Step 2 còn không thì thôi không cần reply hay gì cả

Step 2: Soạn 1 file powerpoint trình bày nội dung của bài báo, trình bày những vấn đề bạn thấy khó, hay, tò mò v...v theo tiêu chí:
    - Càng ngắn càng tốt (ít slides cho đỡ tốn giấy in )
    - Càng đơn giản càng tốt (ít màu mè, ít hoa lá ...)
    - In English (dịch ra tiếng Việt mất công hơn đấy)
    - (tự đọc thêm tài liệu khác nếu có thể)

Sau đó:
    - Gửi file này cho tôi: nk.vntel (a) gmail.com
    - Hẹn "interview"

Thời hạn: 21/1/2009 (sau đấy nghỉ Tết ... )
    Nếu bạn nào bận công việc riêng thì gia hạn tới 1/2/2009

NK

-------------------------------------------------------
    Tôi đề xuất thành lập nhóm nghiên cứu về SDR/CRN dành cho thành viên AdNet nào đáp ứng yêu cầu, chấp nhận quyền lợi và trách nhiệm cùng với việc chung Mục Tiêu với nhóm như sau:

I- Các yêu cầu
    1- Quan tâm tới lĩnh vực SDR/CRN
    2- Quyết tâm trong vòng 18 tháng làm nghiên cứu ra sản phẩm trước mắt là các papers đăng ở hội nghị, tạp chí
    3- Có trách nhiệm với công việc và đáp ứng thời hạn yêu cầu của nhóm

II- Quyền lợi của thành viên

1- Được chia xẻ tài liệu, ý tưởng về lĩnh vực SDR/CRN cùng các thành viên khác
    2- Đứng tên tác giả trong papers của nhóm
    3- Nhận các thông tin non-public về tuyển người, các học bổng nghiên cứu trong lĩnh vực wireless communications, đặc biệt là về SDR/CRN.

III- Trách nhiệm của thành viên
    0- Check email hàng ngày
    1- Làm việc theo nhóm nghiêm túc và đảm bảo thời hạn đặt ra
    2- Giữ bí mật nội dung làm việc của nhóm

IV- Kế hoạch sơ bộ

Phase 1 (3 tháng): Tự học, trao đổi trong nhóm về SDR/CRN
    Phase 2 (3 tháng): Khoanh vùng các chủ đề nghiên cứu và chọn chủ đề phù hợp với trình độ và kinh nghiệm của thành viên
    Phase 3 (12 tháng): Phát triển ideas, viết paper

Mỗi tháng sẽ có online seminar hoặc thậm chí offline seminar trong đó mỗi thành viên phải báo cáo nội dung mình được giao.
    Sau Phase 1, thành viên nào không thực hiện đủ 2/3 báo cáo thì sẽ tự rút lui khỏi nhóm.
    Sau Phase 2, thành viên nào không thực hiện đủ 3/3 báo cáo thì cũng sẽ tự rút lui khỏi nhóm

Mục tiêu sao cho sau 18 tháng, mỗi thành viên ít nhất sẽ là First Author của 01 paper và co-author của 2-3 papers.

Tháng 2/2009: bắt đầu Phase 1
    File được đính kèm File được đính kèm
    Lần sửa cuối bởi nhat_kiem; 26/12/2008 lúc 09:27

Nơi Cư Ngụ
    ở nhà
    Thanks
    60

Trích Nguyên văn bởi nhat_kiem Xem bài viết
    Hi AdNets,

Vì có nhiều bạn ngỏ ý muốn thử xem có hợp với việc nghiên cứu, lập nhóm về SDR/CRN qua AdNet nên tôi chẳng còn cách nào khác là đồng ý.
    Cũng vì các bạn ai cũng có kế hoạch riêng, công việc riêng nên tôi cũng phải nghĩ cách bắt đầu start-up phù hợp với các bạn.
    Thông tin về việc hoạt động của nhóm được thay đổi một chút , các bạn đọc phần cuối nhé.

