View RSS Feed

hieuphong

tâm sự ngắn.....

Rate this Entry
Nhanh quá! Thế là ta đã 24 tuổi. Cái tuổi có lẽ cũng không được coi là trẻ nữa, cũng đủ trưởng thành và biế suy nghĩ rồi. 24 tuổi ta vẫn chưa làm được gì cho đời, vẫn chưa kiếm nổi cho bản thân là 50 nghìn...24 tuổi ta vẫn nuôi biết bao hoài bão, ước mơ....Nhiều lần tự hỏi " ta đã làm được gì? đã có gì? cuộc đời sẽ như thế nào?....Ôi một đống suy nghĩ, câu hỏi đang cần ta đi tìm....24 tuổi thấy đoạn đường mình bước sao ánh sáng lẻ loi quá, u tối quá.... Phải chăng ta đã bỏ qua quá nhiều cơ hội chăng?
Tốt nghiệp được gần 3 tháng rồi, vẫn ngồi dài cổ chưa xin được việc....Ta không tự lực được sao...Nghĩ là những lần đi xin việc, uh khá nhiều kinh nghiệm thi trượt rồi.....Một thằng sinh viên ra trường như người đi buôn với số vốn ít ỏi.... tiếng anh tậm tịt, kiến thức chuyên ngành chỉ gọi là biết....Hỏi sao xin được việc ở thời buổi này nhất là làm đúng chuyên ngành viễn thông...Lắm lúc nhìn lại bản thân " ta đang có gi? ta phải làm gì đây? ta đang lãng phí cuộc đời chăng?"
Ôi! Sao u tối quá! Ta phải làm sao đây? Làm thế nào tiếp đây? Ta không thể kéo dài cuộc sống thế này được mãi. Giá ta một lời khuyên, hay chỉ điểm cho ta phải làm gì ? để ta có thể thay đổi cục diện một cách sớm nhất nhỉ?
Thôi, tự nhủ phải cố gắng lên, cố gắng quay lại điểm xuất phát và làm lại từ đầu vậy? Uh! Hi vọng may mắn sớm mỉm cười với ta.......
Tags: None Sửa Tag
Categories
Uncategorized

Comments

1. Avatar của hieuphong
    Chẳng biết là kiến thức mình giờ đang ở mức nào nữa? Thực sự mình muốn đi sâu vào một thứ làm việc, nghiên cứu/ Nhưng mà.....Ôi, làm sao đây, cái gì mình cũng đấu đá thế này " điện tử, CNTT, Viễn thông......" cứ chạy theo cái không mục đích thế này sao...............
  2. Avatar của rosalex
    Mình hiểu tâm trạng của bạn lúc này. Bạn ạ, còn rất nhiều cơ hội đang chờ đợi bạn ở phía trước, quan trọng là bạn ko được nản chí, và tận dụng nó một cách tối đa. Hi vọng bạn sẽ sớm tìm được công việc ưng ý. Chúc bạn vui!
  3. Avatar của hieuphong
    Cảm ơn bạn Rosalex. Mình cũng đang dần tìm lại mục tiêu và đang dần tìm lại được đường đi.
    Ngày xưa lúc mình còn đi học mình quá tham lam cái gì cũng muốn biết, muốn học và sau cùng mình cũng không biết gì đó là sai lầm của mình.
    24 tuổi rồi mình chưa làm được gì vẫn phải ăn bám bố mẹ. Trong khi bố mẹ mình cũng phải lo cho em mình đang học ĐH. Hi vọng mình sớm thoát khỏi sa mạc bóng tối.
  4. Avatar của mrkuku92
    Ông anh tâm trạng quá. :3
  5. Avatar của nguyenmon
    hoá ra ai cũng đã từng trải qua tâm trạng như thế này
  6. Avatar của hieuphong
    5 năm đã trôi qua, thi thoảng lại đọc lại những dòng tâm sự mới ra trường này.