Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 42
    Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Thanks
    17

Cám ơn bạn Kira, bài viết rất có giá trị và sâu sắc. Bạn có thể giải thích thêm một chút về IGMP snooping được không? nếu có thể cho vài ví dụ cụ thể về phương thức chuyển gói tin trong một hệ thống multicast thì tốt hơn nữa, để những newbie như mình có thể mường tượng.
    thanks

Nơi Cư Ngụ
    France
    Thanks
    8

Trích Nguyên văn bởi KIRA Xem bài viết
    2.1 Multicast và những thách thức trong vấn đề bảo mật nhóm
    Với ưu điểm về tiết kiệm băng thông như Multicast, nó là nền tảng để triển khai các dịch vụ đa phương tiện như phân phối dữ liệu, các chương trình truyền hình theo yêu cầu, hội thảo đa phương tiện... Tuy nhiên, khi nhìn vào thực tế chúng ta thấy rằng sau rất nhiều các công trình nghiên cứu và phát triển các giao thức Multicast trong thập kỷ trước, việc triển khai các ứng dụng của Multicast vẫn rất chậm chạp. Nguyên nhân chính là do các dịch vụ Multicast thiếu hỗ trợ về quản lý lưu lượng, độ tin cậy và bảo mật.
    cố lên cố lên ... Bravo Kira....
    Nếu Kira đề cập thêm một chút ứng dụng của Multicast hay MBone nữa thì rất là tuyệt.

Có một vấn đề nữa là do IP Multicast cần đến sự hỗ trỡ của Router nên nó không thể được triển khai rộng lớn qua Internet vì phụ thuộc vào các ISP.

Nơi Cư Ngụ
    BKHN
    Thanks
    7

Cám ơn bác KIRA! Bài viết rất tổng quan và mang lại cho em nhiều kiến thức về IP multicast.
    Em đang tìm hiểu về Overlay multicast (Application Layer multicast). Em muốn hỏi là hiện nay có những giải pháp hay thuật toán gì nhằm cân bằng giữa việc tối ưu hóa băng thông sử dụng của mạng với trễ trên mạng; đồng thời bảo đảm tính liên tục của việc truyền dữ liệu (audio, video) khi các node (peer) gia nhập và rời (join and leave) khỏi overlay multicast tree?

Nơi Cư Ngụ
    hv cnbcvt
    Thanks
    0

Bác KIRA có thể cho e tài liệu về IP multicast được ko ạ.cả tài liệu tiếng anh, tiếng việt và bài viết của Bác nữa. nếu được bác gửi Link vào yahoo e nhé boykt1988. e cũng biết 1 trang chuyên về IP multicast. mọi người tham khảo nhé
    http://www.ipmulticast.com/

Nơi Cư Ngụ
    QN
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1

Chao Anh KIRA toi rat quan tam den van de giao thuc multicast ma A da viet, Toi muon hoi A them ve mot so van de khac dc khong

Nơi Cư Ngụ
    DH KHTN
    Thanks
    0

anh Kira có thể share cho e tài liệu về multicasting được ko ạ?e đang làm về multicast dữ liệu,và đang ko biết phải làm như thế nào nữa.
    nếu có thể thì a gửi qua mail giúp e nhé.
    xuanhoaidao@gmail.com
    cám ơn a trước nha.

Nơi Cư Ngụ
    Ha noi
    Thanks
    6

Địa chỉ IP Multicast được ánh xạ sang địa chỉ Mac multicast bằng công cụ gì? bác Kira có thể nói rõ hơn đc ko? bác có thể share cho em phần mềm hay thuật toán đó để em ngâm cứu với?
    Việc bỏ đi 5bits cao của địa chỉ IP multicast sang địa chỉ Mac sẽ nảy sinh một vấn đề: 1địa chỉ IP có thể ánh xạ vào 2^5=32 địa chỉ Mac multicast,giải quyết vấn đề này thế nào? trong thực tế thì các Router hay Switch L3 sẽ nhận diện các địa chỉ này như thế nào?
    Nửa sự thật ko còn là sự thật
    Và tình yêu ko một nửa bao giờ... >>BQT website: http://nguoncoi.org

Nơi Cư Ngụ
    Đại học Đà Lạt
    Thanks
    0

Chào cả nhà, đợt này em đang làm đồ án về PIM-SM mà lơ mơ quá. Bro nào có tài liệu về phần này thì send qua mail, em thank trước. Bro KIRA cho em xin bài viết chi tiết nha, có tài liệu về PIM-SM( Tiếng Việt) thì càng tốt. Mail: thanhtruyentrinh@gmail.com

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    9

Trích Nguyên văn bởi KIRA Xem bài viết
    Sau một thời gian nghiên cứu, tôi đã hoàn thành project IP Multicast & Group security in Multicast như đã hứa. Project được chia làm hai phần: Phần một giới thiệu về IP Multicast cùng với các khía cạnh khác nhau xoay quanh vấn đề này. Phần hai nêu lên tầm quan trọng của bảo mật trong Multicast và được tập trung ở một số khía cạnh quan trọng nhất liên quan đến bảo mật nhóm trong Multicast.
    Tài liệu tham khảo:
    1. IP Multicast concepts and Applications: Marucus Goncalves and Kitty Niles. McGraw-Hill Companies 1998.
    2. Developing IP Multicast Networks. Cisco Press 2003.
    3. Diot, C, et al, “Deployment Issues for the IP Multicast Service and Architecture”, IEEE Network, Special Issue on Multicasting, January/ February 2000.
    4. Kent, S., and R. Atkinson, ‘‘Security Architecture for the Internet Protocol,’’ RFC 2401 (proposed standard), IETF, November 1998.
    5. D. Estrin, D. Farinacci, A. Helmy, "Protocol Independent Multicast-Sparse Mode (PIM-SM)", RFC 2362, June 1998.
    6. A. Adams, J. Nicholas, W. Siadak, "Protocol Independent Multicast - Dense Mode (PIM-DM)", FRC 3973, January 2005.
    7.Wallner, D., E. Harder, and R. Agee, ‘‘Key Management for Multicast: Issues and Architectures,’’ RFC 2627(informational), IETF, June 1999.
    Cùng một số tài liệu tham khảo nữa từ trên mạng.
    Vì viết bài trên diễn đàn nên tôi cố gắng chỉ đưa ra những kiến thức cốt lõi nhất, nếu bạn nào muốn tìm hiểu thêm có thể liên lạc để tôi gửi bài viết chi tiết.
    Chao anh KiRA! Anh có thể gửi cho tôi xin bài viết chi tiết của anh được không?
    Tôi cần xem lại vấn đề này nhưng không có bài viết nào ngoài bài của anh mà tôi ưng ý. Mong anh giúp đỡ, chân thành cám ơn anh.

Nơi Cư Ngụ
    Hưng Yên
    Thanks
    0

Mình cũng đang quan tâm về Multicast và các vấn đề xoay quay việc tối ưu định tuyến Multicast. Bạn gửi cho mình tài liệu nhé. Mail: quyvk0705@gmail.com

Thanks.

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối