Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 20
    Nơi Cư Ngụ
    Đồng Nai
    Thanks
    29

Mặc định Quét sóng bằng C702

Có ai đã từng thử đi quét sóng chỉ với C702 ( không laptop) được không nhỉ ? Giúp mình với !
    Mình đã thử nhưng chỉ được 5,7 phút là OK còn lâu hơn thì báo lỗi ?!
    Duy (090)7833456

Nơi Cư Ngụ
    Thái Nguyên
    Thanks
    7

Dùng laptop thực ra cũng để nhìn trực quan thôi mà. bạn hoàn toàn có thể thiết lập như sử dụng laptop để đo IDLE hoặc DELICATED. ghi log rồi về cho vào máy tính xem lại bình thường. máy có hỗ trợ cả GPS nên lấy logfile khi di chuyển được.
    6-7 phút bị báo lỗi có thể bạn chọn đường dẫn lưu log vào bộ nhớ máy nên hết dung lượng ghi thôi. logfile thường cũng khá lớn mà. Kiếm cái thẻ nhớ là OK

3. The Following 2 Users Say Thank You to nmctq86 For This Useful Post:

mrhvl (04/09/2013), toanminh89 (11/11/2012)

Nơi Cư Ngụ
    truong daihoc
    Thanks
    2

đã thử dùng C702 để DT kết quả logfile đọc cái được cái ko, hên xui, thời lượng cuộc gọi cũng ko đúng. có pác nào đã test với C702 thành công chỉ giúp mình với. mình dùng tem9, tem pocket 6.3

Nơi Cư Ngụ
    Thai Nguyen
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi noname2006 Xem bài viết
    đã thử dùng C702 để DT kết quả logfile đọc cái được cái ko, hên xui, thời lượng cuộc gọi cũng ko đúng. có pác nào đã test với C702 thành công chỉ giúp mình với. mình dùng tem9, tem pocket 6.3
    Trên mình gặp nhiều trường hợ như vậy tốt nhất bạn cài lại tems nhé, đo lại logfile nhé, mình bị lần rồi nguyên nhân thưang 702 nó thế đấy không sửa được đâu.

Nơi Cư Ngụ
    truong daihoc
    Thanks
    2

Trích Nguyên văn bởi lylongnhat Xem bài viết
    Trên mình gặp nhiều trường hợ như vậy tốt nhất bạn cài lại tems nhé, đo lại logfile nhé, mình bị lần rồi nguyên nhân thưang 702 nó thế đấy không sửa được đâu.
    vậy phải cài tems hay flash lại tems pocket vậy bạn. nếu c702 hên xui vậy dùng cũng rủi ro cao nhỉ.
    mình nghĩ nên dùng tems invest 12 trở lên để chạy trên Win7 thì sẽ ổn định hơn nhưng ko có source nên chưa có dk thử nghiệm

Nơi Cư Ngụ
    Bảo Lộc - Lâm Đồng
    Thanks
    3

Hi,

Nếu bạn dùng tems pocket để quét thì chắc là chỉ quét singal site thôi phải ko? Như vây thì 5-7 phút là xong rồi...nếu bị lỗi mình nghĩ do bạn setup trong pocket chưa đúng, mình cũng quét singal bằng C702 rồi ket quả tốt mà.

Nơi Cư Ngụ
    Thái Nguyên
    Thanks
    7

C702 khi kết nối với máy tính OK rồi có scan tần được không mọi người? Ai biết thiết lập ntn thì giúp mình với.

Nơi Cư Ngụ
    Eric
    Thanks
    440

Trích Nguyên văn bởi nmctq86 Xem bài viết
    C702 khi kết nối với máy tính OK rồi có scan tần được không mọi người? Ai biết thiết lập ntn thì giúp mình với.
    Hoàn toàn có thể scan 1 tần số khi đã kết nối vào máy tính rồi. Các step để thực hiện thì mình không nhớ, nhưng bạn có thể dùng "Help" của TEMS, sau đó search để tìm điều này.

Chúc thành công.

Nơi Cư Ngụ
    Thái Nguyên
    Thanks
    7

Trích Nguyên văn bởi sonerich Xem bài viết
    Hoàn toàn có thể scan 1 tần số khi đã kết nối vào máy tính rồi. Các step để thực hiện thì mình không nhớ, nhưng bạn có thể dùng "Help" của TEMS, sau đó search để tìm điều này.

Chúc thành công.
    Ý mình là muốn scan một dải khoảng 30 tần. Tại các khu vực nhiễu, sử dụng tính năng này để change tần thì hiệu quả hơn nhiều. Tem K800I thì không vấn đề gì. Khổ nỗi mình đang cầm 2 con tems C702.

Nơi Cư Ngụ
    Thái Nguyên
    Thanks
    7

Trích Nguyên văn bởi temsnemo Xem bài viết
    Ý bạn là muốn scan tín hiệu GSM. C702 mạnh hơn K800, khi kết nối với máy tính có thể quét được nhiều tần số GSM, tuy nhiên log file khá nặng đấy bạn ạ.
    Bạn biết thì hướng dẫn cho mình với. Đang cần quá mà không biết làm thế nào. Hỏi bạn bè họ đều nói là C702 không Scan được tần GSM. Mình cũng đã mò mẫm, đọc cả trong Help rồi nhưng không thấy.

Trang 1/2 12 cuốicuối