Trang 6/10 đầuđầu ... 45678 ... cuốicuối
kết quả từ 51 tới 60 trên 97
    Nơi Cư Ngụ
    ...
    Thanks
    2

Bác nào cho em hỏi sự khác biệt giữa trạm bình thường, trạm CBO và trạm MICRO ? Em tìm trên google mãi nhưng ko ra.

Nơi Cư Ngụ
    hanoi
    Thanks
    0

Mình đang làm đồ án về IBS các bạn có tài liệu gửi mình với đặc biệt là nguyên lý hoạt động của POI nó trộn sóng như thế nào,nguyên lý của bộ chia coupler,spitter.....

Nơi Cư Ngụ
    anhc
    Thanks
    1

Chào anh!
    Có những người ăn không hết, người lần không ra. Cuộc sống là vậy, anh đừng để tâm đến những chuyện ấy.
    rất mong muốn được làm quen với anh Mail em là: truongdactuan1408@gmail.com
    Em cũng đang nghiên cứu inbuilding nhưng vẫn đang gặp khó khăn, nếu anh có tài liệu gì hỗ trợ cho em thì tốt quá.
    Thanks anh.
    Trích Nguyên văn bởi nqbinhdi Xem bài viết
    Bạn nói thế làm mất hết cả lòng tốt của người ta đi.
    Bạn xem lại đi, brightmoon đã nhiệt tình trả lời bạn ngay từ 7/3/08, ngoài ra còn có ý kiến của anh khoalv và vtluc1984, ngay sau khi bạn hỏi 1 vài ngày, chẳng qua bạn ít vào 4R, vậy thì nên tự trách mình chứ sao lại bảo là mãi mới có người trả lời. Lần sau thì ai còn muốn trả lời giúp bạn nữa?
    Thực lòng mà nói, tôi có một vài tài liệu tiếng Việt (đồ án/luận văn tốt nghiệp, hướng dẫn thiết kế và lắp đặt về hệ thống inbuilding vì chúng tôi đang làm công việc này tại rất nhiều điểm trên toàn quốc) song như thế này thì thật là không biết cung cấp thế nào nữa.

Nơi Cư Ngụ
    ha noi
    Thanks
    0

anh ơi bây giờ có nhiều mà viên tin , TC telecom viễn tin đông nam á .em nghe nói viettell cũng tuyển về cái này hiện giờ các nhà mạng đều có xu hướng mà gần đây có infopro chuyên thi công các công trình như kiêng nam sông đà, khác sạn dân chủ .....

Nơi Cư Ngụ
    ha noi
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi SH300i Xem bài viết
    Há há, bật rối!

Chưa thấy bác nào nói về tối ưu IBS hay sao ấy nhỉ . Tôi được biết, trong tòa nhà thì đo điểm điểm (fixel). Vậy làm sao mà giảm được antena, giảm chi phí mà vẫn đảm bảo sóng đủ dùng nhỉ.

Vào các tòa nhà của Vinaphone, cầm điện thoại thấy sóng căng đét mà giật mình. Tưởng như mình cần nước, nhưng lại có quá nhiều nước.
    Một vài lời thể hiện sự nông cạn, mong bỏ qua cho.
    anh ơi thể hiện sự tối ưu trước hết phải xem tình hình thi công thế nào em nọ thật chỉ cần biết autocard tính toán tí là vẽ đc thui quan trọng là thi công tình hình thế nào đã hihi lắm lúc thiết kế có làm đc đâu lại phải thay đối thiết kế

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Thanks
    27

bác nào có IBwave version nào cũng được share cho 4r để ai quan tâm thì vọc .
    Thanks a lot!!!

Nơi Cư Ngụ
    CT-IN
    Thanks
    0

Gửi mọi người link download RF-vu 2.1.1, cũ lắm rồi nhưng dùng tạm nhé, lúc nào có bản free mới thì up lên sau vậy:
    http://www.mediafire.com/?7z7kes7y9t6zao8
    BR
    TVman

8. The Following User Says Thank You to TVman For This Useful Post:

liar83 (23/09/2011)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    0

Các bác cho E hỏi, bên E hay đi triển khai Repater cho nhà dân và VP nhỏ, thường sử dụng thiết bị dải rộng để dùng được các mạng , khi test bằng máy Tems cần lưu ý thông số nào ngoài RX và CI .

Cảm ơn các bác trước.

Nơi Cư Ngụ
    VNU
    Thanks
    94

Bạn nào cho mình hỏi số lượng anten/tầng phụ thuộc vào các yếu tố nào ngoài yếu tố Diện tích tòa nhà?
    Nhịn không phải là nhục mà để chờ nước đục mới thả câu

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    0

Theo mình thì ngoài yếu tố diện tích tòa nhà, số lượng anten còn tùy thuộc vào kiến trúc nhà, bố trí mặt bằng từng tầng và cả công năng sử dụng của tòa nhà nói chung và của từng tầng, từng khu vực sử dụng nói riêng. Mình lấy ví dụ theo kinh nghiệm của mình: Thông thường khoảng 200m2/anten. Tuy nhiên nếu tầng được sử dụng làm văn phòng (mặt bằng rộng, ít tường, vách ngăn kính, thạch cao) thì có thể khoảng 300-400m2/anten. Với tầng hầm thì có thể 500-600m2/anten. Nhưng nếu tầng đó bao gồm các căn hộ chung cư với tường bê tông dày, bố trí nhiều tường ngăn thì có khi chỉ 150m2/anten. Và phải đưa anten vào trong phòng thì mới đảm bảo phủ sóng.

12. The Following 2 Users Say Thank You to lcktx For This Useful Post:

duysonghinh (06/02/2012), wolflucky (08/11/2011)

Trang 6/10 đầuđầu ... 45678 ... cuốicuối

Tags for this Thread