Hiện giờ tôi sẽ thực hiện Phase 0 -- Headhuting như sau:
    Step 1- Bạn nào quan tâm tới nhóm CRN thì đọc bài báo tôi gửi kèm đây. Đây là bài báo về concepts của cognitive networks.
    - Bạn nào đọc xong rồi và muốn tiếp tục thì tiếp Step 2 còn không thì thôi không cần reply hay gì cả

Step 2: Soạn 1 file powerpoint trình bày nội dung của bài báo, trình bày những vấn đề bạn thấy khó, hay, tò mò v...v theo tiêu chí:
    - Càng ngắn càng tốt (ít slides cho đỡ tốn giấy in )
    - Càng đơn giản càng tốt (ít màu mè, ít hoa lá ...)
    - In English (dịch ra tiếng Việt mất công hơn đấy)
    - (tự đọc thêm tài liệu khác nếu có thể)

Sau đó:
    - Gửi file này cho tôi: nk.vntel (a) gmail.com
    - Hẹn "interview"

Thời hạn: 21/1/2009 (sau đấy nghỉ Tết ... )
    Nếu bạn nào bận công việc riêng thì gia hạn tới 1/2/2009

NK

-------------------------------------------------------
    Tôi đề xuất thành lập nhóm nghiên cứu về SDR/CRN dành cho thành viên AdNet nào đáp ứng yêu cầu, chấp nhận quyền lợi và trách nhiệm cùng với việc chung Mục Tiêu với nhóm như sau:

I- Các yêu cầu
    1- Quan tâm tới lĩnh vực SDR/CRN
    2- Quyết tâm trong vòng 18 tháng làm nghiên cứu ra sản phẩm trước mắt là các papers đăng ở hội nghị, tạp chí
    3- Có trách nhiệm với công việc và đáp ứng thời hạn yêu cầu của nhóm

II- Quyền lợi của thành viên

1- Được chia xẻ tài liệu, ý tưởng về lĩnh vực SDR/CRN cùng các thành viên khác
    2- Đứng tên tác giả trong papers của nhóm
    3- Nhận các thông tin non-public về tuyển người, các học bổng nghiên cứu trong lĩnh vực wireless communications, đặc biệt là về SDR/CRN.

III- Trách nhiệm của thành viên
    0- Check email hàng ngày
    1- Làm việc theo nhóm nghiêm túc và đảm bảo thời hạn đặt ra
    2- Giữ bí mật nội dung làm việc của nhóm

IV- Kế hoạch sơ bộ

Phase 1 (3 tháng): Tự học, trao đổi trong nhóm về SDR/CRN
    Phase 2 (3 tháng): Khoanh vùng các chủ đề nghiên cứu và chọn chủ đề phù hợp với trình độ và kinh nghiệm của thành viên
    Phase 3 (12 tháng): Phát triển ideas, viết paper

Mỗi tháng sẽ có online seminar hoặc thậm chí offline seminar trong đó mỗi thành viên phải báo cáo nội dung mình được giao.
    Sau Phase 1, thành viên nào không thực hiện đủ 2/3 báo cáo thì sẽ tự rút lui khỏi nhóm.
    Sau Phase 2, thành viên nào không thực hiện đủ 3/3 báo cáo thì cũng sẽ tự rút lui khỏi nhóm

Mục tiêu sao cho sau 18 tháng, mỗi thành viên ít nhất sẽ là First Author của 01 paper và co-author của 2-3 papers.

