Trang 2/32 đầuđầu 123412 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 311
    Nơi Cư Ngụ
    HVBCVT
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi nhatnd88 Xem bài viết
    không biết bây giờ nộp còn kịp không nhỉ?hjx
    mình hum nay cũng mới nộp, ko bít thế nào
    jonnydung

Nơi Cư Ngụ
    Ở một nơi xa lắm
    Thanks
    586
    Thanked 2.385 Times in 920 Posts
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi nhatnd88 Xem bài viết
    không biết bây giờ nộp còn kịp không nhỉ?hjx
    Bạn có thể vô đây... http://viettelrd.com.vn/index2.php?i...el=129&check=1 để check thông tin của các vị trí còn lại...

Biết đâu đấy các bạn lại khoái....
    ptt3i.

3. The Following 3 Users Say Thank You to ptt3i For This Useful Post:

sonerich (14/11/2012), viettelrd.hr (09/08/2013), viettelrd.tttt (10/05/2013)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1

Sao ko tuyển developer để em apply (
    j/k

"Sờ kin" của em chỉ vỏn vẹn có thế này
    Programmer Lạc lối trong rừng GSM

Nơi Cư Ngụ
    ĐHQGHN
    Thanks
    55
    Blog Entries
    1

Em gửi CV bị loại từ vòng để xe vì không biết cách viết. hix_hix.
    sờ kin của bác Gấu_péo thế là khủng rồi. Em chỉ có căn bản của C++ và Linux
    Nơi ta tìm về

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    0

Sau khi nhận được một số lượng tương đối CV, anh có một vài suy nghĩ về việc viết và nộp CV của các bạn sv mới ra trường:

1. Nếu muốn mình được tôn trọng thì hãy trước hết xin tôn trọng nhà tuyển dụng. Có nhiều email gửi CV đến cho anh chỉ gửi kèm mỗi cái CV, không có một dòng thông tin nào khác trong nội dung email hoặc chỉ có vài chữ rất tiết kiệm kiểu như "gửi anh CV" hay "CV này apply vào vị trí ...". Những CV như thế thì đảm bảo sẽ bị loại ngay lập tức.

Trong email nên có vài dòng giới thiệu về bản thân, vị trí ứng tuyển, và không quên lời chào bắt đầu và kết thúc email -- ngắn gọn nhưng đủ thông tin cơ bản và thể hiện sự tôn trọng.

2. Vì có rất nhiều CV gửi đến cho nhà tuyển dụng và và người nộp chỉ có cơ hội tạo ấn tượng với nhà tuyển dụng qua 1-2 trang thông tin ngắn gọn, nên nếu một CV không thể thể hiện rõ nét những kỹ năng hay kiến thực nổi bật của người nộp thì đó là một CV thất bại.

Ở trên có một bạn bảo là "CV bị loại từ vòng để xe vì không biết cách viết". Cũng đúng thôi nếu bạn không tạo được sự khác biệt dù bạn có giỏi thế nào chăng nữa thì bạn sẽ bị loại từ vòng loại CV.

Trên mạng có rất nhiều mẫu CV chuyên nghiệp có thể bắt chước theo. Tuy nhiên lựa chọn cũng phải cẩn thận -- CV làm sao vừa phải đủ thông tin vừa phải đủ độ formal. Nhiều bạn nộp CV rất "hoa hòe hoa sói", hay dài lê thê nhưng đọc rất chán.

3. Các bạn nên hỏi rõ nhà tuyển dụng cần CV tiếng Việt hay tiếng Anh. Hiện có quá nhiều bạn thích dùng CV băng tiếng Anh trong khi được yêu cầu tiếng Việt. Cá nhân anh quan điểm rằng nếu toàn học trong nước và không có thông tin nào bắt buộc phải diễn tả bằng ngoại ngữ thì nên để thuần Việt. Tốt hơn nữa nếu bạn chuẩn bị được 2 CV bằng cả 2 thứ tiếng và gửi cả 2 cho nhà tuyển dụng.

Trân trọng,

Nguyễn Cương Hoàng

PS. Hiện anh không nhận trực tiếp CV của sinh viên mới ra trường nữa. Bạn nào muốn nộp mới thì xin vào http://viettelrd.com.vn/index2.php?i...el=129&check=1.
    Lần sửa cuối bởi B4G; 07/07/2011 lúc 10:24 Lý do: chinh ta

7. The Following 7 Users Say Thank You to B4G For This Useful Post:

adwin_508 (22/07/2011), dinhminh_fly (15/11/2013), green (23/07/2011), hieu1506 (10/04/2012), nambkfet (01/07/2012), Nikouzololo (08/06/2012), VietNguyen91 (06/06/2013)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1

Mặc định Thi tuyển tại viện nghiên cứu và phát triển Viettel

- Chào các bạn !

Có bạn nào đã thi và nôp hồ sơ thi tuyển tại Viện Nghiên cứu và phát triển Viettel chưa nhỉ. Tháng trước mình có thấy đăng rất nhiều vị trí ở vietnamworks.com. Mình cũng đã gửi và nộp hồ sơ 1 tháng nay rùi nhưng không biết bên Viện đã tổ chức thi tuyển đầu vào chưa. Mình nộp vị trí chuyên viên Quản lý dự án. Có bạn nào đã thi rùi thì thông báo để những người như mình đỡ phải chờ đợi nhỉ. Không biết đề bài cho chuyên viên Quản lý dự án nếu tổ chức thi thì có hỏi đến kỹ thuật về Telecom không nhỉ.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    1

Vậy có bạn nào đi thi vị trí chuyên viên quản lý dự án không vậy. Không biết vị trí này bài test kiểm tra sẽ có những phần gì nhỉ. Có hỏi về lĩnh vực telecom như các công ty con khác của Viettel không nhỉ

Nơi Cư Ngụ
    ĐHQGHN
    Thanks
    55
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi B4G Xem bài viết
    Sau khi nhận được một số lượng tương đối CV, anh có một vài suy nghĩ về việc viết và nộp CV của các bạn sv mới ra trường:

1. Nếu muốn mình được tôn trọng thì hãy trước hết xin tôn trọng nhà tuyển dụng. Có nhiều email gửi CV đến cho anh chỉ gửi kèm mỗi cái CV, không có một dòng thông tin nào khác trong nội dung email hoặc chỉ có vài chữ rất tiết kiệm kiểu như "gửi anh CV" hay "CV này apply vào vị trí ...". Những CV như thế thì đảm bảo sẽ bị loại ngay lập tức.

Trong email nên có vài dòng giới thiệu về bản thân, vị trí ứng tuyển, và không quên lời chào bắt đầu và kết thúc email -- ngắn gọn nhưng đủ thông tin cơ bản và thể hiện sự tôn trọng.

2. Vì có rất nhiều CV gửi đến cho nhà tuyển dụng và và người nộp chỉ có cơ hội tạo ấn tượng với nhà tuyển dụng qua 1-2 trang thông tin ngắn gọn, nên nếu một CV không thể thể hiện rõ nét những kỹ năng hay kiến thực nổi bật của người nộp thì đó là một CV thất bại.

Ở trên có một bạn bảo là "CV bị loại từ vòng để xe vì không biết cách viết". Cũng đúng thôi nếu bạn không tạo được sự khác biệt dù bạn có giỏi thế nào chăng nữa thì bạn sẽ bị loại từ vòng loại CV.

Trên mạng có rất nhiều mẫu CV chuyên nghiệp có thể bắt chước theo. Tuy nhiên lựa chọn cũng phải cẩn thận -- CV làm sao vừa phải đủ thông tin vừa phải đủ độ formal. Nhiều bạn nộp CV rất "hoa hòe hoa sói", hay dài lê thê nhưng đọc rất chán.

3. Các bạn nên hỏi rõ nhà tuyển dụng cần CV tiếng Việt hay tiếng Anh. Hiện có quá nhiều bạn thích dùng CV băng tiếng Anh trong khi được yêu cầu tiếng Việt. Cá nhân anh quan điểm rằng nếu toàn học trong nước và không có thông tin nào bắt buộc phải diễn tả bằng ngoại ngữ thì nên để thuần Việt. Tốt hơn nữa nếu bạn chuẩn bị được 2 CV bằng cả 2 thứ tiếng và gửi cả 2 cho nhà tuyển dụng.

Trân trọng,

Nguyễn Cương Hoàng

PS. Hiện anh không nhận trực tiếp CV của sinh viên mới ra trường nữa. Bạn nào muốn nộp mới thì xin vào http://viettelrd.com.vn/index2.php?i...el=129&check=1.
    Em cảm ơn lời nhận xét cũng như chia sẻ của anh ạ, những gì anh nói ở trên em thấy đúng là mình như thế ( Em bị loại từ vòng để xe là đúng), em thiếu trong CV không có "job title" và cũng không có cả cách giao tiếp thông thường mặc dù thầy giáo em có nhắc nhở rồi. Em sẽ rút kinh nghiệm ở lần sau.
    Chúc những bạn sẽ ứng tuyển vào những vị trí này thành công!!!
    Nơi ta tìm về

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Thanks
    2

Thi tuyển vào viettel R&D
    Hôm nay có chị ở VT R&D gọi điện báo thứ 7 đến thi tuyển, em nộp hồ sơ vào vị trí thiết kế phần cứng. Em tưởng đến phỏng vấn luôn cơ. Ai có kinh nghiệm thi tuyển vị trí này chia sẻ thông tin được không ạ?

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội- Việt Nam
    Thanks
    0

thứ 7 mấy giờ bạn nhỉ?

Trang 2/32 đầuđầu 123412 ... cuốicuối

Tags for this Thread