Trang 6/6 đầuđầu ... 456
kết quả từ 51 tới 56 trên 56
    Nơi Cư Ngụ
    Ngay đây và ngay kia thôi..
    Thanks
    12

Trích Nguyên văn bởi nmctq86 Xem bài viết
    Ở viettel sử dụng nhiều vendor lắm. Còn bạn hỏi 600BTS được khoảng 5 tỉnh miền núi không thì mình trả lời là 600BTS thời điểm hiện tại chỉ đủ cho một tỉnh "Trung du-Miền núi" thôi. Còn ở đồng bằng có thể gấp 1.5-4 lần con số này
    - 600 BTS cho 1 tỉnh thì đúng là mật độ quá dày, mình có nghe hồi trước là Viettel quyết tâm xây dựng 1 xã 1 trạm...không biết chủ trương chính sách đó còn ko ??.
    - Theo mình thì chất lượng mạng Mobifone tốt hơn Viettel, cho dù số trạm ít hơn khá nhiều. Từ đây có thể suy ra là tối ưu ở đâu tốt hơn ( chỉ tính khu vực trung tâm, các vùng sâu xa thì do chính sách ko bàn tới).

Nơi Cư Ngụ
    ....
    Thanks
    23

anh ơi cho em hỏi, em đang làm đề tài quy hoạch tần số GSM900 của Viettel, bây giờ em ấn định tần số mỗi cell có một kênh tần số xác định vi dụ là 43,44,45 (3 kênh tần sô cho một site có 3 cell ) nhưng cấu hình trạm BTS là 4/4/4 thì mỗi cell đang thu phát trên 4 tần số, vậy thì em lại phải ấn định thêm 3 tần số nữa cho một cell để thoả mãn cấu hình 4/4/4 của trạm BTS phải ko ạ ????
    Lần sửa cuối bởi tuanonlineit; 21/08/2015 lúc 12:03

Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Thanks
    2

Trích Nguyên văn bởi namdq Xem bài viết
    Ngoài cấu hình noncombine thì có cấu hình combine bạn ạ
    Khi đó thì TS0 bạn sẽ vẫn dùng cho BCCH nhưng trong đó BCCH bạn chỉ dùng trong Block đầu tiên thôi
    Còn lại bạn sẽ khai cho SDCCH và CCH( bao gồm cả Paging và AGCCH nữa)
    Nếu như bạn dùng Noncombine thì với cấu hình nhỏ hơn hoặc bằng 2 bạn trừ đi 2 TS cho BCCH và SDCCH với CH lớn hớn 2 TRX thường thì sẽ để ra 3TS nếu bạn có SD GPRS thì dùng 1 TS nữa.
    Về CDMA tớ không biết
    Chào bác!
    Bác có thể share cho em và mọi người tài liệu nói về vấn đề này được không ạ.
    Em xin cảm ơn!

Nơi Cư Ngụ
    Lao P.D.R
    Thanks
    32

Post này còn tồn tại lâu thật đấy chắc phải có 1 bài tổng hợp lại các câu hỏi cho mọi người theo dõi !
    1 Vợ, 2 Con, 3 Tầng, 4 Bánh, 5 Thê, 6 Thiếp

Nơi Cư Ngụ
    Trên cột atten
    Thanks
    1

Cả page toàn quảng cáo, rao vặt, tin nhảm... Admin, moderator.. chết hết rồi pác namdq ạ. Nên thỉnh thoảng có vài bài " đào mộ " do ae newbie zô coi thôi. Buồn cho page, từng một thời sôi động
    Lần sửa cuối bởi iCloud; 05/01/2016 lúc 16:06

Nơi Cư Ngụ
    AIC Group
    Thanks
    0

Đọc Topic này sáng cả mắt, quên cả ngủ. Cảm ơn chủ thớt!

Trang 6/6 đầuđầu ... 456