Tháng 2/2009: bắt đầu Phase 1
    Bác ơi, cho em hỏi là lúc đầu em đọc thì em cứ nghĩ là em có thể tham gia vào AdNets được, em cứ nghĩ đây là diễn đàn, em có thể học hỏi được nhiều qua đây, nhưng trình độ về mạng của em gà lắm, em còn chưa xong cái CCNA, đọc bài này em không dám đăng ký nữa, rồi em phải rút lui thôi

Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Trích Nguyên văn bởi nickan87 Xem bài viết
    Bác ơi, cho em hỏi là lúc đầu em đọc thì em cứ nghĩ là em có thể tham gia vào AdNets được, em cứ nghĩ đây là diễn đàn, em có thể học hỏi được nhiều qua đây, nhưng trình độ về mạng của em gà lắm, em còn chưa xong cái CCNA, đọc bài này em không dám đăng ký nữa, rồi em phải rút lui thôi
    Mã:
    trích nội dung của NK ^^

Nơi Cư Ngụ
    Uct
    Thanks
    10

Tớ cũng không được thành thạo về mảng này nhưng mong muốn tham gia để có thể tìm hiểu sâu hơn và biết đâu kiếm được 1 số object yêu thích để làm việc

Nơi Cư Ngụ
    daihoc BKTPHCM
    Thanks
    4

Mình mới đọc topic này hôm nay thấy rất hay.Mình cũng đang làm đồ án về Cognitive radio nên rất muốn tham gia vào nhóm để cùng nhau tìm hiểu đề tài mới mẻ này.Nhưng đã hết hạn gửi file powerpoint rồi.hichic.Ko biết a Nhat Kiem có thể gia hạn thêm thời gian hay ko?

Nơi Cư Ngụ
    Japan
    Thanks
    15

Trích Nguyên văn bởi hoaiphong87 Xem bài viết
    Mình mới đọc topic này hôm nay thấy rất hay.Mình cũng đang làm đồ án về Cognitive radio nên rất muốn tham gia vào nhóm để cùng nhau tìm hiểu đề tài mới mẻ này.Nhưng đã hết hạn gửi file powerpoint rồi.hichic.Ko biết a Nhat Kiem có thể gia hạn thêm thời gian hay ko?
    Hiện giờ thì không có deadline nào nữa cả Bạn gửi được powerpoint khi nào thì deadline là khi đó <------ always welcome

Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Để chủ động em làm cái mailling list giống NetSim, thời gian đầu em xin nhận nhiệm vụ invite và add anh em vào group luôn !

Mời anh em quan tâm truy cập theo link này
    * Group name: SDR-CNR
    * Group home page: http://groups.google.com/group/sdr-cnr
    * Group email address sdr-cnr@googlegroups.com
    YM: tcvn_1985

Nơi Cư Ngụ
    Japan
    Thanks
    15

Trích Nguyên văn bởi tu0ng_c0ng Xem bài viết
    Để chủ động em làm cái mailling list giống NetSim, thời gian đầu em xin nhận nhiệm vụ invite và add anh em vào group luôn !

Mời anh em quan tâm truy cập theo link này
    * Group name: SDR-CNR
    * Group home page: http://groups.google.com/group/sdr-cnr
    * Group email address sdr-cnr@googlegroups.com
    Với các thành viên có nguyện vọng tham gia nhóm SDR-CRN này, anh yêu cầu tối thiểu là phải gửi file powerpoint về cái bài báo trên rồi discuss qua email với anh trước cái đã.
    Vậy nên em không add ai vào nếu như chưa nhận được địa chỉ email do anh giới thiệu.
    Đây không phải là việc gây khó khăn làm gì mà thực ra là để các bạn không đăng ký theo hứng và không mất thời gian của nhau. Việc đọc và report lại cái bài báo đó bởi 2 mục đích:
    - Lượng sức
    - Xem xét cái hứng thú có đến đâu

Nơi Cư Ngụ
    Hanoï, Vietnam
    Thanks
    45
    Blog Entries
    4

Okie !

Em cũng nắm chủ trương này từ trước rồi, chỉ là phụ giúp bác NK một tay !

Có gì em chờ lệnh từ trên vậy !
    YM: tcvn_1985

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối